มีคาถาดีๆมาฝากครับ 1.คาถาเงาะถอดรูป 2.กันไฟ 3.กันฟ้าผ่า

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย okilu220, 11 ธันวาคม 2006.

1. okilu220

okilu220 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    คาถาเงาะถอดรูป(ตำหรับหลวงปู่ศุขวัดมะขามเฒ่า)

"พุทโธ รูปงาม เหมือนรูปพระพรหม
    พุทธัง มะ รูปงามเหมือนรูปพระอินทร์
    พุทธะสัง รูปงามเหมือนโฉมพระนารายณ์
    จะแปลปงลงมา เหมือนเทวดา สวาหะ
    อวิสุนุสสานุสสติ ติวาปิภะ ฯลฯ
    ขอให้ท่านเสกแล้วรูปหล่อรูปสวยกันทั่วหน้านะครับใช้เสกใช้เป่า ทั้งแป้งผัดหน้า น้ำล้างหน้า หาอะไรไม่ได้ก็เอามือเปล่า ๆนั้นล่ะ เสกลูบหน้าซะให่นวลใยครับตั้งใจเสกให้ดี

คาถากันไฟไหม้

พระโส นามะ ยักโข เมตตะ ทันตะ ปริวาสะโก วาสุนี หะเต โหตุ เต ชนะมังคลานิ

คาถากันฟ้าผ่า

อากาเสจะ พุทธทิปังกะโร นะโมพุทธายะ

ซึ่งคาถากันไฟไหม้กับกันฟ้าผ่านี้ ผมได้มาจากหนังสือ สมบัติพ่อให้ ของหลวงปู่ฤาษีลิงดำนะครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ก็ดีครับ ขอบคุณครับ