มีดหมอ ท่านมหาปราบไพรี วชิรปัญโญ รุ่น 2 พระปิดตา และ สีผึ้ง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย night_club, 21 พฤศจิกายน 2012.

1. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านมหาปราบไพรี วชิรปัญโญ เป็นพระสงฆ์ที่อยู่วัดในป่าชื่อวัดยางพะเนียด ในจังหวัดพิจิตร ปิดตัวเงียบ ไม่เปิดตัว แต่ใครๆในจังหวัดถ้าสืบทราบจะพบว่า มีแต่คนมานิมนต์ให้ท่านเสกวัตถุมงคลชื่อดังอยู่หลายครั้ง ทั้งจารตะกรุดหลอมพระ จึงถือได้ว่า ท่านเป็นพระที่อยู่เบื้อหลังการสร้างวัตถุมงคลชื่อดังหลายๆรุ่น แต่ท่านไม่ปราถนาจะเปิดเผยตัว มิฉะนั้นจะหาความสงบได้ยาก พิธีปลุกเสกใหญ่ๆเกจิดังๆล้วนให้ท่านเขียนยันต์ ลบผง แต่ไม่มีการลงชื่อท่าน

ใครมาขอเป็นนายทุนสร้างวัตถุมงคลมีอันต้องโดนท่านไล่ตะเพิดไปทุกราย ถือเป็นพระสงฆ์ที่เคารพศรัทธาได้สนิทใจรูปหนึ่ง และเป็นเขตปลอดนายทุน ไม่สนใครจะยิ่งใหญ่มาจากไหน ท่านไม่สน นายทุนกระเจิงหมด หลายรายหลายงานแล้ว

ที่มา ลูกศิษย์สร้างเจดีย์เล็กๆให้ท่าน ท่านขอไว้ให้สร้างเพื่อเอาพระไปบรรจุในเจดีย์ เลยขอร้องให้ท่านทำตะกรุดให้ และขอให้ท่านทำมีดให้อีกชุดนึง จึงเป็นที่มาของมีดชุดนี้ครับ มิฉะนั้นคงไม่มีโอกาสเล

มีดหมอรุ่น 2 มีแค้ 52 เล่ม สร้างจากชนวนรุ่นแรกเมื่อ 15 ปีที่แล้วและเหล็กสลักโบสน์.
    ตะปูสังขวานร.
    ขี้เหล็กใหล.
    ตะปูหัวใจเมรุ.
    เหล็กน้ำพี้
    เพรชหน้าทั่ง.
    ใบมีดหลวงพ่อเดิม2-3ใบ.
    สามง่ามจากวัดหนองดงซึ่งโดนฟ้าผ่าหล่นลงมา
    เศษชนวนเก่าจากรุ่นแรก
    ปลายเหล็กจารของท่านเอง.
    และอื่นๆทั้งหมดนี้หลอมรวมกันได้แค่5กิโล เทเวลาเพชรฆาตฤกษ์
    แช่น้ำมนต์ตีแล้วแช่แช่แล้วตี ทุกเล่มตีจากชนวนล้วนไม่มีผสมเหล็กทั่วไป สร้างได้เพียง 52 เล่มจากความตั้งใจของผู้ขอสร้าง 100 เล่ม แต่ชนวนเท่าไหร่ ตีได้เท่านั้น จึงได้เพียง 52 เล่ม.

ทุกเล่มท่านจะแทงเหงือกตัวเองไม่ทราบว่าเพราะอะไร หรือเป็นเคล็ดอะไร(จากบางข้อมูลบอกว่า การ ใช้มีดแทงเหงือก หรือ เพดาน ปาก นี้ เป็นขั้นตอน หนึ่ง เป็นวิชา ศาสตร์หนึ่ง ของ อ.ฟ้อน ดีสว่าง ฆราวาส จอมขมังเวทย์ ศิษย์ผู้สืบสายพุทธาคมจากหลวงพ่อหนู เกสโล. )

ด้ามและฝักเป็นไม้ไตรตรึงของทางพม่า

เสก7เสาร์9อังคาร. ไปเสกที่วัดหนองโพธ์หน้าหลวงพ่อเดิมหนึ่งก้านธูป.

สำหรับตะปูหัวใจพระเมรุท่านท่านว่าคือตะปูที่เผาผีแล้วตกมากองใจกลางเมรุ ปีหนึงเก็บใด้หนเดียว. สำหรับชนวนเก่านี่เป็นที่สุดแห่งเหล็กทั้ง9 ของทั้งหมดหาเองใด้แค่ใหนเอาแค่นั้น. ไม่ขายแจกแลก

ไม่ไช่พวกขายของซื้อมีดมาเสกแล้วขายวัตุถุมงคลของท่านทำมือล้วนๆไม่มีเครื่องจักร

เรื่องความเก่งกล้า หลวงปู่แขกท่านบอกว่าไอ้มหานี่ของจริง. หลวงพ่อฟูบอกว่าท่านมหาเขียนยันต์ได้สุดยอดในสยาม. หลวงพ่อเพี้ยนท่านว่าท่านเสกเองดีอยู่แล้วไม่ต้องมา. หลวงพ่อวราห้ามมหาปราบเข้าวัด ลป.แขก วัดสุนทรประดิษฐ์ ที่พิษโลกยังยกนิ้วให้เลย

ขออภัยรูปไม่ชัดครับ ความยาว 5 นิ้ว รูปแบบไม่หรูหรา เป็นแบบพื้นบ้านครับ เพราะทำกันเองไม่ได้จ้างโรงงาน

สนใจติดต่อ 0862698385 ผมแถมสีผึ้งกวนในบาตร หนึ่งตลับครับ ดีทางเมตตามหานิยม เนื้อหอมว่านมาก เป็นหัวเชื้อครับ ไม่มีแบบเหลวๆใสๆ ทำแบบตั้งใจทำครับ คาถา ระลึกถึงความสำเร็จหรือความปรารถนาในครั้งนี้.. นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู นะ ชา ลี ติ ประสิทธิ มะ มะ ใช้สีผึ้งทาปากทุกเช้าหรือก่อนออกไปปฏิบัติภารกิจนั้น ๆ

ย้ำ มีเพียงอย่างละชิ้นเท่านั้น สีผึ้งมีสาม ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2012
  2. ดับขันธ์5

ดับขันธ์5 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
  3. night_club

หนึ่งในประสบการณ์ ของคนในพื้นที่

คุณ Nattapat Akpisitmeti เมื่อประมาณปลายปีที่แล้วพี่ณัฐวุ่นวายมากๆ เจอพวกคุณไสย์มนต์ดำอะไรประมาณนั้น เราก็ไม่เคยเจอ ไม่มีความรู้ทางด้านนี้ด้วย แทบจะบ้า ไม่เป็นอันกินอันนอน คุณไสย์และมนต์ดำถูกส่งมาทำพี่ณัฐ แต่เราจิตแข็งทำอะไรเราไม่ได้ จึงไปลงที่แม่บ้านแทน ภาษาชาวบ้านเรียกว่า "ผีเข้า" อาการแบบคลุ้มคลั่งทำร้ายตัวเอง ดึงผม บีบคอตัวเอง ทั้งคาถา ทั้งน้ำมนต์เอาไม่อยู่ บางทีจะพุ่งหลาวกระโดดตึก บางครั้งนั่งอยู่ในรถที่กำลังวิ่งอยู่บนถนน ก็จะเปิดประตูกระโดดลง

หมอผี หมอพระ เกจิดังใดๆก็ไม่เห็นหาย ผีที่มาจะมีหลายตัว จึงได้คุยกับผู้เป็นลูกศิษย์ของท่านมหาปราบ ก็ได้รับคำแนะนำให้เอามีดท่านไปลองดู แต่แค่เอามีดหมอมหาปราบใส่ซองผ้ามาถือไว้ ผีมันกลัวมาก ร้องไห้ทุกตัว ทีนี้เราก็สอบสวนมันได้สบายๆ ว่ามันเป็นใครประสงค์สิ่งใด มันก็เล่าเป็นฉากๆว่าใครใช้มันมา ศัตรูที่ใช้มันมาแค้นเคืองเราด้วยเรื่องอันใด เราก็คุยกะมันดี ๆ ตักบาตรกรวดน้ำให้มัน บางตัวก็ขอไก่ขอเหล้าเราก็ให้มัน แล้วเราก็ท่องคาถาอิติปิโส 108 จบกลับหลัง ให้มนต์ดำนั้นย้อนคืนไปสู่ผู้ที่ส่งมา เรื่องแบบนี้มันต้องเกลือจิ้มเกลือ ไปแจ้งตำรวจจับใครก็ไม่ได้ของมันมองไม่เห็น เล่าให้ใครฟังก็ไม่มีใครเชื่อ

4. night_club

ประสบการณ์ พระปิดตาของท่านที่ลูกศิษย์ขอสร้างเพื่อหาทุนสร้างเจดีย์

ประสบการณ์จากคุณประวิทย์

ประสพการณ์ตรงๆที่เกิดขึ้นกับปิดตามหาปราบ เล่าเรื่องโดยเซลล์ขายของครับ เริ่มนะครับผมอาจจะเล่าไม่เก่งนะครับ เมื่อสองเดือนที่แล้วหลังจากผมได้พระปิดตาจากคุณปามล์มาจำนวนหนึ่ง (ซึ่งต้องขอบคุณมากๆครับ ) ผมก็ได้ให้เซลล์คนที่โชว์รูปไปองค์หนึ่งเพราะเห็นว่าชอบพระเครื่องเหมือนกัน และได้เล่าประวัติพระปิดตามหาปราบให้ฟังตามที่ผมรับรู้จากคุณปามล์มา และส่วนหนึ่งที่ผมเจอะเองโดยตรง เดือนที่แล้วเซล
    ล์คนนี้มาหาผมและจะขอบูชาพระปิดตา แต่ไม่ได้พบกันครับเพราะวันนั้นผมเดินทางไปเชียงรายครับ วันนี้มาเจอะและเล่าให้ผมฟังว่าได้เจอะความศักดิ์สิทธิ์ของปิดตาท่านมหาปราบสองเรื่องครับ
    เรื่องแรก ได้ขอให้ช่วงทวงเงินที่ขายของแล้วเก็บเงินไม่ได้มาเป็นปีแล้วครับ โดยบอกว่าถ้าได้ตามที่ขอจะกรอบเงินแขวนคอครับ ปรากฎว่าไปทวงเงินลูกค้าสามราย ได้หมดทุกรายเลย อันนี้น่าจะเรื่องเมตตาครับ
    เรื่องที่สอง ได้เกิดอุบัติเหตุรถจักรยายนต์ล้มครับ รถฟังแบบไม่ต้องซ้อมครับแต่คนไม่เป็นอะไรเลยครับ ยังบอกเลยครับว่าเสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ วันนี้เลยมาขอแบ่งของผมไปอีก ปิดตา ตะกรุด สีผึ้ง กำเลยเรา ของจะหมดแล้วครับไม่ต้องมาขอแบ่งอีกนะครับ ปิดงบครับ นี้ยังจะขอแบ่งหุ่นพยนต์อีกผมไม่มีแล้วนะครับ

5. night_club

ประสบการณ์จากคุณ Makok Kokkok

ปิดตา มหาปราบ
    มันเป็นเรื่องที่น่าแปลกนะครับ ที่เมื่อวานผมได้เขียนเรื่องสีผึ้งซึ่งทำให้คนที่เหม็นหน้ากันมาดีกันได้ นั่นเป็นเรื่องที่น่าแปลกและก็น่ายินดี แต่เรื่องที่ผมจะเล่านี้เป็ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่อยากแบ่งปันนะครับ คือเมื่อที่ผมไปนครพนมเพื่อไปขอสาวให้น้องเมีเมื่อถึงเวลาแห่งความระทึกหัวใจเกิดขึ้นนั่นก็คือ ขั้นตอนการเรียกสินสอด คุยกันไปจนเหงื่อตก น้องเมียผมโดนไปสามแสน ทองอีก ห้าบาท ผมได้แต่มองหน้าแม่ยายผม และมองน้องเมียผม ผมแอบเห็นนัยตาที่เอ่อไปด้วยน้ำตา ผมแอบถามว่า เป็นไงตื้นตันใจเหรอ น้องมันสวนกลับมาว่า โหพี่ดั้นในอกอ่ะดิโดนสามแสน หายใจแทบไม่ออก ผมเองก็ไม่รู้จะทำยังไง ก่อนนอนมันยังมานั่งคุยกับผมซึ่งผมเองก็ได้แต่ปลอบใจ แต่ น้องมันบอกว่าน่าจะมีปาฏิหารย์บ้างเนาะ ผมหัวเราะ แล้วก็นึกขึ้นได้ว่า สงสัยต้องบนบานสารกล่าวแล้วแหละน้องเอ้ย แล้วจะบนเจ้าพ่อไหนล่ะพี่ นั่นน่ะซิ ผมก็งึด แต่พอนั่งพิจารณา ในใจก็หมายอยากลอง อาจารย์ผมเคยบอกว่าหากแม้นถึงทีอับ ให้เอาพระที่เราแขวนนั่นแหละ มาบนบอกกล่าวเล่าสาร (ภาษาโบราณหน่อยนะครับ เอาตามครูว่าครับ) ผมเองก็อยากลอง ว่าของที่พกมาน่ะมันจะเด็ดขนาดไหน ไอ่ที่ใช้อยู่น่ะมั่นใจเกินล้านเปอร์เซ็นต์ แต่ที่ได้มาใหม่ คือ พระปิดตามหาปราบ นี่สิจะขนาดไหน ในใจผมตอนนั้นคิดยอ่างนี้ครับ แต่ไม่มีใจปรามาสนะครับ ผมก็บอกน้องมันว่า ให้มันไปเอาธูปมา มันก็ไปหามาจนได้ ผมเด็ดดอกไม้มาสองดอกเป็นดอกเข็มกับดอกอะไรก็ไม่ทราบ เอามามัดกับธูปทำแบบง่าย แล้วผมก็บอกน้องมันว่า เอา เอ็งบนกับพระปิดตานี่เอา ผมพูดพร้อมเอาแหนบที่เหน็บพระปิดตาส่งให้มัน อ้ายน้องมันก็มั่นใจเหลือเกิน มันถามผมว่า พี่ว่าผมจะบนอะไรดีครับ เออ นั่นน่ะวิ ผมบอกงั้นรอหน่อยขอนึกก่อน ผมกะว่าบนเลี่ยมทองเลยดีมั๊ย ก็ไอ่น้องเราจะบนเรื่องเงินเรื่องทอง มันจะบนว่าให้เขาลดค่าสินสอดทองหมั้น แล้วเราจะให้มันมาเลี่ยมทองพระก็ไม่เหมาะ ผมก็นึกขึ้มาได้ว่า หลวงปู่ดู่เมื่อครั้งก่อนนั้นลูกศิษย์ลูกหาท่านอยู่ที่ห่างไกลพอมีเรื่องมีทุกข์ หรือมีอุปสรรค์อันใด เขาเหล่านั้นก็จะยกมือท่วมหัว แล้วบนกับ หลวงปู่ดู่ให้ผ่านพ้นด้วยดี แล้วจะไปปิดทองให้หลวงปู่ดู่ และก็เป็นดังที่คาดหมายไว้ เราจึงได้เห็นภาพที่หลวงปู่ดู่นั่งแล้วมีทองคำเปลวปิดที่ขาของท่าน ก็ยิ่งทำให้ผมตัดสินใจขึ้นไปอีกเมื่อ ครั้งหนึ่งอาจารย์ผมบอกว่า หากมีไรบนปิดทองพระได้นะ ใช้ได้ดีทีเดียว ผมเองเคยบนก็ปิดทองพระ แต่ เอ๊ะหรือเราจะไปปิดทองที่หน้าแข้งของท่านมหาปราบก็ใช่เรื่อง ผมก็เลยบอกไปว่า เอางี้แล้วกัน บนว่า หากพรุ่งนี้ก่อนกลับบ้าน ได้คุยกราบลาสวัสดีผู้ใหญ่ฝ่าบหญิงแล้ว ขอให้เขาใจอ่อนลดสินสอดให้ด้วย หากสำเร็จเป็นดังนี้แล้ว ผม (หมายถึงน้องเมีย) จะปิดทองพระปิดตานี้ทั้งองค์ด้วยทองคำเปลวแท้ และจะเลี่ยมด้วยกรอบเงินแท้ และจะนำมาบูชาติดตัวเป็นที่พึ่งที่ระลึก ขอให้สิ่งที่บนบานสารกล่าวนี้เป็นไปตามที่บอกกล่าวไว้ด้วยเถอญ ผมกกับน้องก็รอจนธูปหมด แล้วผมก็บอกน้องว่าเอาพระติดตัวไว้นอนก็ไม่ต้องเอาออก ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ตอนเช้าผมและคณะ อาบน้ำอาบท่าเตรียมตัวจะไปบอกลาผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงที่บ้านเพราะผมนอนกันที่รีสร์อทไม่ได้นอนบ้านเขา พอไปถึงพ่อและแม่เขาอยู่กันพร้อมหน้า ไอ่น้องเมียผมก็เข้าไปไหว้พ่อตาในอนาคต เขาพูดขึ้นมา เสียงดังฟังชัดเลยครับ ทุกคนได้ยิน ผมเองก็ได้ยิน เขาบอกว่าลูกเอ๋ย สินสอดสามแสนมันหลายอยู่นะลูก ลูกๆจะลำบากักนนะ เอาอย่างนี้นะ ลูกเอามาแสนห้าพอนะ ที่เหลือพ่อออกเอง ส่วนทอง สี่บาทมันก็หลายอยู่นะ ลูกเอามสองบาทพอนะ ที่เหลือเอาของแม่มัน พูดไปก็หัวเราะ แล้วก็บอกว่าไม่ได้อยากได้ลูกเขยขนาดนั้นหรอกนะ แต่นึกยังไงก็ไม่รู้ เอ็นดูมัน นอนไม่หลับทั้งคืนเลย โอ้วววววว คนอื่นที่ได้ยิน ก็ยินดีเป็นการใหญ่ แต่ผม อึ้งครับ อึ้งเพราะมันเป็นไปได้ยังไง การพูดคุยมันจบไปตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว แต่ทำไมเขาจึงมาบอกแบบนี้ มันเป็นเรื่องท่บนบานกันไว้เมื่อคืนเป็นแน่แท้แล้ว ผมไม่สงสัย ผมหายสงสัย แต่ไอ่น้องเมียผมบอกว่า พี่ครับ เมื่อคืนพีให้ผมพูดว่า ปิดทองพระ ปิดตามหาปราบ เลี่ยมเงิน แท้ให้อร่ามสดใส และจะบูชาติดกายไปตลอดไม่ใช่เหรอ แล้วพอสำเร็จแบบนี้แล้ว พี่จะมาแบบมือขอพระคืนได้ยังไงครับ พี่นึกดูดีดีนะ อ่าาาา เป็นอันว่า ผมเสียพระปิดตามหาปราบไปอีกองค์ แต่ที่ผมได้คือนี่แหละครับ ความทรงจำในเรื่องราวดีดีที่ ผมได้นำมาเล่าสู่กันฟังครับ ผมเชื่อนักหนาว่า มหาปราบท่านเก่งจริงๆครับ และผมก็เชื่อว่า ครูท่านแรงมาก ท่านสร้างพระตามตำราได้ขลังใช้ดีขนาดนี้ แสดงว่าครูท่านมาช่วยอย่างเต็มที่ และตัวท่านมหาปราบเอง ก็ต้องได้ฌาณ แน่ๆเพราะหากไม่ได้ฌาณแล้วไซร้ครูบาอาจารย์ท่านไม่มาอยู่ด้วยแน่ครับ โบราณว่าไว้ และท่านได้ฌาณเท่านนั้นท่านจึงมองเห็นครู และสามารถเชิญเหล่าเทพเทวาครูบาอาจารย์มาช่วยท่านได้จริง ท้ายที่สุดนี้นะครับ ใครจะเอาวิธีผมไปใช้ก้ได้นะครับ ไม่หวงแต่เมื่อคราทำบุญให้บอกกล่าวถึงครูบาอาจารย์และท่านมหาปราบด้วยนะครับ ท่านทีมีแล้วก็น่ายินดีเอามาแขวนกันได้เลยครับ แต่ท่านที่เพิ่งจะมาอ่านมาเห็นก็ลองเอื้อนเอ่ยวจี ไปหาพี่ๆ กันนะครับ ลองดูครับ เผื่อว่าบุญญาวาสนามี ก็พอได้ใช้กันนะครับ …..ด้วยความปารถนาดีจากใจ ชายไทยรูปหล่อ มะกอกเมืองเพชร คนเก่าคนเดิม

6. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีภาพของท่านให้ชมเลยครับ:cool:

7. night_club

มีดหมอ ปิดไปแล้วครับ ตอนนี้เหลือแต่พระปิดตากับสีผึ้งครับ แต่คนล่ะเนื้อ กับที่ลงโชวครับ

ใครสนใจ ติดต่อได้ครับ 0862698385

ภาพยังไม่มีให้ลงนะครับ เพราะยังไม่มีกล้อง ใครใจถึง ปิดก่อนได้

พระปิดตาเป็นเนื้อเทา มีเม็ดขาวๆเป็นผงบางขุนพรหม องค์ล้ำ สวยครับ

ใครใจถึงปิด ใครไม่แน่ใจก็คงต้องรอรูปนะครับ แต่ช้าอด หมดครับผม

รูป ประมาณนี้ครับ เนื้อแบบเดียวกัน แต่ยังไม่เลี่ยมพลาสติก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2012
  8. night_club

ปิดแล้วครับ มีดหมอ และ พระปิดตา ขอบคุณมากครับ เหลือสีผึ้งแค่ตลับเดียวครับ

9. night_club

เหลือสีผึ้งตลับเดียวครับ ตลับสุดท้าย

10. night_club

อัพบ่ายๆ ครับผม