มีธรรมมะที่ช่วยให้หายจากความอกหัก แฟนทิ้ง ไหมครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย Mark Mee, 30 กันยายน 2020.

1. Mark Mee

Mark Mee สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2020
    สวัสดีครับ ผมพึ่งเลิกกับแฟนมาไม่นานนี้เอง แล้วตอนนี้ผมเศร้ามากเลยครับ มีธรรมมะข้อไหนที่ช่วยให้หายจากความทุกข์นี้ มั้ยครับ
    แทงไฮโล

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ฟัง clip ธรรมะข้างล่างนี้ได้เลยครับคุณ Mark Mee อ้อ clip แรกผมไม่ได้หมายถึงว่าคุณจะฆ่าตัวตายนะครับ คือฟังไว้เป็นเกี่ยวกับเรื่องอกหักก็แล้วกันครับ ตามนี้ครับ

จะตัดใจจากคนรักเก่าได้อย่างไร ?

ยังไงก็อดทนเข้าไว้ครับ เดี๋ยวก็ผ่านไปเองครับ สู้ ๆ ครับ เป็นกําลังใจให้นะครับ

3. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    57
    ความรักไม่ได้เกิดขึ้นมาเฉย ๆ
    การช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ทำให้เกิดความรัก
    เป็นมหาเสน่ห์ที่สุดแล้วครับ

ถ้าจะใช้คาถาอาคมก็ต้องได้ฌาน 4 เท่านั้น ถึงจะมีอานุภาพมากกว่า

สำหรับคนที่ยังไม่ได้ฌานอย่างเรา ๆ ก็ใช้วิธีปกติไปก่อนครับ คือ การช่วยเหลือกันนั้นแหละ