มีบทสวดหรือคาถาใดบ้างครับ ที่ทำให้นอนหลับสบายครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย pakhun, 23 ธันวาคม 2011.

1. pakhun

pakhun สมาชิก

ตอนนี้ผมนอนไม่คอยหลับ มีบทสวดหรือคาถา ใด บ้างที่ทำให้นอนหลับบ้างครับ

2. VGN

VGN สมาชิก

21 ธันวาคม 2011
    ของผมสวดบทจักรพรรดิ และแผ่นเมตตา ตามด้วยนั้งสมาธิ หลับเร็วตลอดเลยคับ

3. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บทนี้สวดเมื่อนอนไม่หลับ อันเกิดแต่ธาตุทั้งสี่แปรปรวนโรคร้ายรุมเร้า

และจิตวิปริตกกังวล ท่านให้สวดแล้วศักดิ์สิทธ์ ถึงสวดมิทันจบก็หลับก่อนแล

และเมื่อตื่นแล้วย่อมมีพลังพูนเพิ่มเป็นที่น่าพิศวง ดังนี้

**** อินทะธัมมัง เทวะธัมมัง พรหมะธัมมัง มหาพรหมะธัมมัง อิสีธัมมัง มหาอิสีธัมมัง

มุนีธัมมัง มหามุนีธัมมัง ปุริสะธัมมัง มหาปุริสะธัมมัง จักกะวัตติธัมมัง มหาจักกะวัตติธัมมัง

พุทธะธัมมัง ปัจเจกะพุทธะธัมมัง สัพพะโลกาธิปะติญาณะธัมมัง สัพพะโลกะจริยะญาณะธัมมัง

เอเตนะ ธัมเมนะ เอเตนะ สัจจะวะจะเนนะ มะมะ สุวัตถิ โหตุ มัยหัง สวาหายะ นะโมพุทธัสสะ

นะโมธัมมัสสะ นะโมสังฆัสสะ เสย ยะถีทัง หุรูหุรู สวาหายะฯ

ที่มา ..หนัวงสือมนต์พิธี รวมรวมโดย จ.เปรียญ
    <!-- google_ad_section_end -->
    http://palungjit.org/threads/คาถาแก้นอนไม่หลับ.184918/

4. pakhun

pakhun สมาชิก

ขอบคุณครับ :cool:

5. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

บท "กรณียเมตตสูตร" ก็ดีนะคะ
    (ทำให้หลับเป็นสุข ตื่นเป็นสุข ไม่ฝันร้าย เป็นที่รักของมนุษย์และอมนุษย์ทั้งหลาย)

6. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    เมตตาเจโตวิมุติครับสวดเสร็จหลับเลยครับ