มีปัญหาท้องก่อนแต่งค่ะ

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย Runla, 20 สิงหาคม 2012.

1. Runla

Runla สมาชิก

20 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ขอบคุณทุกกำลังใจเลยค่ะ

2. jiranuchauth

jiranuchauth Active Member

สู้ๆค่ะพี่ ใครว่าอย่าสนใจเลยเลี้ยงลูกให้เป็นคนดีก็พอแล้วค่ะ ;)

3. นาคาน้อย2551

นาคาน้อย2551 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่ามันเป็นเรื่องของคนสองคนนะครับ เมื่อทำให้เค้าเกิดมาแล้วจะต้องพร้ัอมที่จะต่อสู้กับอุปสรรคต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นญาติพี่น้องของเราเอง เราก็ต้องพร้อมรับมือกับทุกอย่างที่จะเกิดขึ้น เพียงแต่ใช้สติปัญญาของคนทั้งสองเข้าร่วมกันแก้ไขด้วยกัน อย่าทำอะไรเพียงคนเดียว เค้าเกิดมาด้วยจิตบริสุทธิ์ ไร้มลทินต่าง ๆ เ้ค้ามีบุญกับคุณ จึงมาเกิดเป็นลูกของคุณทั้งสอง อย่าทำร้ายเค้าเลยนะครับ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ ส่วนญาติ ๆ ของคุณไม่ว่าปู่ย่าตายาย ก็ต้องปล่อยเค้าไป ทุกอย่างมันมีวิถีทางการดำเนินชีวิตของตัวเค้าเอง อย่างไรเค้าก็ไม่ได้อยู่กับคุณทั้งสองจนคุณและแฟนคุณ ละขันธ์ 5 ใช่มั้ยครับ ถ้าหากจำเป็นต้องจากที่อยู่เดิมเพื่อไปสร้างครอบครัวตนเองก็ต้องจำเป็นหล่ะครับ คุณต้องดูแลครอบครัวคุณให้ดีก่อน แล้วจึงหันไปมองดูคนรอบข้างของคุณอีกที ส่วนเรื่องการงานค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ ทำ เมื่อมันถึงเวลาที่เหมาะสมทุกอย่างมันก็จะลงตัวเอง ขอให้คุณทั้งสองคิดว่าทุกอย่างสวรรค์เป็นผู้ลิขิตมาแล้ว เพียงแต่ว่าคุณจะทำตามหรือฝืนลิขิตแค่นั้นเอง ขอให้ทุกพระองค์เบื้องบนพระนิพพาน ทรงประทานพรให้คุณทั้งสองดำเนินชีวิตบนความถูกต้อง และมีความสุข ความเจริญในชีวิตการงาน และลูกของคุณตลอดไปนะครับ สาธุ...

4. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆค่ะ