มีปัญหาเรื่องงาน มีคาถาไหนแนะนำ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย Salete, 23 ธันวาคม 2014.

1. Salete

Salete Active Member

มีปัญหาเรื่องงาน เข้าๆออกๆ ตลอดในสองปีที่ผ่านมา จากที่ทำงานที่เดิมมีแต่ความสำเร็จ ทุกวันนี้พยายามสวดพาหุง มหากา อิติปิโส เรื่องความสามารถได้ปรับปรุงอยู่

2. ขง

ขง เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2012
  3. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    บางทีชีวิตเหมือนชีพจรลงเท้า สองปีมีแต่เข้าๆออกงาน
    โชคอาจไม่เข้าข้างอาจไปอยู่ผิดที่ ไม่เหมืือนงานแรก
    แผ่เมตตาด้วยครับอย่าลืม และก็เป็นคนสดชื่นกระชับกระเฉง
    เนื้องานนั้นแน่นอนว่าสำคัญ แต่ก็ต้องดูสังคมคนรอบๆด้วย
    ผมเคยเป็นอย่างนี้ และก็สู้มาเรื่อย
    ถ้าเก็บเงินไปเรื่อยๆจะดีครับแล้วหาอะไรทำเอง
    ทำบุญถือศีลสวดคาถาพระปัจเจกก็ดีครับ
    ทำๆไปสองสามปีก็ลืมตาอ้าปากได้
    ถ้าไม่อย่างนั้นแม้ห้าปีผ่านไปหากไม่ได้ปฏิบัติอย่างนี้
    ก็อาจจะไปไม่ถึงไหนครับ ทั้งการถือศีลและแผ่เมตตา
    จะทำให้เสริมเรื่องคุ้มชะตางานและไมตรีจิต
    ส่วนการทำบุญจะไปเสริมเงินให้ดียิ่งๆครับ

4. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    ให้ทำบุญค่าน้ำค่าไฟวัด แล้วอธิษฐานว่าบุญมี่ข้าพเจ้าทำเมื่อเกิดผลสำเร็จแล้วขอให้ข้าพเจ้าได้ใช้บุญนั้น หากข้าพเจ้าเคยเป็นเหตุให้การงานของผู้ใดเกิดปัญหาและอุปสรรค แย่งงานผู้อื่น เอาเปรียบบริวารในอดีตมาขอบุญนี้จงนำสู่การอโหสิกรรม ขอให้การงานของข้าพเจ้าปราศจาคปัญหาและอุปสรรคทั้งปวง ขอให้ผู้ที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินอนุโมทนากับบุญของข้าพเจ้าและงดเว้นการจองเวร จะอธิษฐานตอนสวดมนต์เสร็จก็ได้ จะสังเกตว่าจะพูดติดๆ ขัดๆ พูดลำบากหน่อย

5. ชินจัน

ชินจัน เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    แนะนำอะไรไปก็คงไรความหมาย
    เจ้าของกระทู้ ก็ไม่สนใจคำตอบจริงๆ
    ไม่ใช่รึ
    2เดือนแล้ว ไม่เห็นเข้า มาพูดอะไรสักคำ
    เลยจริงมะ

6. Salete

ขอขอบคุณผู้ที่เข้ามาให้การแนะนำ ขอให้ผลบุญนั้นช่วยให้ท่านทั้งหลายมีความสุช ความเจริญ

7. Salete

ได้งานทำแล้วค่ะ สวดพาหุง ชินบัญชร และคาถาที่สมาชิกด้านบนตอบ เงินเดือนลดไปครึ่งหนึ่ง ทำใจอยู่ ยังไม่พอกิน แต่ดีกว่าตกงาน

8. *Superman*

*Superman* เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ยินดีด้วยครับ ยังไงก็สวดมนตร์และทำความดีต่อไปครับ

9. Khun Tuktik 32456

Khun Tuktik 32456 สมาชิก

11 พฤษภาคม 2015