มีวัตถุมงคลที่ฟรีและดีมาแนะนำครับ...ไม่รู้ตอนนี้ยังทันหรือเปล่า

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย bitzman2006, 20 ธันวาคม 2009.

1. bitzman2006

bitzman2006 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009

เหรียญจอบเล็กหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน รับจากมาจาก BTS ช่วงวันพ่อครับ
    เห็นเหรียญเล็กน่ารัก น่าใช้ดี เลยนำไปเลี่ยมขึ้นคอครับ....ไม่นานก็รู้เลยครับว่าเจอของดีซะแล้ว มีหลาย ๆ อย่างที่เปลี่ยนหลังจากนิมนต์ท่านขึ้นคอครับ ทั้งงานทั้งเงิน จากที่เคยติดขัดก็ผ่ายฉลุยครับ ดีขึ้นจริง ๆ ก็เลยไปหาข้อมูลว่าใครไปคนปลุกเสกพระรุ่นนี้...หลายองค์เลยครับที่รู้จัก ถึงว่าไม่ธรรมดา
    มีพิธีพุทธาภิเษก ในวันที่ 18 พ.ย. 52
    โดยพระสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ เป็นประธานจุดเทียนชัยพร้อมร่วมนั่งอธิษฐานจิต พร้อมกับพระเกจิอีกหลายท่าน...
    หลวงพ่อรวย วัดตะโก
    หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ม
    หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน
    หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ
    หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้
    หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์
    หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
    หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ

เป็นไงครับ...ไม่ธรรมดาทั้งนั้น แถมยังจัดพิธีขึ้นในอุโบสถ วัดบางคลาน อีก
    ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ....ได้ของฟรีมาก็อยากแนะนำ ว่าดีจริงครับ
    เหมาะกับเศรษฐกิจยามนี้ครับ ใครใช้ของแพงมาเยอะแล้วไม่ดี ลองหารุ่นนี้มาบูชาครับ
    ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีให้อีกหรือเปล่า ลองโทรไปสอบถามที่ BTS ดูครับ

2. noi091

noi091 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้มาเหมือนกันค่ะสามีเอามาให้พอเห็นก็ถูกใจแล้วใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ทันทีเพราะเคยรู้มาว่าให้เอาพระที่มีชื่อเป็นศิริมงคลรวมกันไว้จะดีเรื่องการเงินจะได้ไม่ขัดสนตอนนี้เลยมีหลวงพ่อเงิน หลวงสด หลวงปู่ดี อยู่ในกระเป๋าค่ะเงินทองไม่ขัดสนจริงๆ

3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เกจิอาจารย์แต่ละท่านล้วนเก่ง ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สวยมากเลยครับ

5. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะพระสวยค่ะ...ท่านยิ้มงามด้วย...
    แล้วเราจะไปหาได้ไงนี่

6. @un

@un เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว .... เหรียญนี้ น้องสาวเพิ่งให้ผมมาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน เพราะเค้าขึ้น BTS ประจำ

ผมได้มาก็แอบดูแคลนนิด ๆ ว่า พระแจกฟรีแบบนี้ โดยเฉพาะมาจาก BTS คงจะปั้มออกมาแจกโดยไม่มีการปลุกเศก - -''

วันนี้เพิ่งกระจ่าง ... ของดี ได้ฟรี หิ หิ

7. bitzman2006

bitzman2006 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ตอนแรกที่เห็นก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ....แต่พอได้มาเห็นน่ารักดี ก็เลยนำไปเลี่ยมใช้ครับ...เห็นว่าดีก็เลยลองหาข้อมูลดู

...ก็เลยรู้ว่าของฟรีและดีก็มีเหมืิอนกันครับ

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ของฟรี ของดี เสมอครับ

แต่ผมว่านะครับด้วยคติความเชื่อของไทยเรา

ถ้าแจกพระ แล้วมาจากหน่วยงานขนาดใหญ่

ส่วนใหญ่มักจะต้องผ่านการปลุกเสกมาอย่างดีแล้วแน่นอนครับ

อย่างเช่นพระแจกของธนาคารแห่งประเทศไทย ที่ทำออกมาบางปี หลวงตามหาบัวท่านอธิษฐานจิตให้ด้วยนะครับ

9. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อยากได้จัง แต่ ไม่ค่อยได้ขึ้นบีทีเอส

10. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

โอว สวยงามครับ ของดี ของฟรี แจ่มเร่ย

11. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ผมก็ได้มาแล้วครับ พ่อผมนั่งรถ BTS เล่นได้มาองค์เลยเอามาให้ผมเก็บ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.7 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      78 KB
      เปิดดู:
      116
  12. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    พระสวยมากครับ

13. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าหลักการของดีต้องของฟรีครับ..

14. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ตอนนี้ไม่น่ามีแล้วครับ เพราะผมไปเติมเงินเมื่อวาน ก็ไม่มีพระแจกแล้วครับ