มีวิธีหนีคู่เวรคู่กรรมไหมคะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Sunny56789, 10 สิงหาคม 2019.

1. Sunny56789

Sunny56789 สมาชิกใหม่

10 มิถุนายน 2019
    เคยดูดวงแบบจิตสัมผัสมาสองที่ ทั้งสองที่ทักเหมือนกันเลยค่ะว่าเนื้อคู่ที่จะเข้ามาเป็นคู่เวรคู่กรรม เลยกลัวว่าถ้าเข้ามาแบบไม่ดีอยู่คนเดียวจะดีกว่ามั้ยคะ แต่ก็เคยอ่านเจอว่าคู่เวรคู่กรรมหนียังไงก็ไม่พ้นจริงหรือเปล่าคะ พอมีวิธีไหมคะ

2. hyuga

hyuga เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาคนมีปัญหาอะไรก็มักจะว่ามารไม่มีบารมีไม่เกิด
    โดยส่วนตัวผมก็เคยได้รับคำทำนายว่าจะพบกับคู่กรรมในอนาคตเหมือนกันนะ อิอิ

https://palungjit.org/threads/ตอบปัญหาทางธรรม-กฏแห่งกรรม-ภพภูมิ.610302/page-17#post-10797542

ผมมองว่าเราชำระข้อเสียของเราไปเรื่อยๆนี้หละไม่ให้คั้งค้าง
    เพื่อเป็นการเตรียมพร้อมเวลาที่ได้พบเจอคู่กรรม
    ได้ไม่ไปต่อเวรกรรมในทางเสียๆกับเขาอีกจากร้ายก็กลายเป็นดีได้