มีอะไรสักอย่างบอกให้ลืมตาตื่นขึ้นมาดู เวลาประมาน 23:10

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Rogulair, 7 สิงหาคม 2018.

1. Rogulair

Rogulair Active Member

22 มิถุนายน 2018
    ก่อนหน้านั้นในฝันเหมือนคุยกับคนที่ผมคิดว่ารู้จักและรับรู้ว่าเขาเป็นคนที่ไม่มีความตายเป็นสำคัญแล้ว แต่คุยอะไรด้วยจำไม่ได้แล้วรู้แต่ว่าคุยเสร็จเขาก็โดดตึก(ซึ่งที่ไหนก็ไม่รู้ไม่คิดว่าจำได้)ไปเลือดไหลท่วมผมเห็นแล้วก็เสียใจบ่นว่าไม่น่าเลยแล้วผมก็ตื่นขึ้นมาแบบกึ่งหลับกึ่งตื่น ตอนแรกยังไม่รู้ตัวว่าผีอำก็แค่รู้สึกวูบวาบแต่มีสติรู้สึกตัวผมก็พูดว่าขอระลึกถึงพระพุทธองค์ๆๆ, พอรู้ว่าน่าจะเป็นผีอำก็ผืนจัดท่าตัวเองให้นอนตรงๆแล้วหลับตาระลึกถึงพระพุทธองค์ต่อ หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีอะไรสักอย่างบอกให้ลืมตาตื่นขึ้นมาดูผมได้ยินเสียงกระดิ่งแปลกๆรู้สึกวูบวาบและหนาวเย็นแล้วก็มีอะไรสักอย่างตัวขนาดเท่าเด็กสิบขวบหน้าไม่มีมือไม่มีนิ้วไม่มีเสื้อผ้าไม่มี มีแต่เลือดแห้งๆเดินเข้ามาหาผมพร้อมยกมือทั้งสองข้างเดินเข้ามาจากปลายเท้าข้างขวาเดินมาแล้วก็นั่งลงบนท้องผมแล้วก็เอามิอขวาตีหน้าผมซ้ำๆ ผมตกใจและก็เอาแต่พูดว่าฉันขอโทษๆๆๆฉันจำไม่ได้ว่าทำอะไรไว้แต่ฉันขอโทษแล้วเขาก็หายไปผมก็ตื่นขึ้นมาทั้งอย่างนั้นร้อนไปหมดทั้งตัวทั้งๆที่นอนห้องแอร์ ผมก็นั่งสมาธิตั้งจิตระลึกถึงคนที่มาปลุกกับเด็กที่มาหาเผื่อแผ่ให้เขาหลังจากนั้นก็มีน้ำตาไหลออกมาเอง แล้วก็มาโพสครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2018