มีแต่ปัญหาเรื่องเงิน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย jerajajen, 4 กรกฎาคม 2011.

1. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ดวงมีเวรกรรมอะไรมีแต่ปัญหาเรื่องเงิน คนโน้นยืม คนนี้ยืมปฏิเสธก็ยากเหลือเกิน เบื่อชิบหาย ใครโปรดเมตตาที ชีแนะให้ผมหน่อย หลายปีมาแล้วมีแต่ปัญหาหนักอก เกิด 24 เมษายน 2523 วัน พฤหัส เวลา 14.00 กว่าๆ ปีวอก

สวดมนต์ประจำทำบุญประจำ ไม่เห็นเจริญขึ้นซักที เซ็ง

2. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

แหมมม มีฅนยืมเงินไม่ใช่ปัญหาซักหน่อย ไม่มีเงินให้ฅนยืมน่ะสิถึงจะเรียกว่าปัญหา:'(

3. npat2511

npat2511 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เห็นด้วยอย่างแรงจ้า มีแต่ปัญหา ปีวอก 23 ก.ย. 11 เหมือนกัน แต่ไม่มีเงินให้ใครยืมหรอก จะกินเองยังไม่มี ดูหมอ หมอก็ว่าปีหน้าดี หลายปีหน้าก็เหมือนเดิม ยังงัยก็รอเลยเดือนเกิดก่อนนะ คงดี

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวดมนต์ประจำทำบุญประจำ เพื่อสังสอนตัวเองและเพื่อเจริญทางจิตใจ
    ถ้าจิตใจไม่เจริญแล้วสิ่งอื่นมันจะเจริญตามได้ไง กรรมน่ะมีแน่โชคน่ะมีแล้ว
    จงมองตัวเองใหม่ ว่าตอนนี้ทำอะไรอยู่

5. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ปีวอก วันพฤหัส ชิมิ ต้องไปหาไหว้ องค์เต๋าบ๊อ ถึงดีขึ้นจ้า

ถ้าไปไหว้แล้วอยากทราบเพิ่มเติมอะไรที่ทำให้ชีวิตคุณดีขึ้น เรียกสอบถามได้เสมอ

6. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

เศษของกรรม ข้อ อทินนาทาน นี่เศษนิดเดียว มีเงินก็ต้องมีเหตุให้เสียไป เก็บไม่อยู่

พวกที่เศษกรรมมากกว่านี้ ก็ บ้าน น้ำท่วม ไฟไหม้ โจรปล้น โคลนถล่ม และภัยพิบัติต่างๆ รวมถึงพวกที่ติดการพนันด้วย ควรสร้างกุศล และชำระหนีสงฆ์ บ่อยๆ

7. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หัดปฏิเสธ
    ถ้าจะให้ก็ให้ไปเลย ไม่ต้องให้ใครยืม

สวดมนต์ทำให้ยกระดับจิต
    สวดจบไม่รักษาอารมณ์ไว้ ก็เท่ากับวาระจิตที่เป็นบุญมีอย่างมากชั่วโมงเดียวต่อวัน
    อีกยี่สิบสามชั่วโมงจิตเป็นบาป

ทำบุญหวังผลก็เป็นการค้า ไม่ใช่การทำบุญ
    ผลบุญก็พอมีอยู่ แต่มาช้ามาก เพราะเจตนาไม่บริสุทธิ์

8. zenu

zenu เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    มีคนเตือนผมาว่าอย่าพูดว่าทำดีไม่ได้ดี ทำบุญแล้วไม่เห็นจะดี จะเจริญขึ้น เค้าว่ามันเป็นการแช่งตัวเอง ที่ยังไม่ดีนั่นอาจเพราะยังไม่ถึงเวลา ยังไม่หมดกรรม ถ้าพูดหรือคิดอย่างนี้ เวลาบุญเข้ามาก็จะไม่ดี ไม่เจริญตามปากเรา ขอให้แก้ไขโดยขอขมาพระรัตนตรัย และไม่พูดไม่คิด แบบนี้อีกครับ
    หลวงปู่ดู่บอกว่า อยากรู้ว่าเราปฏิบัติธรรมแล้วถูกต้อง หรือเจริญในธรรมไหม ท่านให้ดูว่า โลภ โกรธ หลง เราน้อยลงหรือปล่า ถ้าสวดมนต์ใส่บาตรทุกวัน แต่ยังมีโลภ โกรธ หลงอยู่มาก ก็ต้องปฏิบัติด้วยครับ จึงจะช่วยได้

9. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

เงินเราอยู่กับเราก็เป็นเงินเรา เงินเราอยู่กับเขาก็เป็นเงินเขา ถ้าจะให้ใครยืมคิดว่าเป็นการสงเคราะห์เขาแล้ว ให้เท่าที่ไม่เดือดร้อน อย่าไปคิดมาก ผลกรรมเป็นแค่นิดเดียวจริงๆ การปฏิบัติธรรมเป็นการขัดเกลาจิตใจให้เกิดความสงบ อย่างคุณแจ๊กซ์ ..เขาว่า กรรมมันคนละส่วนกันนะครับ ทุกอย่างไม่สามารถคาดคิด คาดเดาได้ง่ายๆนะครับ ทำไปเถอะบุญกุศล แล้วผลพลอยได้เเม้ไม่ปรารถนาก็ได้เองครับ การปลูกต้นไม้อะไรก็ตาม กว่ามันจะให้ดอกให้ผล มันไม่ใช่แค่เดี๋ยวนี้ วันนี้นะครับ

เดิมเป็นอย่างไรก็ชั่งมัน แต่วันข้างหน้าเรากำหนดได้ ดังนั้น ให้ทาน รักษาศีล สวดมนต์ ฟังธรรม และปฏิบัติธรรมไว้นะครับ

10. phol9

phol9 Active Member

ดวงราหูค้นทรัพย์
    ทำกรรมกับเพื่อนๆ มาก่อน มีดาวคู่มิตรและศัตรู ไม่ให้ก็ไม่ได้ช่ายไหมครับ

11. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    แนะนำคาถาเงินล้านอย่างเดียวล้วนๆครับคาถานี้สุดยอดมากครับเมื่อสวดจบแล้วอย่าลืมกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรนะครับ สาธุ
    ปล.อย่าสวดเพราะอยากได้อย่าสวดเพราะหวังผลอย่าสวดเพราะความโลภให้สวดเพราะศรัทธาโดยแท้ทีเดียว สาธุ สาธุ สาธุ

12. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009

แหมชายจุ๊บ ตอบได้สะใจกี๋จริงๆๆ

13. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    นายเวรเขาเล่นงานเราทางด้านการเงินครับ ทำอย่างไรก้ไม่มีทางหาย เดี๋ยวมีเดี๋ยวหมด นายเวรที่จองเวรเรามาทุกชาติ คุณต้องถอดนายเวรออกครับ ไปผูกดวง ดีชั่วคราว บางที นายเวรเขาอาจไม่พอใจอาจจะแกล้งเราให้เสียหายหรือทำลายในด้านอื่น ครับ เขาสามารถแกล้งเราได้ในเรื่อง ร่างกาย จิตใจ เศรษฐกิจ สังคมและสิ่งแวดล้อม ผมเจอมาทุกอย่างแล้ว ปัจจุบันผมถอดนายเวรแล้ว รู้สึกว่าทางเรียบ ไม่ลุ่ม ๆ ดอน ๆเหมือนเมื่อก่อน อีกอย่างจิตใจก็สบายดี ไม่เครียด เหมือนเมื่อก่อน นอนหลับสบาย มีคนสงใส ว่านายเวรถอดไม่ได้ เพราะว่า เกิดมาไม่มีอาจารย์ไหนถอดได้ เพราะไม่รู้วิธีการถอด เขาจึงบอกว่าบ้าแล้ว ไม่มีใครถอดได้หรอกนายเวร สรุปเขาทำไม่ได้ จึงบอกไม่ได้ แต่ผมบอก ถอดได้ และหลาย ๆคน มาถอด เขาก้บอกว่า สิ่งที่เขาเป็นหรืออุปสรรคนั้น ค่อย ๆลดลงและหายไปในที่สุด บุญเก่าที่เราทำไว้ในอดีตชาติ ก้ส่งผลเราได้เพราะนายเวรเขาไม่มาขวางไว้ ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

14. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ช่วยบอกวิธีการถอดนายเวรหน่อยครับ

15. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

อืมมมมมม อ่านแล้วทำให้อยากรู้เหมือนกันเลยอ่ะ

16. chermelot

chermelot เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009

กำลังจะเข้ามาบอกพอดีเลยค่ะ ดิฉันสวดมาตั้งแต่เด็กจนโต ทำมาค้าขายคล่อง
    เงินไม่เคยขาดมือ แต่มีครั้งนึงทางบ้านเดือดร้อนมากหมุนเงินมาช่วยไม่ทัน กำลังคิดว่าจะไปกู้ใครดีเพื่อช่วยเหลือทางบ้าน อยู่ดีดีลูกค้าก็ออเดอร์สั่งของล๊อตใหญ่เข้ามา แล้วทุกทีที่มีเหตุเหมือนจะเดือดร้อนเรื่องเงิน ก็จะมีคนนำเงินมาช่วยทุกทีเลย

ขอให้ภาวนาเถอะค่ะ ภาวนาให้จิตสงบอย่าคิดว่าสวดแล้วต้องได้เงิน ต้องรวย อันนั้นคือความโลภนะคะ แล้วใส่บาตรทุกเช้าจบคาถาก่อนใส่บาตร ระลึกถึงหลวงพ่อปาน/ หลวงพ่อฤาษี และ ถือศีล 5 ได้ทุกวันยิ่งดีมากๆค่ะ ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ข้อ 2 กับ ข้อ 5 ห้ามผิดเด็ดขาดค่ะ
    สาธุๆ