มีแฟนอยู่แล้วแต่แฟนเก่ากลับมาขอคืนดี จะกลับไปไหม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย แพรว, 6 กุมภาพันธ์ 2005.

1. แพรว

แพรว เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=fontDefault cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%" border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=fontDefault vAlign=top>สถาปัตย์ ปิ่นจินดา

ผ้าห่มผืนใหม่ที่เราเลือกมาต้องอบอุ่นกว่าผ้าห่มผืนเก่าอยู่แล้ว!! อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ต้องปล่อยให้มันผ่านไป ถ้ามัวยึดติดกับอดีตก็คงก้าวต่อไปข้างหน้าไม่ได้

คนที่กำลังเป็นแบบนั้น โดนใจ
    อยู่ที่ตัวคุณว่าคุณรักใคร ถ้ารักแฟนเก่าก็กลับไปหาเค้าซะ เพราะถ้าคุณรักแฟนเก่าแล้วคุณฝืนคบกับคนใหม่เพราะสงสาร คุณนั่นแหละที่ทำร้ายทั้งตัวคุณเองและแฟนใหม่ ถ้าใจคุณไม่ลืมคนเก่า ทำยังไงคุณก็ไม่มีวันรักคนใหม่ได้เต็มร้อยหรอก

ไวยกูล ปาลวัฒน์
    ไม่กลับแน่นอน เพราะก่อนหน้านั้นเขาไปจากเราด้วยเหตุผลอะไร อย่างเช่น เขาไปจากเราเพราะผู้ชายคนนั้นรวยกว่า ก็เหตุผลข้อนี้หล๊ะที่ผมไม่ยอมกลับไป ผมจะจำสิ่งที่เขาทำให้ผมเจ็บในครั้งนั้น และจะนึกถึงความเจ็บครั้งนั้นเวลาเราเจอเขาหรือคิดถึงเขาในบางครั้ง

อนล ไพศาล
    ก็คงไม่อ่ะครับ เพราะความรู้สึกตอนนี้ก็คงให้เขาได้แค่เพื่อนครับ ขอให้คุณผู้หญิงวางใจได้ครับ ผมรับรองได้ครับว่าส่วนใหญ่แล้วผู้ชายก้อไม่อยากเจ็บซ้ำซ้อนเหมือนคุณผู้หญิงล่ะครับ เป็นผม ผมจะรักคนรักปัจจุบันของผมไว้มากๆ เพราะว่ามันอาจเป็นคนเดียวและครั้งเดียวที่ผมจะได้รักเขา ผมขอให้กำลังใจนะ คนที่รักกันขอให้รักกันนานๆนะครับถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน เอาใจเขามาใส่ใจเราเยอะๆ รักกันจนโลกแตกไปเลย

นายสุรชัย ยลสำอางค์
    ทำไมแฟนเก่าจึงทิ้งเราไป ยังจำได้ไหมอะไรแบบนั้น ที่เขาทิ้งเราให้ต้องชอกชํ้าคนรักกันจริงถึงเราจะร้ายยยังไงเขาก็จะเอาความรักที่แท้จริงช่วยให้เราได้พบทางสว่างอย่างแท้จริงเพราะทุกสื่งทุกอย่างล้วนมี ขาวและดำ แล้วแต่มุมมองที่แตกต่าง

เจ เจตนา
    ต้องดูก่อนครับว่าเขาไปด้วยเหตุผลไหน แล้วกลับมาด้วยเหตุผลไหน แล้วโชว์ความจริงใจแค่ไหน ถ้าจริงใจ ก็บอกไปว่ากำลังมีใครอยู่...ถ้ายังอยากคืนดีอยู่ก็เป็นเพื่อนสนิทได้...แต่คนปัจจุบันก็ทิ้งไม่ได้เด็ดขาดจ้า

สมชาย งามพร้อม
    ผมก็ต้องดูก่อนว่า แฟนคนใหม่เป็นยังไง ถ้าเขาขาดเราไปเขาจะอยู่ได้ไหม แล้วแฟนคนเก่า เขาขาดเราได้รึเปล่า ถ้าและก็ต้องดูด้วยว่าเรารักคนไหนมากกว่ากัน ถ้าหากคิดว่ารักแฟนเก่ามากกว่าก็คงต้องบอกเหตุผลไปกับคนใหม่ว่าเราคงไปด้วยกันไม่ได้แล้วนะ แต่ถ้าแฟนคนใหม่เรารักมากกว่าเราก็คงต้องรีบให้แฟนคนเก่าจบๆไปแล้วเพราะว่าเดี๋ยวเป็นปัญหากันต่อไป

tanapat sangiamphan
    มันก็คิดได้หลายแง่ แล้วแต่สถานการณ์
    แต่โดยทั่วไป ผมคิดว่าคงกลับไปได้แค่เพื่อน และคงต้องเล่าให้เขาฟังทั้งแฟนคนปัจจุบัน และอดีต ต้องเปิดเผยด้วยความจริง

อาทิตยา ศิวาวรรณ์
    ถ้าเป็นการขอกลับมาคืนดีแบบจริงใจ มั่นคงกับความหมายครั้งนี้ ก็จะกลับไปแน่นอน เพราะเรารักเค้ามากจนไม่มีวันลืมเค้าไปได้
    <!--END-->
    </TD><TD vAlign=top bgColor=#ffffff><SCRIPT language=JavaScript src="/js/ads_dreammodel.js"></SCRIPT><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle></TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle></TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

2. khunsri1972

khunsri1972 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ก็ดูว่าแฟนใหม่เจ๋งกว่าป่าว ถ้าเจ๋งกว่าก็บายจ้าแฟนเก่า

3. ploy

ploy เป็นที่รู้จักกันดี

รักเค้ามั้ยล่ะคะ

4. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ไม่ค่ะ เลิกแล้วก็คิอเลิก
    ถ้าเลือกคบแฟนใหม่แล้ว ก็ต้องแปลว่ารักเค้าเล้ว
    เพราะว่ารักถึงคบใช่มั้ยคะ???

5. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    แฟนใหม่เจ๋งกว่าอยู่แล้ว ไม่งั้นไม่เลิกแฟนเก่าให้โง่ คิดถึงแฟนเก่า ก็แค่ความทรงจำดีดี แต่ไม่รัก

6. mansum007

mansum007 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    ถ้าคนนั้นไม่ได้ฝังอยู่ในส่วนลึกเราจริงๆ

ก็คงไม่มีความหมายที่จะกลับไปหาเพื่อฟื้นฟูความทรงจำเก่าๆ

อยู่กับปัจจุบันนี่แหล่ะดีที่สุดแล้ว