มีใครทราบประวัติหรือรู้จักพ่ออาจารย์พลไหมครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Akkra1978, 20 กันยายน 2020.

1. Akkra1978

Akkra1978 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองรู้จักพ่ออาจารย์พลมานานหลายปีแล้ว เช่าบูชาพระของพ่ออาจารย์มาก็หลายสิบองค์ ที่ห้อยอยู่เต็มตัวก็มีแต่พระของพ่ออาจารย์ทั้งนั้น แต่แปลกดีนะครับที่ผมรู้จักพ่ออาจารย์เพียงแค่ชื่อ ปกติถ้าเป็นอาจารย์ท่านอื่นผมต้องดั้งด้นไปกราบแล้ว ตอนนี้ก็เกรงว่าถ้าตายไปจะติดค้างในใจ ขนาดหลวงปู่เทพโลกอุดรยังมีประวัติให้ได้ศึกษา ท่านใดทราบประวัติหรือรู้จักพ่ออาจารย์พลเล่าให้ฟังหน่อยสิครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2020