มีใครรู้บ้างว่าศพของพ่อพันท้ายนรสิงห์ถูกฝังอยู่ที่แห่งใดคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย saipote, 13 กรกฎาคม 2010.

1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009

สาธุค่ะพี่ ขอบพระคุณมากที่แนะนำ เดี๋ยวยังไงไซจะลองไปถามหลวงตาดู ก็พอสนิทอยู่บ้างค่ะ แต่ไม่เคยถามเรื่องนี้ เพราะถ้าลุงไม่ฝากมา คงไม่ได้ตั้งกระทู้นี้ อิๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2010
  2. saipote

ขอบพระคุณมากค่ะพี่รั้ง 555 โหๆ ก็ไซไม่เคยฝันเลย แล้วใครจะมาบอกไซได้อ่ะ ก็ได้แต่ใช้ความรู้สึก ตามหา มาได้ก็ 7 เบาะแส แหล่ะ 55 ความจริงลุงแกก็สื่อสารกับพ่อได้ แต่แกบอกว่าพ่อจะมาหาแกปีละครั้ง เหมือนเป็นกำลังใจว่า พ่อยังอยู่นะ ดูแลแกอยุ่นะ มาประมาณว่าพูดกันตัวต่อตัวอ่ะพี่ แต่ไม่เข้าใจทำไมท่านไม่บอกเรื่องที่ฝังศพท่านกับลุง (ไซเข้าใจว่าไม่อยากให้คนยึดติดกับอดีต)แต่ไม่เข้าใจ ทำไมท่านต้องให้ไซไปหาลุง เหมือนที่คนอื่น ๆ ไปหาลุง ไปกราบเท้าขออโหสิกรรมแก แต่ไม่ใช่ไซ ของไซคือตามหาที่ฝังศพท่าน ให้ลุงแทน ซึ่งมันก็แปลกไงพี่ อิๆๆ อดีตมีอะไรสนุก ๆ น่าค้นหาเนอะ ว่าป่ะพี่สาว

3. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เจอเร็วๆๆนะครับ เอาประสบการณ์ที่เจอมาเล่าให้ฟังบ้างเน้อ เผื่อเจอมาเรื่องเยอะผมขอไปทำเป้นพ๊อตเก็ตบุ๊ค (ล้อเล่นๆ)

4. saipote

ขอบพระคุณ มากจ้ะ ที่ให้กำลังใจ

5. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ไซ สู้ สู้ สู้ นะ พี่เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้พบในสิ่งที่มุ่งหวังในเร็ววันค่ะ

6. saipote

ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะพี่รั้ง ดูแลสุขภาพด้วยนะ รักพี่สาวคนนี้มากมาย น้องไซ

7. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ตามมาให้กำลังใจจ๊ะ เพื่อนเลิฟ อิอิ

8. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ไม่มีค่าครู ค่าโทรของคุณตามปกติครับ สงสัยอะไรถามเลยครับ จะเรื่องสุขภาพตนเองหรือเกี่ยวกับตนเอง ท่านไม่คิดตังค์ใครหรอกครับ แต่เรื่องพันท้ายนรสิงห์ผมว่า ให้ท่านถามพันท้ายนรสิงห์ให้เลยดีกว่าอย่าไปถามจากใคร ให้ท่านดึงดวงวิญญาณมาถามง่ายๆ ครับ บุคคลในโลกนี้ในจักรวาลนี้ ขอเพียงบอกชื่อ นามสกุลให้ถูก(ตัวสะกดนะครับ) ท่านดูได้หมด แต่ผมไม่เคยถามในการละเมิดผู้อื่นครับ การโทรหา คงรอจังหวะนะครับเพราะปัจจุบันมีผู้ใช้บริการเยอะครับ(ของฟรี) ขนาดเจ็บป่วยหมอรักษาวินิจฉัยไม่เจอ อาจารย์หาเจอคือสแกนร่างกายให้เลยครับ ไล่ไปทีละส่วนว่ามีปัญหาทางใดของร่างกาย บางคนปวดหัวมา 5 ปี ไปให้อาจารย์ดูให้ปรากฎว่าเจอคุณไสย์ อาจารย์ถอดให้ทันที ทุกวันหายเป็นปกติ (เคยรักษา มา 5 โรงพยาบาลทานยาทุกแขนงไม่หาย) ลองดูครับคุณอาจได้อะไรดี ๆอีกเยอะ
    ปล
    ผมเป็นหลานอาจารย์ครับ ท่านเป็นครูเกษียณ บุคคลธรรมดา ชาตินี้เป็นชาติสุดท้าย ท่านขอไปนิพพานครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. saipote

อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง บอกไงดีมาก ๆ เลยค่ะ เดี๋ยวจะพยายามโทรให้ติดนะคะ อิๆๆ

10. ธนแก้ว

ธนแก้ว Active Member

สู้ๆๆหาต่อนะค่ะ อยากทราบเหมือนกัน ค่ะ

11. saipote

ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ ยังไงก็จะต้องหาต่อไปค่ะ

12. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    มาให้กำลังใจค่ะ เหนื่อยก็พัก พี่ว่าเดี๋ยวต้องมีใคร

มาบอกข้อมูลเพิ่มนะ ไซ ...

13. saipote

อนุโมทนาสาธุพี่ ก็มีแล้วนะพี่ ส่วนมากจะบอกทาง PM พี่ ก็มีหลาย ๆ ท่านที่แนะนำมา ไซก็พยายามจะรวบรวมอยู่พี่ ไม่ว่าจะนานซักเท่าไหร่ก็จะรอ อิๆ

14. saipote

มาอัฟกระทุ้ก๊าปปม

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

โอกาสบอกพลาดก็มีเยอะนะ เพราะพี่อาจอุปาทาน กิน ถ้าไม่ขอบารมีพระ
    แต่ส่วนมาก พลาดไปนิดนึง เช่น เป็นพ่อ อาจจะเข้าใจว่าลูก เพราะ ต้องฝึกอีกมาก อิอิ
    หาโอกาสหนึ่งต่อหนึ่ง ถามท่านได้ ถ้ามีวาสนาต่อกัน ท่านก็จะบอกเอง เรื่องแบบนี้มันเป็นวาระ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

นึกขึ้นได้....ที่วัดศาลพันท้าย มีคุณแม่ชีที่ท่านดูดวง ท่านเก่งมากนะ พี่ก็เคยไปแต่มีคนดูเยอะ เพื่อนที่ไปด้วยเขารีบกลับบ้านด้วย ท่านก็มองมาบ่อยๆ พี่รู้สึกว่าท่านเก่งมาก ถ้าไงลองไปถามท่านสิ กับสิ่งที่เราคาใจ อิอิ

17. saipote

หุๆๆ ถามแน่ๆเลยถ้าเจอ ไซไปบ่อย มั๊กๆ วัดศาล แต่ไม่เคยเอ๊ะใจอะไร ถ้าวันนั้นไม่ใช่เพราะกลิ่นกำยาน คงไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้ อิๆๆ โหพี่แล้วถ้าถามท่านไม่บอกอ่ะ งั้นไซมาถามพี่ต่อนะ 55

18. ตามสุก

ตามสุก Active Member

15 กรกฎาคม 2010
    "แกบอกเคยอยู่ในบขวนเสด็จพระเจ้าเสือ เป็นลูกน้องพ่อพันท้ายฯ แกก็เลยเล่าประวัติแก เล่าประวัติพรเจ้าเสือ + พ่อพันท้ายนรสิงห์ ให้ฟัง เรางี้ขนลุกตลอด แกเลยบอกเราว่า อยู่ที่นี่มา 7 ปี แกมีสัญญา"
    อยู่มา ๗ ปี นับเป็นวันก็ ๒,๕๕๕ วัน ถ้าอธิฐานก่อนนอนต่อท่านทุกวัน ก็คงรู้ไปนาน
    แล้วหละจะบอกให้!!! บางครั้งตนก็เป็นที่พึ่งแห่งตนนะ (จะพบหรือไม่พบเป็นเรื่องของกรรมกำหนด อย่าไปยึดติดมันเลย เรื่องก็ผ่านมานานแล้ว ทางสายเดี่ยวของลุงหาพบหรือยัง)

19. saipote

อืม เท่าที่ไซคุยกับลุงนะพี่ แกก็ปฎิบัติธรรม แล้วก็จะมีคนมาให้แกสอน แวะเวียนมาปรึกษาแกเรื่อย ๆ ไซว่าแกเก่งเลยหล่ะ รู้อะไรเยอะมาก แต่ก็ไม่เข้าใจทำไมพ่อพันท้ายฯไม่บอกแก แต่ก็นั่นแหล่ะ อย่าไปยึดมัน แต่เราก็ปฎิเสธไม่ได้ ว่าทุกคนเกิดมาตามวาระกรรม มาตามสัญญาเดิม ทุกวันนี้ถึงได้มีคนแบบลุงนี้อยุ่มากมาย ถ้าเราไม่ตามหามัน มันก็จะติดอยุ่ในจิตเราไปจนวันตาย ไม่แน่ชาติหน้าก็ต้องมาตามหามันอีก ถ้าตอนนี้รู้แล้ว มีแรงที่จะสามารถ หาข้อเฉลยของมันได้ ทำเท่าที่จะทำได้ มันก็จบในชาตินี้ ตายแบบนอนตาหลับ แล้วชาติต่อ ๆ ไปค่อยมาว่าวันอีกที อิๆๆ

20. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ตามหากระทู้จนเจอ เล่นเอาเหนื่อย...อิ อิ
    ให้กำลังใจจร้า ขอให้สำเร็จตามความปราถนา:cool: