มีใครเคยพบพระโพธิสัตว์กวนอิมในนิมิตหรือพระกายจริงบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย bavarde, 9 กันยายน 2017.

1. bavarde

bavarde สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2017
    ผมเพิ่งจะเริ่มมานับถือพุทธอะครับ แต่ก่อนเป็นคนไม่มีศาสนา ส่วนตัวนับถือพระพุทธศาสนาฝ่ายมหายานครับ แต่ไปอ่านบทความหนึ่งซึ่งเขียนว่า พระโพธิสัตว์เป็นเรื่องแต่ง เลยอยากทราบว่าแม่พระมีจริงรึเปล่าครับ

2. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

+++ ลองไปค้นคว้าเรื่องพระนาง "เมี่ยวซ่าน" ในกูเกิ้ลดู ก็พอจะประเมินได้ด้วยตนเอง
    +++ ความเป็นจิต ความเป็นตน ของจิตดวงนี้ "ยังมีอยู่จริง" และมักจะปรากฏมาพร้อมกับ ผู้ติดตามอีก 3 ดวง
    +++ ทั้งหมดเป็น เพศหญิง ล้วน

+++ ส่วนเพศชายที่เป็นศิษย์ จะปรากฏก็ต่อเมื่อ เรียกตัวให้มา เท่านั้น นะครับ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

มียังไม่ได้สูญไปไหนหรอกครับ
    ที่เห็นๆกัน เรียกว่า กายทิพย์พิเศษ
    ปรากฏมาเชื่อมกับสัญญาในจิตเรา
    แล้วแสดงเป็นภาพ ก็เพื่อให้เราเรียกถูก
    หรือจำได้ครับ
    สามารถปรากฏให้เห็นได้ทั้งในนิมิต
    หรือแม้กระทั่้งลืมตาเปล่าๆเป็นนาทีก็ได้
    แต่ว่า ควรเป็นเรื่อง ปัจจัตตัง รู้ได้เฉพาะตน
    และเลือกสนทนาเฉพาะกลุ่มครับ
    หรือเลือกสนทนาเฉพาะบุคคลที่สามารถคุยได้

เอกลักษณการปรากฏตัวของระดับนี้
    ก็คือ สภาพแวดล้อมจะเงียบเหมือนไม่มีอะไร
    แต่ว่าจะเห็นได้นานครับนี่คือแบบตาเปล่าๆ

ส่วนในนิมิต แนะนำว่าอย่าไปยึดใดๆทั้งสิ้น
    เพราะว่า สามารถมีการปรุงแต่งได้
    เนื่องจากพระวรกายจะแตกต่างกัน
    ขึ้นอยู่กับว่า จะเห็นได้ในสถานที่ใดครับ

และเหตุว่า แม้เห็นได้ก็ยึดไม่ได้ เพราะปรุงได้
    ทั้งจากจิตเราและจากภายนอกต่างๆได้ครับ
    ดังนั้นควรเฉยๆ และไม่ต้องไปยึดครับ
    เรียกว่า เห็นก็ช่าง ไม่เห็นก็ช่าง

สิ่งสำคัญควรรู้และเข้าใจ ก็คือว่า
    วัตถุประสงค์อะไรทำไมเราถึงเห็นครับ

4. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

พระโพธิสัตว์ หมายถึง ผู้บำเพ็ญบารมีเพื่อให้ได้ตรัสรู้

พระอวโลกิเตศวรโพธิสัตว์ (กวนอิม) เพศชาย สังเกตุจากไม่มีทรวงอกและเท้าใหญ่

ไม่เชื่อลองขอชมพระบารมีท่าน จะเป็นพระภิกษุอาวุโส

5. งูๆปลาๆ

งูๆปลาๆ นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา

30 สิงหาคม 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    หาอ่่นเรื่องของเทวดาในสวรรคชั้นที่4ดูครับจะเข้าใจ เรื่องที่ว่าจะพบเจอได้ไหมเละเพราะอะไร

6. เทวดาแมว

เทวดาแมว สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2017
    มีครับ แต่หลวงพ่อฤษีท่านบอกว่า ท่านนิพพานแล้ว ผมเองก็เคยเจอในนิมิตร

7. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้เพราะท่านบอกว่าเคยไม่มีศาสนาและนับถือพุทธมหายาน ซึ่งแปลว่าทางกว้างเดินได้ทีละหลายๆคน ตอบเลยว่ามีจริงครับจากประสบการณ์ตรง ท่านเมตตามากๆลองน้อมขอพลังท่านดูนะครับนำไปใช้ช่วยคน.......อื่นๆได้มากตามจิตเจตนาเลยครับ

8. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

10 มีนา 2561 ท่านมาเข้าฝันแจ้งข่าว ไม่ต้องถามเลยมีจริงไหม