มีใครเคยเจอแบบนี้ม่างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย happyokay, 21 มีนาคม 2015.

1. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณ java ที่ชม ส่วนคุณjit ก็แล้วแต่จะเข้าใจนะครับ
    ที่ส่วนตัวพูดๆให้ฟัง ให้ลองอ่านดีๆนะครับ ไม่ได้ว่าใครไม่ดีนะคับ
    แต่บอกไว้ว่าถ้านิสัยเป็นอย่างที่ว่ามีโอกาสสูงครับ
    ที่จะโดนเจาะได้ครับ เรื่องนี้ไม่ว่าใครก็ต้องระวังครับ
    ส่วนตัวไม่ได้เป็นศัตรูกับพวกที่เจาะนะครับ.
    ส่วนตัวใช้แค่กำลังจิตดึงออกจากท้ายทอย
    ไม่ได้ทำร้ายเค้านะครับ
    เนื่องจากเคยช่วยเพื่อนที่โดนเจาะทางท้ายท้อยมาแล้ว ๒ คน
    จึงพอเข้าใจดี ก็ไม่ได้ตำหนิใครถือว่าเค้าทำกรรมร่วมกันมา
    ประเด็นคือ. ถ้าเราคิดว่าเราไม่ใช่ก็ไม่เป็นไร ถึงใช่ก็จะเป็นไร
    มันเรื่องส่วนบุคคลครับ ส่วนตัวคงไม่ตามไปหาเรื่องใครหรอกหรอกคับ
    แต่ถ้าไม่แน่ใจก็ดูนิสัยที่ได้เขียนบอกไว้ครับ
    เพราะพูดจากประสบการณ์ตรงตอนที่ช่วยเพื่อนมาครับ
    เมื่อก่อนเพื่อนเค้าด่าผมเสียๆหายๆคับ พูดอะไรก็ไม่ฟัง
    แถมมั่นใจว่าตัวเองเก่งอีก. พอผมเจอหน้าเลยแซะกสิณดิน
    หน่อยเดียวร้องเหมือนโดนนำ้ร้อนลวก ประเด็นนี้เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ
    แต่หลักสังเกตุอีกอย่างนะครับ. วันพระวันโกน
    พวกนี้จะอยู่ยากครับร้อนรนกระวนกะวายตัวสั่นหงกๆ
    ปล.พอเข้าใจเนาะ

2. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเสนอ
    การที่เราต้องลด อิทธิพลจากปัจจัยภายนอก ให้มากที่สุด
    เพราะไอ้พวกพ่อ หย่าย มึงรู้มะว่ากูลูกใคร

มันไม่คุยกะเราให้รู้เรื่องอยู่แล้ว
    ถ้ามันมายึดเอาบุคลิกใดบุคลิกหนึ่งของเราไป
    ไอ้บุคลิกนั้นๆก็จะแพร่เชื่อ มาโน้มน้าวเราให้มีความคล้อยตามอิทธิพล จากไอ้พ่อใหญ่ พ่อรวยสอนลูกนั้นอีก

ทำไงดี

อันนี่สำหรับผม ก็เอามนต์ดูดครูบาคำเป็งดูดออก ใช้คาถาจักรพรรดิ์
    อธิษฐานเอาสิ่งที่ดูดมาถวายสิ่งศักดิ์สิทธิไป
    และคาถาชินปัญชรนี่ดีมาก
    เทำเรามีสติ รู้ตัวว่าเราโดนสิ่งแปลกปลอมครอบงำได้ ชัดเจนมาก

3. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

บุคลิกแฝงหนะเกิดขึ้นได้ หลายปัจจัยมาก
    ความสุข ทุกข์ในวัยเยาว์
    หนังเพลงละคร ไม่จำเป้่ฯต้องไปรับขันธ์มาก็ได้
    คุณต้องไปหาบุคลิกของคุฯเองมาหนึ่งคน
    แล้วให้ทุกบุคลิก ยอมรับบุคลิกอันี่คุณเลือกนี่ให้ได้

เราสามารถ เหมือนกะ จัดเรียงบุคลิกของเราใหม่ได้
    ความสามารถพิเศษก็กลับมามีได้
    จะฝันแม่น หวยแม่น สเหน์ดุงดูด ทางเพศ รวยไรงี้ก็พอได้

แต่ต้องให้บุคลิกใดบุคลิกหนึ่งถือครองไปให้หมด
    ให้มันมีอิทธฺริดแค่บุคลิกเดียว
    อย่าไปทำดุลยภาพ
    ให้มันพังเป็นเกียร์ๆๆๆ

ถ้าบุคลิกของเราคนใดคนหนึ่งมีริด
    ถ้ามันตายไป
    ก็หาอีกคนหนึ่งขึ้นครองแทน

มันมีริดมากมันก็กร่างไปลองดีไปทั่วแหละ แล้วมันก็ตาย
    ก็มีมือรอง
    ปรกติ มันก็คือคนเดียวกันแหละ
    ต้องไปเอาอานาปานสติมา
    เราจะพบว่าความคิดหนะ สังขารหนะ
    มันมีข้างใน คือไม่ออกมาข้างนอก
    และข้างนอกไม่เข้าไปข้างใน

ถ้ามีการดุลยภาพระหว่างบุคลิกต่างๆ
    การสังเคราะเอาเหตุผล ก็จะเกิดการโหวต กันอยู่นั้นแหละ
    ประชาธิปไตยกันอยู่นั้นแหละ
    respect my vote อยู่นั้นแหละ
    ลงเรือแปะต้องตามใจแปะ

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คำว่าคุณหมายถึง nopphakan หรือคับถามก่อน. หรือมะนาวต่างต่างตู๊ดมิจฉาคับช่วยระบุให้ชัดเจนหน่อยคับ. แห๋มๆส่วนตัวเคลียร์เรื่องภพภูมิให้คนอื่น ที่ถูกคนนิสัยไม่ดีส่งมารังแกร่วมจะ ๓ปีแล้ว แถมยังดึงพวกอสูรกาย
    ช่วยเพื่อนที่โดนเจาะทางท้ายทอยอีก. ขอถามก่อนเพื่อความแน่ใจคับ
    ว่ามาตรงๆเลยครับ จะได้วางตัวถูกครับ

5. บุญยง โคกกระทา

เอางี้ ความคิด ภายในคือ อะไร
    ตอบ คือะไรก็ตามที่คือความคิด

และความคิดภายนอกคืออะไร
    ตอบคือะไรก็ตามที่ไม่ใช่ความคิด

ท่านแยกออกมะ ระหว่างยังไงก็คือความคิด
    และแยกออกมะ ว่ายังไงยังไงก็ไม่ใช่ความคิด

ถ้าแยกไม่ออก เกิดจากดุลยภาพ ระหว่างสองบุคลิกภาพที่เรายึดถือเอาไว้ มันช่วยกัน
    ในโลกจริง เรามีพวกมากๆ รุมกันคิดจะดี
    แต่ในโลกของความคิด ความคิดภายในหนะ
    เราห้ามรุมเด็ดขาด ห้ามมันช่วยกันคิดเด็ดขาด
    ในขณะที่บุคลิกหนึ่งๆคิด ห้ามบุคลิก อื่นช่วยมันเด็ดขาด
    ให้มันโดดเดี่ยว
    ห้ามช่วยเด็ดขาด

6. บุรุษไร้เงา

คริ คริ. อือคุณ. S. รู้จักคุณย่าอะไรที่ Java พูดถึงไหมคับ ไม่ทราบว่าท่านมาเกี่ยวอะไรกับที่เราคุยกันคับ

7. jityim

jityim เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านปราศจากอคติหรือเปล่าคะ ถ้าเป็นท่านบ้างท่านจะทำอย่างไรคะ
    เฉย ก็ดีนะคะ
    เตือนกันให้ระวังตัว เตือนกันแบบนี้หรือคะ
    เราถามท่านมาตั้งนาน ท่านไม่ตอบเรา
    ท่านต้องการมาตอบเราในนี้ใช่ไหมคะ
    ขอบคุณนะสำหรับน้ำใจ เราไม่ต้องการการเตือนกันอย่างนี้

8. jityim

[​IMG][​IMG]ถามหน่อย พวกท่านสะใจกันมาก[​IMG]ไหม ที่ใครบางคนเจอเรื่องแบบนี้

พลังจิตจักรวาล

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2016
  9. หนึ่งจิต

หนึ่งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ไม่รู้ครับ ผมรู้แต่ อิอิ อ๊ะอ๊ะ.....ผีจิตวิญญาณเยอะมาก อิอิ
    เราคุยเริ่องจิตต่างดาว ภพภูมิทั้งหลาย ก็ต่างดาวไงครับ ขึ้นอยู่ว่าคนที่มองเขาบ้าอะไร เขาก็จะมองไปเรื่องนั้นตามที่เขาบ้าน่ะครับ

ส่วนตัวผม บ้าได้ทุกเรื่องครับ ไม่ค่อยวางตัวเป็นกลาง

จะสังเกตว่า เราคุยกัน เราเข้าใจตรงกัน ส่วนคนอื่น มันเข้าใจเป็นเริ่องอื่นได้ยังไง ไม่รู้ อิอิ

10. หนึ่งจิต

แกเลือก ได้เหรอ....แกควบคุมสิ่งต่างๆเหรอ...แกไม่ต้องการ คนอื่นต้องการ
    จะตามใจแกคนเดียวเหรอ....อายเหรอ...รับไม่ได้เหรอ....มีเกียรติมากเหรอ

11. บุญยง โคกกระทา

เห็ฯพวกท่าน
    ชอบพูดถึงการหลงสังขาร
    การไม่หลุด และไม่พ้น จากอำนาจของอุปปาทานในความคิด

ถ้าเราให้มันคิดที่ละบุคลิก อย่างช่วยกันคิด

เราจะเห้ฯว่าสิ่งที่เรียกว่าความคิดมีข้างในกะข้างนอก
    กลายเป็ฯอะไรก็ตามที่คือความคิดเรียกว่าความคิดข้างใน

และกลายเป็นว่าอะไรก็ตามที่ไม่ใช่คิด หรือไม่ได้คิด
    คือความคิดภายนอก มันเว้นไว้นิดนึง

อย่าพยายามช่วย

กลไก จะหลอกเราว่าถ้าเราช่วยมันคิดมันจะรอด
    ไม่ใช่
    ให้มันตายไปทีลบะบุคลิก มันจะกลับชาติมาเกิดอกี บางที่เราและเรากลับชาติมาเกิดเป้ฯเราและเรา
    ชม. หนึ่งๆ เป็ฯสิบยี่สิบชาติ

อย่าไปช่วยมันคิด ให้มันโดดเดี่ยว ให้มันตาย

12. หนึ่งจิต

ไม่ผิด แต่ระบาย(เสพให้ถูกต้อง)

13. หนึ่งจิต

สะใจ ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่ง....อายเหรอ...อิอิ

14. บุญยง โคกกระทา

ในโลกจริง เลวเราโดนคนรุมทำร้ายหนะ เป็ฯอะไรที่แย่มาก

แต่ในโลกความคิดการโดนรุมทำร้ายเป้ฯอะไรที่คุ้มค้าการลงทุนมาก

เหยื่อไม่ทราบ ว่าอะไรคือความคิด
    อย่าว่าแต่มันคิดข้างในหรือข้างนอกเลย

เหลือเชื่อ
    เค้าไม่รู้จักคิด
    ไม่เคยรู้เลย

เกิดจากการทำดุลยภาพระหว่าง บุคลิกต่างๆในตัวเอง

จะกลายเป็ฯว่า ความคิดจะไม่มีขอบ และเขตของมัน
    ความคิดมึขอบ
    ขอบของมันสังเกตุได้จาก
    มีสิ่งที่ย่างไรก็ไม่ใช่คิด จะว่าคิดไม่ถึงก็ไม่ใช่
    มันไม่ใช่คิด คิดให้ตายก็ไม่ใช่คิด

กับคิดภายในคือไม่คิดยังไง ก็คือคิด

ยืนยัน
    เราอุปปาทานไง
    เพราะกลไกการเอาตัวรอดของธรมชาติ
    เราโดนรุมทำร้ายในโลกจริง คือเรื่องที่ควรหลีกเลี่ยง
    ควรหลบไม่ปะทะ
    แต่ในโลกความคิด
    มาเถอะ ไอ้พวกไม่รู้จักคิด

15. บุรุษไร้เงา

ค่อยๆกันคุยนะคับ คุณ s. ยังไงเค้าก็เป็นผู้หญิงอย่าไปพูดตรงมากครับ
    ถ้าเป็นผู้ชายแล้วแสดงก้ามก้นเนี่ยใส่ได้เลยครับ.
    ทุกคนตัวตนเค้าก็มีความเรียบร้อยมีความสุภาพอยู่ครับ
    มีเจตนาที่ดีในการสร้างความดีด้วยกันทั้งนั้น
    พูดกันดีๆก็ได้ เด่วไปทานข้าวกับเพื่อนก่อนนะครับ
    ป.ล.ผมเขียนเตือนตัวผมเองด้วยครับ ไม่มีไรหรอกครับ จุ๊บๆๆๆ

16. บุญยง โคกกระทา

ถ้าเราสามารถ หลบไม่โดนรุม ทำร้ายในโลกจริง
    และให้มันรุมเราในดลกความคิด
    ถือว่าคุ้มค่าการลงทุนสุดๆ

โคตรแห่งความคุ้ม

อย่าไปช่วยคิด
    ให้ในความคิดเะราโดนรุมทำร้ายจนตายไปเลย

ดูมันเปลี่ยนตัวไปโดนทำร้าย
    และกลับมาเกิดใหม่

เราจะอาศับไอ้พวกไม่รู้จักคิดนี่แหละ
    นับจำนวนบุคลิกแฝงของเราได้

ตราบที่ท่านๆ ยังศรัทธาในการทำดุลยภาพ อยู่
    ไปหาสมดุล
    ระหว่าง ความฟุ้งซ่าย กะความรู้ปัญญษทางโลก
    ให้มันทำทีละอัน
    ไม่ต้องไปหาสมดุลย์

ไม่มีการทำดุลยภาพใดๆในความคิด
    นั้นเป็ฯกิจกรมของพวกไม่รู้จัก
    คิด
    เค้าไม่รู้จักคิด

17. jarujun

jarujun เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนพการ จุ๊บ กับ คุณขจรศักดิ์ แทบนึกภาพไม่ออก 5555555555555

18. บุญยง โคกกระทา

เกิดมาคิดว่าผมเคยเห็นคนไม่รู้จักคิดมะหละ
    ง่ายๆ

ถามคำถามนี่พวกท่าน

คิดว่าผมรู้จักคิดมะ

19. บุญยง โคกกระทา

มันไม่ได้เก่งในฉับพลัน
    บรลุฉับพนันหลอก

แม้แต่วางเฉยที่ว่านะ
    ให้มันโดนฆ่าตายในความคิดหนะ
    แม้แต่วางเฉย
    ก็คือความคิด

พระพุทธเจ้าจึงให้เราไปหาเรือนว่าง ที่ๆมันไม่ขวักไขว่
    ไปดูความคิดมันโดนรุมตาย
    แต่เราหนะไม่ตาย
    วางเฉย เป็นแค่คิด ว่างก็คือคิด
    ให้มันโดนรุมไปให้มันโดนทำลายไป
    ไม่ต้องไปหวงไว้ เดี๋ยวมันตายมันก็กลับชาติมาเกิดใหม่

20. jityim

ขอบคุณคะท่าน เรากำลังให้พวกเขาสะใจเราอยู

ทุกอย่างให้ทำสะให้พอ จะได้ไม่ต้องพยาบาทจองเวรกั

ในเมื่อมันเสียหายแล้ว ไม่มีอะไรจะต้องเสียไปมากกว่านี้แล้ว

มันเป็นบทเรียนที่คุ้มค่า ที่เราได้รู้ความจริ

จะอายไปทำไมท่านศรีอารย์ เมื่อใครต่อใครก็มีความต้องการกันทั้งนั้นแหล

เพียงแต่เรามันไม่เป็นความลับเท่านั้นเอง เอาให้มันสะใจไปเลย

เพราะเรารู้ดีอยู่ว่าเราทำอะไร ไม่มีใครทำเราได้อย่างแน่นอน