มีใครในที่นี้รู้จักคำว่า การตื่นรู้ทางจิตวิญญาณ หรือ spiritual awakening บ้างคะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย กล้วยเน่า, 9 มกราคม 2018.

1. ppjjbelieve

ppjjbelieve สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2021
    กำลังเจออยู่เลยค่ะ ได้โปรดเมตตาช่วยด้วยคืะ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามทำตามวิธีที่บอกนะครับ
    เป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดีที่สุดแล้วครับ
    แต่ต้องสู้ๆหน่อยครับ

แต่ถ้าไม่ไหว ถ้ามีเหตุการณ์
    อะไรให้ทักมาในช่วงวันโกนหรือวันพระได้อาจจะช่วยป้องกันได้บ้างแต่อย่างว่ามันแค่ชั่วคราว

เคสแบบนี้เจอมาเมื่อแปดปีก่อน สี่ถึงห้าคน
    ทุกวันนี้ปกติและพัฒนาทางจิตกันทุกคนครับ

แรกๆจะเป็นเหมือนที่เราเป็นนั่นแระ เรื่องปกติ
    พวกที่เคยช่วยหนักนะ วันพระวันโกนต้องมารวมกัน อยู่ในห้องพระยังเป็นกัน
    มันมีอะไรซับซ้อนซ่อนอยู่

ปล แต่วิธีที่แนะนำไปรับรองว่าอนาคตหายขาดแน่นอน สำคัญว่ากลัวจะถูกปิดกั้นไม่ให้สนใจข้อที่แนะนำมากกว่าตอนนี้ สู้ๆหน่อยนะ

3. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,003