มเหศวรชินเขียวกรุวัดพระศรีฯมีจริงไหม

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Kohkung, 1 พฤศจิกายน 2020.

1. Kohkung

Kohkung สมาชิกใหม่

ผมมีมเหศวรชินเขียวสวยๆหนึ่งองค์ จริงอยากจริงถามพี่ๆครับ ว่ามีจริงไหมพระมเหศวรชินเขียวกรุวัดพระศรีฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. montrik

montrik แดง แดนอุทัย สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    74
    https://www.khaosod.co.th/newspaper-column/amulets/news_3890737
    อ้างอิง

หลายอาจารย์ บอกตรงกันว่า พบแต่ชินเงินเท่านั้น
    แต่ต้องดูว่า ความเขียว เกิดตรงไหน อย่างไรด้วยครับ
    เพราะอาจเกิดจากพระองค์อื่น เนื้ออื่นที่อยู่ในกรุเดียวกันทำปฎิกิริยานานหลายปี
    (ความเห็นส่วนตัว แค่สันนิษฐานเอา)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2020
  3. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องชินเขียวเป็นเรื่องที่มีมานานและยังไม่รู้จบตั้งแต่ ศวร1 ยัน ศวร4 ชินเขียวมีจริงหรือไม่ ตอบยาก ผมดูจากความเก่าและธรรมชาติของพระเป็นตัวตัดสิน ในเรื่องการซื้อขาย ความเห็นส่วนตัวนะครับ