มโนมยิทธิฝึกยากไหมคับ..ผมไม่เข้าใจเลย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย mtsir, 19 เมษายน 2005.

1. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    เออ..ใช่ครับไปถึงไหนกันแล้ว ถ้าท่านทั้งหลายยังผ่านไปผ่านมาในเวปนี้กรุณาเล่าให้ฟังด้วย ผมเคยไปนั่งฝึกที่บ้านสายลมด้วย เห็นแว๊บเดียวแต่เป็นพระพุทธรูปแบบจีน แว๊บขึ้นมานิดเดียวจริงๆ แล้วก็ไม่เห็นอะไรอีก ครูที่ฝึกถามตอนหมดเวลาว่าเห็นอะไรไหม ผมตอบว่าไม่เห็นครับ เพราะว่า แว๊บเดียว