ยังจำได้ไหม - รวงทอง ทองลั่นทม

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ppojai, 28 พฤศจิกายน 2010.

1. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) ปายซื้อโน๊ตบุคส์มาใหม่ เขามีเวปแคมด้วย เลยลองอัดวิดิโอการ์ตูนแล้วใส่เสียงพี่ใจ ส่งยูทู้ป ครายดูแล้วกระตุกหรือ... ถ้าฟังยูทู้ปไม่ได้ก็ฟัง...ยูแท๊ปคลิกวงกลมเพลงข้างล่างฟังได้เลยคร้าท่านผู้มีอุปการะคุณทั้งหลาย .....โปรดทราบ...(k)
    :cool: เพลงนี้มอบเป็นพิเศษสำหรับพี่กะล่อนทองของน้องพอใจจ๊ะ

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/7EM5RcNYr0w?hl=en&fs=1 width=425 height=344 type=application/x-shockwave-flash allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true">

[MUSIC]http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=1245771[/MUSIC]

<EMBED id=music pluginspage=http://microsoft.com/windows/mediaplayer/en/download/ src="" width=320 height=50 type=application/x-mplayer2 showcontrols="true" showstatusbar="-1" autostart="true" loop="true">
    </EMBED>
    <INPUT id=song1 onclick=document.all.music.filename=document.all.song1.value; type=radio value=http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=1245771 name=Music>ยังจำได้ไหม..พอใจ
    --------------------------------------------------------------

ยังจำได้ไหม ( C )
    รวงทอง ทองลั่นทม
    C

ดนตรี 4 Bars..2...3...
    4..ยังจำได้ไหม ถึงใคร คน หนึ่ง
    ซึ่งเคยบอกว่ารัก รัก รัก ยิ่งนัก
    ยังจำได้ไหม ถึงใคร คน หนึ่ง
    ซึ่งคุณ สมัคร เป็น ทาส ดวง ใจ
    เพ็ญเดือนสิบสอง น้ำนอง ตลิ่ง
    อกคุณ แอบอิง อก หญิง คนไหน
    ยังชมว่าสวย เหมือนดั่ง เดือน ผ่อง
    เฝ้าปอง รัก ใคร่ จำ ได้ ไหม คุณ
    คุณชมดวงตา ว่าสุก เหมือน ดาว
    คุณชม ผิวสาว ว่า ขาว เหมือน นุ่น
    คุณชมกลิ่นแก้ม ว่าหอม ละมุน
    ซ้ำ ชม ว่า อุ่น ยาม หนุน อุรา
    ซึ่งคุณเคยบอกว่ารัก รัก รัก เท่าฟ้า
    ซึ่งคุณเพ้อว่า เป็นยอดบูชา ของ คุณ
    ดนตรี 8 Bars..6...7...
    8..คุณชมดวงตา ว่าสุก เหมือน ดาว
    คุณชม ผิวสาว ว่า ขาว เหมือน นุ่น
    คุณชมกลิ่นแก้ม ว่าหอม ละมุน
    ซ้ำ ชม ว่า อุ่น ยาม หนุน อุรา
    ซึ่งคุณเคยบอกว่ารัก รัก รัก เท่าฟ้า
    ซึ่งคุณเพ้อว่า เป็นยอดบูชา ของ คุณ...

(k):'(({):boo::mad::cool:
    file music

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2015
  2. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    Cut!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

---------------------------

แบบมะรีบ อิอิ เพราะทางโล่งงง นกกะธิดากรรไกรทองมะอยู่ อิอิ

เพราะมากคร้า แต่ยูตุ๊บมันช้า กาตุก ๆ อ่ะคร้า

ขอฟังแบบปกติก่อนแร้วกันน๊าคร้า P'ใจ

3. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    เอาดอกไม้มาเปนกำลังใจให้ P'ใจด้วยคร้า ม๊วฟฟฟฟฟฟฟฟ^-^

4. ppojai

(k) ขอบคุณน้องมุขมาก ๆ คร้า...ที่ตัดเพลงให้....พี่ใจกำลังหัดอัดวิดีโอยู้ทู้ปค่ะ
    น้าน นานกว่าจะส่งขึ้นเวปได้...เพิ่งทำเป็นครั้งแรกคะ
    จริง ๆ แล้วฟังจากยูแทป เสียงจะชัดแจ๋วกว่านะคะ
    แต่รูปการ์ตูนแอนนิเมชั่นก็น่าร๊ากกก ซะไม่มีเลย
    ดูไปยิ้มไป เพราะเขากระพริบตาไปมา..ค่ะน้องมุข

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2010
  5. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

ช่างไพเราะเพราะพริ้ง อะไรเยี่ยงนี้.....ชอบๆๆๆๆๆ

6. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG] จำได้อยู่จร้าาา ระบบอัดใหม่นี่
    เสียงพี่ใจเพราะขึ้นบานตะไทเล๊ยยยย
    ไฮเทคน่าดู เรายังงมไรไม่ได้ซ๊ากกกอย่าง....

7. ppojai

(k) ขอบคุณน้องตั้นมาก ๆ นะคะที่แวะมาฟังเพลงพี่ใจ และชมว่าไพเราะเพราะพริ้ง ...เยี่ยงนี้ แหม...พูดราว...กับอยู่ในรัชสมัยพระพุทธเจ้าหลวงเชียวนะ...(k)

8. ppojai

(k) ชอบรูปภาพคุณนายเสื้อเหลืองนี่ที่ซู๊ดเลยค่ะน้องไร..น่าเอามาเป็นโลโก้จังเลย....สวยงามสง่าจัง...ขอบคุณที่ชมว่าเพราะและไฺฮเทคนะจ๊ะ งมไปเรื่อย ๆ เหมือนกับน้องไรล่ะจ้า ๆ ๆ ตามเวลาและโอกาสอำนวย ลองผิด ลองถูก น้องไรน่ะ ใกล้สำเร็จแล้วนะ ร้องส่งมาอีกหลาย ๆ เพลงนะคะ พี่ใจจะรอเป็นเจ๊ดันนนนนนนนนนนน ดันนนนนนนนน ให้สุด ๆ เลยจ๊ะ คนดี...(k)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2010
  9. อรชร

อรชร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ พี่ใจ
    เพราะ...มากๆๆๆๆๆๆค่ะ

10. ppojai

(k) ขอบคุณน้องน่าน มาก ๆ นะคะ
    ที่ชมพี่ใจว่าร้องได้เพราะ..มาก ๆ ปลื้มจังเลยคะ(k)

11. Mookiejoy

Mookiejoy เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    พี่ใจจ๋า ขยันจริงๆเลยเนาะร้องเพลง อิจฉาจังเลย ทำงานมาเหนื่อยๆมาหลายเครียดแบบนี้มีความสูขค่ะ อิอิ เมนท์เกี่ยวกับเพลงมั๊ยเนี๊ย..

12. ppojai

(k) ม่ายเป็นไรคะ ขอเห็นหน้าน้องหมูกี้จอย แว่บเข้ามาก็ดีจายแล้ววว...ค่ะ เม้นท์อารายก็ได้ พี่ใจชอบ...อ่านอยู่แล้ว ขอให้มาคลิกฟัง..เถอจ๊ะ
    มาตั้งตี 1 ฟ่า ๆ ว๊าว ๆ ๆ บ้านที่หนูอยู่น่ะ กี่โมงคะนี่... (k)

13. coincidence

coincidence Active Member

24 สิงหาคม 2010

จำไม่ได้ค่ะ คิดว่า รวงทอง มาร้องเองค่ะ

14. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    [​IMG][​IMG]
    พี่ใจร้องเพลงเพราะ ขึ้นกว่าเมื่อก่อน หนูจำไม่ได้ค่ะ อะๆๆๆๆๆ

15. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เราก็ช๊อบ ชอบ เหมาะแล้วที่พีใจร้อง ถ้าเราร้องเค้าต้องจำไม่ได้แน่ ๆๆ (smile)
    คุณชมดวงตา ว่าสุก เหมือน ดาว

16. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

พี่กะล่อนทองของน้องพอใจนี่คงจะหล่อมักๆๆๆ แต่ม่ายรู้ว่าจาหล่อแบบสอง

หนุ่มหล่อนี่อะเป่า...อิอิ เพลงนี้เพราะสุดๆ เลยค่ะพี่ใจ

17. ppojai

(k)ขอบคุณ คุณ oincidence ที่แวะมาเพลงคุณรวงทองนะคะ แถมยัง..ชมว่ารวงทองมาร้องเอง น่ารักเจง ๆ พี่ใจชอบให้ชมค่ะ (k)

18. ppojai

(k) จุฟ จุฟ จุฟ ซะ 3 ทีจะได้จำพี่ใจคนเดิมได้...จำได้หรือยังคะ คนเก่ง... (k)

19. ppojai

(k) จ๊ะ น้องดอกสร้อย........ขอบคุณที่ชมว่าพี่ใจเหมาะกับเพลงนี้นะคะ

(k) เพลงสุนทราภรณ์ส่วนใหญ่คำจะสวย...ร้องไป..เคลิ้มไป ค่ะ น้องสร้อย.(k)..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2010
  20. ppojai

(k) พี่กะล่อนทอง หล่อมาก ๆ ค่ะนู่พิมพ์ ถ้าเห็นหนูจะตะลึงนะจังงังงงง
    เด่ว ...พี่เขาคงมาเม้นท์ เพราะส่ง เอสเอ็มเอส ไปแจ้งแล้วตอบกลับมาแล้วค่ะ

อิอิอิ เจ้าชายแขกที่นู่โพสน่ะ หล่อน้อยกว่า พี่หมอ..กะล่อนทองของพี่ใจจิ๊ดนึง...ค่ะ...

ส่วนคุณตา..90 ขวบนั่น ถ้าอายุใกล้ ๆ ก็น่าจะหล่อใกล้เคียงกัน...นะคะนู่พิมพ์ (k)