ยันต์มหาเสน่ห์ "หนูกินน้ำนมแมว" และ เหรียญคุ้มภัย คบ.บุญทัน วัดพระธาตุจอมแจ้ง ( 8 พ.ย. 51 )

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 15 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนากับทุกๆท่านทีร่วมบุญครั้งนี้ครับ.....................

ขอให้กาลบุญในครั้งนี้ส่งผลให้ทุกท่านสมดังปราถนาด้วยเทอญ...........

2. benjee

benjee Active Member

ได้โอนเงินเข้าบัญชีแล้วค่ะ (วันที่ 02/10/51 เวลา 12:33 น.- BBL)

จำนวน 580 บาท

สถานที่ส่ง จะแจ้งให้ทราบนะคะ

3. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ได้รับของเรียบร้อยครับ ขออนุโมทนาครับ และพร้อมปฏิบัติหน้าที่ อิอิ

4. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้แวะเข้าไปทําบุญแล้วครับ เนื่องจากต้องขับรถจากกรุงเทพพาคุณแม่ไปทําธุระ เมื่อมีเวลาจึงเข้าไปทําบุญ อย่างที่พี่ๆเค้าบอกครับส่วนมากคนที่ไปจะไม่รู้ว่ามีที่นี่ ทําให้คนไปทําบุญน้อย พอผมได้เข้าไปทางวัดต้องการปัจจัยมาบูรณะหลายอย่างครับ อย่างช่อฟ้าก็หักแล้วด้วย พอผมบอกทางวัดว่ามีเพื่อนๆในบอร์ดนําข้อมูลแนะนําทางวัด ทางวัดดีใจมากครับ สุดท้ายผมขอให้เพื่อนๆญาติธรรมทั้งหลายช่วยๆกันนะครับ ไม่ว่าจะด้านใหนด้านนึงตามแล้วแต่สภาวะปัจจุบันของแต่ละคน สาธุๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2008
  5. อัสดงส์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143 KB
      เปิดดู:
      284
  6. อัสดงส์

ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      268
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2008
  7. อัสดงส์

ขนาดไฟล์:
      143.9 KB
      เปิดดู:
      277
  8. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ........................

รับทราบครับ

ขออภัยที่ตอบกระทู้ช้าไปหน่อยครับ

ไปวัดเขาแร่ กับพระธาตุจอมแจ้ง เพิ่งกลับมาถึงครับ

เอาของที่จะแจกกฐิน ไปเสกเพิ่มอีก 3 พิธี

......................

จะส่งของให้พรุ่งนี้นะครับ

ขอโมทนาบุญอย่างสูง

9. ธัมมานุสรณ์

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>billyy<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: 03-10-2008 05:19 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 250
    ได้รับอนุโมทนา 53 ครั้ง ใน 11 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->จินตสมาธิ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->พระอาจารย์พรต วัดห้วยคู้ หมู่ 5 ต.ดอนคา อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี
    จะจัดการฝึกจินตสมาธิและพลังปราณเพื่อผดุงผู้ป่วยเรื้อรัง

สามารถรักษาโรคได้ดังต่อไปนี้
    เบาหวาน, หอบหืด, ข้อไหล่ปิด, ไมเกรน, ภูมิแพ้, กะเพาะเรื้อรัง, ปวดประจำเดือน, ความดำต่ำ-สูง, ประหม่าในที่ชุมชน, โรคเครียด

วันที่ 11 ตุลาคม 2551 เวลา 13.00-17.00 น.

รายละเอียดดูได้ในเวปด้านล่างค่ะ

http://palungjit.org/showthrea...83#post1540483

ฝากประชาสัมพันธ์ด้วยนะคะ

..........................................

ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่กรุณาให้ข้อมูล

</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. ธัมมานุสรณ์

..............................

โอเคเลยครับ

พอดีว่า เพิ่งกลับมาจากสุโขทัย แพร่ ครับ

เดี๋ยวจะลงให้ภาพให้ดู

ขอบคุณที่ติดตามาตลอดนะครับ

..............................

11. ธัมมานุสรณ์

อัสดงส์

ผมได้แวะเข้าไปทําบุญแล้วครับ เนื่องจากต้องขับรถจากกรุงเทพพาคุณแม่ไปทําธุระ เมื่อมีเวลาจึงเข้าไปทําบุญ อย่างที่พี่ๆเค้าบอกครับส่วนมากคนที่ไปจะไม่รู้ว่ามีที่นี่ ทําให้คนไปทําบุญน้อย พอผมได้เข้าไปทางวัดต้องการปัจจัยมาบูรณะหลายอย่างครับ อย่างช่อฟ้าก็หักแล้วด้วย พอผมบอกทางวัดว่ามีเพื่อนๆในบอร์ดนําข้อมูลแนะนําทางวัด ทางวัดดีใจมากครับ สุดท้ายผมขอให้เพื่อนๆญาติธรรมทั้งหลายช่วยๆกันนะครับ ไม่ว่าจะด้านใหนด้านนึงตามแล้วแต่สภาวะปัจจุบันของแต่ละคน สาธุๆ

เปิดดูไฟล์ 414517 [/quote]

...........................​

หลวงพี่บุญยงค์ บอกผมว่า "คุณไปถึงช่วงกลางวัน" ครับ​

แต่เผอิญว่า ผมมาจากเขาแร่ สุโขทัย แวะไปพระธาตุสุโทนแพร่

แล้วกว่าจะไปถึงพระธาตุจอมแจ้งก็หัวค่ำแล้ว ก็เลยไม่ได้เจอกันเลย

ขอบคุณมากเลยครับ ที่กรุณาถ่ายรูป
    มาให้ชาวเวปพลังจิตได้ดูกัน​

สัปดาห์นี้ จะมีของใหม่ที่ยังค้างอยู่ เอามาลงเพิ่มครับ

โมทนาบุญด้วยนะครับ

.................................​

12. ธัมมานุสรณ์

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>smilelunar<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 10:36 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 21
    ได้รับอนุโมทนา 296 ครั้ง ใน 20 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ขอจองผ้ายันต์ค่ะ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผ้ายันต์หนูกินน้ำนมแมว หมดหรือยังคะ ยังไม่กล้าโอนเงินเพราะมาช้าแล้ว ถ้ายังไม่หมดขอจอง 1 ผืนนะคะ ช่วยตอบด้วยค่ะ แล้วจะรีบโอนเงินให้ทันทีเลย ขอบคุณมากค่ะ

........................​

ยังมีอยู่ครับ

วันนี้ ไปวัด ได้มาเพิ่มอีกหลายรายการเลย

เดี๋ยวจะลงให้ดูอีกครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. อัสดงส์

...........................​

หลวงพี่บุญยงค์ บอกผมว่า "คุณไปถึงช่วงกลางวัน" ครับ​

แต่เผอิญว่า ผมมาจากเขาแร่ สุโขทัย แวะไปพระธาตุสุโทนแพร่

แล้วกว่าจะไปถึงพระธาตุจอมแจ้งก็หัวค่ำแล้ว ก็เลยไม่ได้เจอกันเลย

ขอบคุณมากเลยครับ ที่กรุณาถ่ายรูป
    มาให้ชาวเวปพลังจิตได้ดูกัน​

สัปดาห์นี้ จะมีของใหม่ที่ยังค้างอยู่ เอามาลงเพิ่มครับ

โมทนาบุญด้วยนะครับ

.................................​
    [/quote] เช่นกันครับ เสียดายวันนั้นผมรีบจึงไม่ได้อยู่ที่วัดนาน และก็ขอขอบคุณนะครับที่นําสิ่งดีๆมาเผยแพร่ ถ้าผมไม่รู้ข้อมูลจากที่นี่เวลาไปแพร่ก็คงไปถึงแค่พระธาตุช่อแฮ อนุโมทนาครับ

14. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ

ขอจองตามรายการข้างล่างครับ
    5. ผ้ายันต์มหาเสน่ห์ ... " หนูกินน้ำนมแมว " 99 บาท
    7. ผ้ายันต์ " ทิพยาธร จิ้กจก เมตตามหาเสน่ห์ " 99 บาท
    8. ผ้ายันต์ ... " ม้าชมนางเมตตามหาเสน่ห์ " 299 บาท
    รวมทั้งสิ้น 500 บาท + ค่าจัดส่ง 50 บาท = 550 บาท
    โอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับ

กรุณาจัดส่งมาที่
    คุณธานุวัฒน์ พรมจันทร์<O:p</O:p
    บริษัท ไดอิจิ คิคากุ จำกัด<O:p</O:p
    เลขที่1010 อาคารชินวัตรทาวเวอร์ 3 <O:p</O:p
    ชั้น 6 ถนนวิภาวดีรังสิต เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2008
  15. ธัมมานุสรณ์

seata

ขอจองตามรายการข้างล่างครับ

5. ผ้ายันต์มหาเสน่ห์ ... " หนูกินน้ำนมแมว " 99 บาท
    7. ผ้ายันต์ " ทิพยาธร จิ้กจก เมตตามหาเสน่ห์ " 99 บาท
    8. ผ้ายันต์ ... " ม้าชมนางเมตตามหาเสน่ห์ " 299 บาท

รวมทั้งสิ้น 500 บาท + ค่าจัดส่ง 50 บาท = 550 บาท

โอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับ

.........................

โมทนาด้วยครับ

จะส่งให้เช้าวันอังคาร

..........................

16. ธัมมานุสรณ์

เช่นกันครับ เสียดายวันนั้นผมรีบจึงไม่ได้อยู่ที่วัดนาน และก็ขอขอบคุณนะครับที่นําสิ่งดีๆมาเผยแพร่ ถ้าผมไม่รู้ข้อมูลจากที่นี่เวลาไปแพร่ก็คงไปถึงแค่พระธาตุช่อแฮ อนุโมทนาครับ[/quote]

...........................

ต่อไปนี้ ก็คงจะได้ไปเรื่อยๆล่ะครับ

17. ธัมมานุสรณ์

รายการวัตถุมงคล
    งานบุญกฐิน และ ร่วมบูรณะ
    วัดพระธาตุจอมแจ้ง อ. เมือง จ. แพร่

* * * * * * * * *

* * พระบรมสารีริกธาตุ* *
    ร่วมบุญกฐิน ปี ๒๕๕๑ พระธาตุจอมแจ้ง
    ( หรือ ขอรับไปบูชาฟรีๆ โดยไม่ต้องทำบุญ ก็ได้ )

รายนามผู้ร่วมทำบุญ บูรับพระบรมสารีริกธาตุ

. . . . . . . . . . . . . . . . . . .

คุณพิมพ์ณิภา 19-09-08 08.40 pm. p. 59 ( 500 บ.)

คุณฮูหยิน 19-09-08 02.32 am. p. 62 ( 100 บ.)

กะหล่ำปลี 19-09-08 02.18 am. p. 61 ( จองไว้ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2008
  18. ธัมมานุสรณ์

วัดพระธาตุจอมแจ้ง อ. เมือง จ. แพร่

1. ผ้ายันต์พระธาตุจอมแจ้ง ( ขนาดใหญ่ )

เป็นเมตตา มหานิยม คุ้มครอง ป้องกันภัย
    สร้างแบบตามพระพุทธดำรัสในตำนานพระธาตุจอมแจ้ง

พระพุทธองค์จึงตรัสแก่พระอานนท์ ว่า ...

... " ... ผู้ใดมีจิตศรัทธา มาสร้างพระเจดีย์ กุฏิ วิหาร บันไดนาค
    ได้มาทำบุญให้ทานนมัสการสถานที่นี้
    บุคคลนั้นจะได้ผลอานิสงฆ์อันยิ่งใหญ่ไพศาล
    ... ทั้งในชาตินี้ และชาติหน้า ...
    จะพลันได้บรรลุมรรค ผล นิพพาน อันใกล้นี้แล

ผู้ที่จะมาสร้างให้เจริญรุ่งเรือง ให้บูชาท้าวจาตุมหาราชทั้ง ๔
    พระอุปคุตมหาเถระ และ พญานาค แม่ธรณี

จะรุ่งเรืองต่อไป ฟ้าฝนจะตกต้องตามฤดูกาล
    พืชพันธุ์ธัญญาหารก็จะงอกงาม คนทั้งหลายจะอยู่สุขสบาย
    ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งปวง ... " ...

... " ... ดูก่อนอานนท์ .. สถานที่นี้ ต่อไปภายหน้า
    เมื่อตถาคตปรินิพพานแล้ว สาวกของตถาคตองค์หนึ่ง
    จะนำเอาอัฏฐิกระดูกหัวแม่มือเบื้องซ้ายของตถาคต
    มาบรรจุไว้ในสถานที่นี้ ให้เป็นที่สักการะไหว้สาของเทวดา
    และมนุษย์ทั้งหลาย ให้เขาได้บรรลุถึงมรรค ผล นิพพาน ...

ต่อไปภายภาคหน้า จะมีพระยาองค์หนึ่ง
    ซึ่งศรัทธาเลื่อมใสในพระพุทธศาสนา
    จะได้มาสถาปนาบูรณะซ่อมแซมให้เจริญรุ่งเรืองต่อไป ... " ...

สีขาว/ดำ . สีขาว/น้ำเงิน . สีเหลือง/ดำ

บูชาผืนละ 99 บาท
    . . . . . . . . . . . . . . . .

ผู้บูชาวัตถุมงคล เพื่อร่วมบูรณะวัดพระธาตุจอมแจ้ง

. . . . . . . . . . . . . . . .

xxx 00-10-51 00.00 apm. p. 00

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2008
  19. ธัมมานุสรณ์

2. ผ้ายันต์พระพุทธเจ้าห้ามญาติ

มีพุทธคุณ ในทางคุ้มครองป้องกันอันตราย อุบัติเหตุเภทภัย ปัญหาทะเลาะเบาะแว้ง ขัดแย้งในครัวเรือน หรือหมู่ญาติมิตร
    อาราธนาให้ป้องกันคุณไสย มนตร์คาถาอาถรรพ์ต่างๆ

สีเหลือง ( ขนาดใหญ่ )

บูชาผืนละ 79 บาท

ผู้บูชาวัตถุมงคล เพื่อร่วมบูรณะวัดพระธาตุจอมแจ้ง

สีเหลือง สีขาว ( ขนาดกลาง )

บูชาผืนละ 59 บาท

20. ธัมมานุสรณ์

3. ผ้ายันต์พระเจ้าเข้านิโรธ

มีพุทธคุณ ในทางคุ้มครองป้องกันภัย ไสยศาสตร์ มนตร์ดำ
    ขจัดสิ่งอัปมงคล เสนียดจัญไรในตัว ในอาคารบ้านเรือน
    เป็นเมตตามหาอุด แคล้วคลาดได้อีกด้วย

บูชาผืนละ 79 บาท

บูชาผืนละ 59 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้