ยายผีป่างดดูดวงเพื่อช่วยเว็บแล้ว..เพราะอะไรตามอ่านค๊า

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 17 พฤศจิกายน 2009.

1. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ดูกับคุณยายฯเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบอกว่าประทับใจ ชอบมาก เสียงคุณยายไพเราะด้วย เอ จะต้องเล่ารายละเอียดดีไหมหน๊า? อย่าดีกว่า(ให้กัลยาณมิตรทุกท่านได้พิสูจน์กันเอาเอง) ท่านใดยังไม่โอนปัจจัยร่วมบริจาค ทำตอนนี้ยังทันนะเจ้าคะ แล้วจะ ทึ่ง อึ้ง ได้บุญ ได้รู้เท่าทันกรรม

ดาวจรัสแสงกราบขอบพระคุณคุณยายฯมากค่ะ เสียดายเหลือ๑คำถามเกี่ยวกับวันศุกร์ที่๔ธันวาคม อิๆ เวลา๒๓.๕๔? แต่ไม่เป็นไรค่ะ รอได้

ขอพรพระคุ้มครอง เจริญในธรรมกันทุกท่านน่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2009
  2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้าน..เหยื่อรายแรกเข้าโพงพางไปแล้วหนึ่งราย แถมยังมาล่อเหยื่อรายใหม่ให้อีก อิอิ...

ขอตัวนอนก่อนนะคะ เพราะว่าวันนี้วันพระจ๊ะ

นอนสมาธิ...

หลับในญาณ ตื่นมาสดชื่นรื่นอุราแท้ๆ

วันพระยายผีป่่าโล่งปลอดผัวจริงๆ คือสามียายผีป่านี่ วันโกน วันพระ เขาจะรู้โดยปริยาย เขาไม่เข้าบ้านทั้งคืนทั้งวัน ยายผีป่ายิง่ชอบ เพราะเราอยู่กับโลกส่วนตัวของเราค่ะ

3. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ทั้ง แม่หมอ ทั้ง คุณดาว
    เล่าก้ดีนะครับ อยากฟัง 55
    คุณยายก็เคย เมตตาดูให้ผม เมื่อคราว ไปครอบครู วิชาทรงธรรม
    หลายๆ อย่างก็ ตกใจ เพราะบางอย่างเราลืมไปแล้ว เพราะ นานมาก ๆ

แต่เวลามีน้อย เลยเวลากลับ ประกอบกับ มีคนรอคิวอยู่ และ สงสาร คุณยาย
    เพราะ นอนน้อยมาก ต้องรับแขก เช้าจนมืด หลายๆวัน ( ตาแดงด้วย ) เลย ไม่กล้ารบกวนมาก

เอาเท่าที่ คุณยายทักมา เลย อำลา

คุณยายครับ ผ้ายันต์ จันทร์เสี้ยว ผืนนั้น เป้น ของยุคแรกนะครับ เนื้อผ้าเดือวกัน
    เข้าใจว่า ท่าน พตท สรรเพชญ ธรรมาธิกุล เก็บเอาไว้ เอามาแจกสมาชิก ของอาศรม จตุคามรามเทพ ซึ่ง ทุกคนหวงแหนยิ่ง ของแท้แน่ๆ มีลายเซ็นต์ท่านด้วย

อย่างที่คุณยายบอก ว่า ผ้าของท่าน ถ้า ติดไว้ที่ร้าน หรือที่บ้าน จะมี แสงรัศมี
    แผ่ออกมา ก็ตรงกับที่ท่าน สรรเพชญ กล่าวไว้เลย และที่สำคัญ ประสพการณ์ ด้วย โชคลาภดี ( เพื่อ ที่เป้น พ่อค้า ยืนยันมา ) ให้เป็นข้อมูลไว้น่ะครับ เพื่อบอกท่านที่ สนใจ

คันปากจัง เล่าดีไหมเนี่ย รอฟังของคุณดาวก่อน ดีกว่า

ว่าแต่ คุณยาย มี ลดพิเศษมั่งไหมครับ อยากดูอีก เรื่องงานน่ะครับ
    ช่วงนี้ ขนมเลย์เลย กร๊อบกรอบ 555

แหม๋ ไม่อยาก โปรโหมดเลย แต่ ถึงผม จะไม่ใช่ รักไร้พ่าย แต่... คอนเฟิม ว่า อึ้ง ทึ่ง เสียว นะครับ ครบรส 555

ปล. เดี๋ยวถ้าคุณ ดาว ไม่เล่า จะมา เล่าครับ ขอไปนั่ง คิดก่อน แก่แล้วก็งี๊ หลงๆ ลืม ๆ เอ..วันนี้กินข้าวรึยังหว่า ...อิอิ

4. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนัทขาเล่านะคะ เล่าเลยค่ะ ชาวบ้านชาวช่องจะได้ไปดูดวงกับคุณยายฯเยอะๆจะได้ช่วยปัจจัยบริจาคกับทางเวป

ดิฉันไม่ค่อยเก่งกับการเรียบเรียงคำพูด แต่มีความดีใจอย่างไรบอกไม่ถูกที่ได้ดูกับคุณยายฯ ได้รู้เออ ตัวเราเป็นอย่างนั้น ทำอย่างนี้ ปัจจุบันถึงเป็นแบบนี้

ให้คุณนัทเริ่มก่อนนะคะ

5. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ยืนยันความแม่นค่ะ คุณยายได้กรุณาดูให้ก่อนที่จะเปิดกระทู้นี้ค่ะ ขอบอกว่าประทับใจค่ะ เดี๋ยวจะมาต่อคิวด้วยค่ะ

6. wasinee

wasinee Active Member

17 มิถุนายน 2009
    ฟังจากที่คุณดาวจรัสแสง และคุณนัทเล่ามาคร่าวๆ แล้วรู้สึกตื่นเต้นค่ะ ลุ้นผลของตัวเองด้วยน่ะค่ะ และดีใจที่ตัดสินใจให้คุณยายดูให้ ผลเป็นอย่างไรแล้วจะมาเล่าให้ทุกๆคนฟังนะคะ

7. wasinee

เมื่อวานได้อ่านคร่าวๆเรื่องผ้ายันต์อ่ะ รู้สึกสนใจมากเลย ขอข้อมูลเพิ่มเติมได้มั๊ยคะคุณนัท ขอบคุณนะคะ

8. nongkull

nongkull เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    ตามมาแอบอ่าน แฟนฟันแท้ เอ๊ย พันทางแล้วกัน
    อ่านแล้วคลายเครียดดีจัง หุหุ

9. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ตามมาให้กำลังใจคุณยายในกระทู้นี้ครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับคุณยาย เดี๋ยวไม่มีใครมาเล่าประสบการณ์ชีวิตอันโชกโชนผ่านร้อนผ่านหนาวผ่านวิกฤตการณ์มานับไม่ถ้วนให้ฟังครับ คิกๆ

10. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ไว้ค่ำๆ นะครับ

11. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    โฮะๆๆๆ น่าแปลกเหมือนกันเนาะ ทั้งน้องนัท พี่นัท ตามมาเป็นพ่อยก แม่ยกให้ยายทั้งก๊วน หึหึ สงสัยว่าทริปหน้าต้องไม่พลาด

จริงม่ะคุณพี่

สรรพคุณของยายไม่ต้องบอกรับรองว่าอึ้งแน่ๆๆพี่น้องเอ่ย

12. DevilBitch

แหม..พ่อยกแม่ยกมาช่วยกันยกยายผีป่ากันใหญ่ ขอบอกก่อนนะคะว่า เนื่องจากดูให้แต่ละท่านนี่ หากต้องเจาะทะลุมิติ ยิ่งเจาะไกล ยายผีป่าเนี่ยน็อคเลยนะเจ้าคะ คืนนี้ดูให้อีกหนึ่งท่านที่ให้สัญญาไว้ นี่ยังเรียกพลังกลับมายังไม่เต็มที่เลย ของีบชาร์ตแบตก่อนนะคะ เดี๋ยวแบตไม่พอที่จะดูให้เหยื่อรายต่อไป

.....................

13. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    สงสัยคุณยายเจาะลึกแน่ๆเลย ถึงได้เสียพลังเยอะขนาดนึ้ หรือว่าคนที่ใหุ้คุณยายดูมีอะไรยุ่งเหยิงไปหมดหว่า นอนห่มผ้านะครับคุณยาย เดี๋ยวเป็นหวัด

14. West Wind

West Wind เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายคะ ไม่ทราบว่าคุณยายจะดูแทนให้เพื่อนคนนึง โดยผ่านข้าพเจ้าได้รึป่าวคะ
    เค้าไม่ใช่คนไทยหน่ะค่ะ แต่มีความเชื่อเรื่องนี้
    หรือว่าต้องให้เค้าคุยกับคุณยายเองตัวต่อตัว เท่านั้น

15. wasinee

สวัสดีคร่าคุณยาย แวะมารออ่านตั้งแต่เช้าเลยค่ะ สงสัยคุณยายจะน๊อคแล้วรึเปล่าคะเนี่ย

อย่าเพิ่งน๊อคนะคะ ช่วยวาก่อนจร้าาาาาาาาา

สงสัยอดีตวาคงยุ่งเหยิงแน่ๆเลยค่ะ

พักผ่อนเยอะๆนะคะคุณยาย

16. wasinee

ขอบคุณค่ะคุณนัท

17. DevilBitch

คืนนี้ยายผีป่าจะไปกินเลี้ยงโต๊ะจีนของชาวอิสาณ (เฮ้อ...การจัดงานอิสาณบ้านเฮาแต่ต้องมากินโต๊ะจีนนี่มันไม่ได้รมณ์เรยเจงๆ พับผ่าสิธ่อเอ๊ย!)

สัญญากับคุณวาสินี ว่าจะส่งข้อความส่วนตัวไปให้เรื่องที่คุยกันไว้เมื่อคืน ขอส่งหลังงานเลี้ยง รอหน่อยนะคะ แม่หมอนี่แกแล้วแต่ว่าจะมีเวลาตอนไหน แบตเต็มไหม

ว่าแต่ว่า คุณวาสินีเป็นเหยื่อรายที่สอง ไม่ทราบว่า พอใจการโดนยายผีป่าหลอกมากน้อยเพียงไรจ้ะ ไม่ต้องเกรงใจนะคะ เอามาเผาได้เลย

18. DevilBitch

โฮ๊ะๆ...สงสัยว่างานนี้มีลูกค้าต่างชาติหลงมาเป็นเหยื่ออีกหลายรายเป็นแน่

เอ...ภาษาเราก็เข้าป่าเข้าพงไปเยอะแล้วตั้งแต่ไม่ได้ใช้มันติดต่อกัน

เอาเป็นว่า ต้องได้คุกับเขาด้วย จะได้ลดการใช้พลังงานหลายช่วง และขอล่ามแปลด้วย ถ้าอันไหนยายผีป่่าพูดได้เอง จะพูดไป (ส่วนเขาจะเข้าใจหรือไม่ เรื่องของเขาเนาะ อิอิ)

เอ...ต้องใช้ภาษาด้วย สงสัยต้องคิดแพงขึ้น น้าน...เลือดเริ่มขึ้นเป็นเส้นๆ ที่หน้าแล้วโว้ย

19. minna19

minna19 Active Member

10 สิงหาคม 2009
    สวสัดีค่ะ
    หนูไม่ใช่คุณวาสินี แต่เป็นคนที่คุณยายดูให้ทางโทรศัพท์เมื่อวาน
    โดยรวแล้วก็โอเคนะคะ คุณยายมีสัญญาจะส่งข้อความทาง PM ให้
    อย่าลืมนะคะ ส่วนเรื่องความแม่นต้องรอดูเหตุการณ์บางอย่างที่คุณยาย
    บอกไว้ ถึงจะรู้ว่าแม่นแค่ไหนนะคะ
    ขอบคุณ คุณยายมากๆนะคะ
    ขออนุโมทนาบุญกับยายผีป่าด้วยค่ะ

20. wasinee

คุณยายคะ wasinee อ่ะ่วาเองจร้าา ของวาดูทางข้อความส่วนตัว คุณยายบอกว่าจะดูให้วาตั้งแต่เมื่อวานแล้วจร้าาา ที่ดูทางโทรศัพท์ คนแรก คุณดาวจรัสแสง คนที่สองที่คุยกะคุณยายเมื่อคืน น่าจะเป็นคุณ minna19 นะคะคุณยาย

พอเช้ามาถึงที่ทำงาน วารีบเปิดคอมก่อนเลย แบบว่าลุ้นจะมาดูคุณยายทำนายให้อ่ะค่ะ ปรากฎว่าไม่มีข้อความเข้า เลย

วานึกว่าคุณยายไม่ได้รับข้อความที่ส่งไปให้ เลยส่งถามคุณยายอีกทีว่าได้รับรึเปล่า

ตอนนี้ถึงบางอ้อแล้วจร้าาาาา

คริๆๆ คุณยายจำผิดคนนี่เอง

ของวารอได้จร้าคุณยาย คุณยายดูไปแล้ว 2 คน เหลือวาคนเดียวละคะตอนนี้

เสาร์-อาทิตย์ วาหยุดนะคะ แต่จะพยายามเข้าเน็ตมาอ่านคำตอบคุณยายให้ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะคุณยาย