ยายผีป่างดดูดวงเพื่อช่วยเว็บแล้ว..เพราะอะไรตามอ่านค๊า

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 17 พฤศจิกายน 2009.

1. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ขอให้คุณยายมีสุขภาพแข็งแรง จะได้มาหลอกผมอีกนะครับ

2. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว ยาย หนูโทไปหายายเรียบร้อยแล้วนะคะ

แบบว่าใจร้อน โอนเงินวันศุกร์ ก็โทไปวันนั้นเลย ติดเสียด้วย ได้คุยกับยายชั่วโมงนึงแน่ะ
    เกรงใจลูกกับสามียายจะแย่ แบบว่าดึงเวลาครอบครัวเขามา

พี่สาวหนูก็สนใจจะเป็นเหยื่อยายอยู่น๊า

แต่ติดตรงที่พี่สาวทำงานช่วง ทุ่มถึงสามทุ่มทุกวันเลย

ไม่ทราบว่าถ้าโทไปเวลาอื่น ยายจะสะดวกดูไหมคะ

ขอให้ยายหายป่วยเร็วๆนะคะ

3. someting

someting เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2008
    คุณยาย รบกวนทำนายฝันให้หน่อยค่ะ
    นุ๋ฝันว่าเห็นพระราชินี
    และก็เหมือนฝันเห็นเลขที่บ้านใหม่ ที่กำลังจะไปซื้อ แต่จำเลขไม่ได้แล้ว

คุณยายทำนายฝันให้ทีค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

4. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    วันนี้น้องชายท่านหนึ่งร้อนใจมากอุตส่าห์โทรมาก่อนเวลา บอกว่าโทรไปหาหลายอาจารย์แล้วแต่ยังไม่สบายใจ
    ก็บอกตามตรงนะคะพ่อคุณว่า อยากตอบ แต่ฝืนสังขารไม่ไหว
    โหย...นี่ถามเสียหลายหมอ แต่ละหมอก็ขึ้นชื่อทั้งนั้น แล้วยายผีป่าโนเนม จะช่วยได้เร้อพ่อ
    จ๋า
    "น้องชายท่านหนึ่ง" คือผมเองครับคุณยาย ต้องขอโทษคุณยายด้วยครับ ที่โทรรบกวนคุณยายหลายครั้ง หลายวันจนน่ารำคาญครับ ผมทุกข์แต่ไม่ท้อครับ พยายามหาทางออกให้เจอ แต่ก็ยังไม่เจอครับ เลยต้องขอพึ่งคุณยายครับ แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้พึ่งคุณยายเสียทีครับ ไม่เป็นไรครับ ผมต้องขอขอบพระคุณ คุณยายเป็นอย่างสูงครับ ที่พยายามจะช่วยผมครับ แต่เพราะโชคไม่อำนวยช่วยกระมังครับ ก็คงต้องยอมรับในโชคชะตาครับว่าตอนนี้ ผมอาจจะบุญน้อย คงต้องค่อย ๆ เติมบุญทีละนิด ทีละน้อย ครับ อ่านธรรมะ ฟังธรรมะ มาก็เยอะ มาก็มากครับ แต่ถึงคราวตกทุกข์ ได้ยาก "ใจกับเป็นทุกข์สะงั้น" ครับ ปล่อยวางไม่ได้ แสดงว่าใจผมมันไม่ยอมรับ ใจก็เลยเป็นทุกข์ครับ ยอมรับแล้วต้องอุเบกขา วางเฉยได้ รับรู้ตามความเป็นจริง รู้เฉย ๆ แต่ใจผมยังทำไม่ได้ครับ ร้อนรนอยู่ภายใน ร้อนรุ่มอยู่ลึก ๆ เลยทำให้นึกถึงคำสอน ของสมเด็จเจ้าคุณนรรัตน์ ฯ ของจริงนิ่งเหมือนใบไม้ ของพูดได้นั้นไม่จริง แสดงว่าใจผมยังไม่ใช่ของจริง ยังนิ่งไม่ได้เมื่อเจอกับสุขเจอกับทุกข์ ยังนิ่งยังวางไม่ได้ ไปยินดียินร้ายกับมัน ใจก็เลยเป็นทุกข์ รู้เฉย รู้เฉย แล้วก็นึกถึงคำสอนของหลวงปู่ชา วัดหนองป่าพง ผมอ่านเจอใน นสพ.ไทยรัฐเมื่อเข้าทำงานใหม่แล้วตัดเก็บไว้อ่านเป็นคติเตือนใจตนเอง "ทุกข์ยึด เพราะอยาก" "ทุกข์มาก เพราะพลอย" "ทุกข์น้อย เพราะหยุด" "ทุกข์หลุด เพราะปล่อย" ปล่อยในที่นี้คงต้องใช้ปัญญาขั้นสูงอย่างพระอริยะเจ้า น่ะครับ ไม่ใช่ปล่อยปละล่ะเลย น่ะครับ (ตามความเข้าใจของผม) ไม่ทราบจะถูกหรือผิดครับ คือ "ปล่อยในความยึดมั่นถือมั่น ในขัณ ๕" ความทุกข์ของผม คงต้องใช้ธรรมะ ในการดับทุกข์ แล้วหล่ะครับ นี่แหละครับ ดั่งคำพระท่านสอน "ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน" ถ้าทุก ๆ คน ทุก ๆ ท่าน ฝึกปฏิบัติธรรมะ ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ได้ดีแล้ว ถึงพร้อมแล้ว ยอมเป็นที่พึ่งแห่งตนได้ทั้งในโลกนี้ หรือในโลกหน้าครับ ผมคงต้องฝึกตน อบรมจิต ให้ดียิ่ง ๆ ขึ้นไปแล้วหล่ะครับ เพื่อเป็นที่พึ่งแห่งตนให้ได้สักวัน ให้รู้แจ้งทั้งโลกนี้และโลกหน้า ครับ สวดมนต์เป็นยาทา วิปัสนาเป็นยากิน ธรรมะขององค์สมเด็จสัมมาพุทธเจ้าแก้ได้ทุกข์โลก จริง ๆ ครับ ที่พิมพ์มาไม่ได้น้อยใจในโชคชะตา หรือน้อยใจคุณยายน่ะครับ คุณยาย พยายามช่วยแล้วแต่ก็คลาดทุกทีครับ ก็ขออนุโมทนาบุญกับคุณยาย และพี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน ในเวปพลังจิตนี้ ด้วยครับ เป็นเวปแห่งบุญ เป็นธนาคารแห่งบุญจริง ๆ ครับ ขออนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ ครับ

5. chaid8800

chaid8800 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ผมได้คุยกับคุณยายแล้วครับ
    -คุณยายไม่ได้ถามข้อมูลอะไรเลยก่อนดูเช่น วันเดือนปีเกิด ผลที่ได้ค่อนข้างตรงครับ
    -ที่บอกว่าค่อนข้างตรงเพราะสิ่งที่คุณยายบอก เกินความสามรถที่ผมจะพิสูจน์ได้ว่าจริงหรือไม่100% เช่นเรื่องอดีตชาติ อย่างไรก็ดี แม้นิสัยในชาติปัจจุบันก็ยังเป็นเหมือนอดีต ก็เลยคิดว่าน่าจะจริงตามที่ยายบอก
    -เรื่องในปัจจุบัน คุณยายก็บอกได้ตรง
    -เรื่องในอนาคต ต้องรอพิสูจน์ แต่ด้วยเหตุปัจจัยในปัจจุบัน ด้วยความคิดของผมเอง ก็น่าจะเป็นเหมือนที่คุณยายบอก

ต้องขอขอบพระคุณ คุณยายที่ดูให้และให้คำแนะนำดีๆครับ(deejai)

6. chaid8800

chaid8800 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    คุณยาย ยังไม่หายเป็นปรกติครับ ยังไออยู่ แต่ก็ยังมีเมตตาช่วยเหลือผู้อื่น (รวมทั้งผมด้วย)

ผมจึงขอรบกวนคุณยายเป็นเวลาไม่มาก เพื่อคุณยายจะได้มีเวลาพักผ่อนให้หายมากขึ้น มีเวลาช่วยเหลือเพื่อนๆท่านอื่นๆที่รอความช่วยเหลือจากคุณยาย

เลยอยากบอกกับเพื่อนๆว่า จะดีไหมที่จะใช้เวลาคุยกับคุณยายให้สั้นที่สุดเท่าที่ทำได้ เพื่อให้เพื่อนที่เดือดร้อนจริงๆมีโอกาสได้ปรึกษาคุณยาย และเพื่อที่คุณยายจะได้มีเวลาพักให้หายบ้าง (deejai)

7. chachamnan

chachamnan เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    คุณยายมาดูดวงอยู่กระทู้นี้เอง เดี๋ยวก่อนมีสตางค์จะดูด้วยครับ

8. chachamnan

chachamnan เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    คุณยายมาดูดวงอยู่กระทู้นี้เอง เดี๋ยวก่อนมีสตางค์จะดูด้วยครับ

9. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะเหยื่อยายผีป่าทุกท่าน อิอิ

........................................

สำหรับท่านที่โทมาครั้งแรกแต่ได้คุยเลยนั้น ก็ถือว่าโชคดีนะคะ แต่บางท่านขยันโทๆๆๆ แต่พลาดนี่ ขนาดโทกลับยังพลาดกันอีก เบื้องบนท่านสอนเราค่ะ สอนให้เรามีการใช้เวลากับสติให้มากขึ้น ท่านโชคดีที่ได้ผ่านการทดสอบนี้ค่ะ

หลายท่านถามมาเรื่องการปฏิบัติ ซึ่งขอตอบว่า

แต่ละท่านบำเพ็ญมาต่างกันในอดีต ยายผีป่าจึงต้องคุ้ยอดีตก่อนว่า ชาติที่ผ่านๆ มาถนัดแนวไหน หากเพี้ยนยังเป็นมิจฉาฯ อยู่ก็จะเปลี่ยนแนวให้ หากดีแล้ว อุ้ยยิ่งโมทนาให้สานต่อค่ะ ดังนั้นแนวที่ตอบแต่ละคนจึงแตกต่างกันบ้าง ตามอดีตกรรมไงคะ แต่สรุปคือเหมือนกันคือ

ปฏิบัติอย่างมีสติ ดูตัวตนของตนเอง ปลดตนเองออกจากสิ่งที่มัน เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ให้รู้ว่ามันมีเกิด ย่อมดับเสมอ อย่ายึดมั่นถือมั่นมันไว้ ค้นหาความจริงของโลกด้วย ศีล สมาธิ ปัญญา ค่ะ

10. mod_x-ray

สวัสดีครับยาย พร้อมแล้วใช่ไหมครับ จะไปโทรไปกวน

11. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โทรไปดูดวงกับคุณยายมาแล้วค่ะพยายามโทรไปหลายครั้ง่ถึงได้ดูฝึกความมีสติกับความอดทนจริงๆค่ะคุ้มกับที่รอมากเพราะหลังจากดูแล้วสบายใจมากอาจมีหลายคนโทรไปแล้วคุณยายยังไม่ว่างขอให้อดทนและพยายามโทรไปบ่อยๆนะคะ ขอบอกว่าคุณยายใจดีมากเสียงพูดเหมือนผู้ใหญ่ใจดีไม่ดุแนะนำดีเหมือนที่หลายๆท่านบอกเลยค่ะ

12. hengymaru

hengymaru Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008
    ยังไม่ได้โทรไปดู ..

เพราะไม่รู้ว่า ยังมีอะไรที่อยากรู้อีกหรอ.. ทุกวันนี้ ชีวิตมันช่างราบเรียบยิ่งนัก ..

ขอจองคิว ไว้วันที่ เจ็บปวดรวดร้าว (ร้องเป็นเพลง) จะโทรไปให้คุณยายหลอกให้ผีซ้ำด้ามพลอยนะค่ะ

13. mod_x-ray

ได้คุยกับยายอีกแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

14. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศยุติการให้การบริการดูดวง ณ บัดนาว!
    สาเหต!
    ข้อหนึ่ง...ยายผีป่าได้แจ้งไว้ว่า หากท่านใดที่บริจาคเข้าโครงการของเว็บพลังจิต.คอม ไม่ว่าท่านจะเคยบริจาคมาก่อนแล้ว หรือบริจาคเพื่อได้สิทธิ์ในการเข้าขอรับการดูดวงจากยายผีป่าเฉพาะกรณี ทุกท่านต้องเข้าไปทำการแจ้งยังกระทู้ที่ท่านเคยบริจาค หรือบริจาค ว่า " ขอใช้สิทธิ หรือบริจาคเพื่อขอรับการดูดวงจากยายผีป่า"
    แต่จากการที่ยายผีป่าเปิดกระทู้มา ได้รับโทรสัพท์รวมแล้วทั้งสิ้น ๔๘ ท่าน บางท่านโทรศัทพ์หาทุกวัน และก่อนเวลา ดูหลายหน จนอาจทำให้ผู้อื่นที่รอคิวเสียเวลาไป แต่พอยายผีป่าได้ตรวจสอบทีมงานท่านหนึ่ง ทราบมาว่า "ในกรณีแจ้งระบุขอสิทธิ์การดูดวงกับยายผีป่ามีเพียง ๔ รายเท่านั้นเอง" ซึ่งมันค้านกับกฎและยอดเงินบริจาคนั้นไม่ได้เพิ่มมากขึ้นเลย
    อาจเป็นเพราะว่า บางท่านเคยบริจาคแล้ว ซึ่งยายผีป่าไม่ได้เข้าทำการตรวจเซ็ค และไม่ค่อยได้ถามชื่อสมาชิก และมีบางท่านถามไป ก็ตอบว่า "ไม่ได้สมัครสมาชิกแต่บริจาคแล้ว" บางท่านบริจาคเพื่อขอดูกับคุณสันโดษ หรือหมอดูทางเวบท่านอื่น ๆ แต่ก็ยังโทรศัพท์มาขอใช้สิทธิ์ดูกับยายผีป่าอีก ซึ่งยายผีป่าขอบอกเลยว่า ท่านที่ติดต่อยายผีป่ามาเพื่อให้ทำนายให้นะคะ แต่ท่านเร่ไปดูมาหลายที่ก่อนหน้า และจะลุยเจ้าใหม่ ๆ เรื่อย ๆ
    ขอบอกว่า ครูของยายผีป่าในความเป็นทิพย์ ท่านจะปัดออกโดยอัตโนมัติค่ะ เพราะเสียเวลาบำเพ็ญของท่านข้างบนค่ะ การดูลักษณะของยายผีป่านี่ใช้พลังมาก เราจึงต้องคัดกรอง เพราะบางเคทเราต้องใช้พลังมาก ยกตัวอย่าง ยายผีป่า หรือแม้กระทั่ง น้องสันโดษ ต้องนอนซมหลายวันทีเดียวค่ะ
    ทางทีมงานก็ได้รับเงินบริจาคพอแล้ว และเว็บสโนว์ต้องการที่จะหารายได้จากส่วนอื่นมาบำรุงเวบนอกเหนือจากการบริจาคจากผู้มีจิตศรัทธาอย่างที่เคยบอกบุญต่อเนื่องมา
    และเข้าใจว่าที่พวกเราทำนั้น ทำเพื่อเวบ ไม่มีผลประโยชน์เข้าตัว แต่คนที่ติดต่อไปหลายรายไม่ได้บริจาคจริง หรือรบกวนเกินเหมาะสม ทีมงานจึงต้องการที่จะให้ยายผีป่า และน้องสันโดษ ที่เปิดบริการเพื่อหาเงินช่วยเว็บพลังจิต.คอม ลักษณะนี้ ปิดการให้บริการ
    ข้อสอง... ทราบมาว่าทีมงานภายในได้ทำการประชุมกัน อาจจะมีการเปิดห้องบริการดูดวง โดยให้บรรดาหมอดูต่างๆ ที่เข้ามาเปิดให้ดูดวง ไม่ว่าจะมาดูฟรี หรือเสียเงิน ต้องเสียค่าสมัครเพื่อใช้พื้นที่ให้กับทางเว็บ จะมีการตรวจสอบข้อมูลเพื่อป้องกันการหลอกลวง เหมือนห้องวัตถุมงคล แล้วผู้สนใจดูดวงต้องติดต่อโดยตรงกับหมอดู โดยทำตามกติกาของหมอดูนั้นๆ ไม่ต้องบริจาคเข้าทางเว็บอีกแล้ว ท่านใดดูฟรีก็ฟรีไป แต่ถ้าเสียค่าดู ท่านก็ต้องทำตามกติกา เช่น ถ้ายายผีป่าเปิดให้โทรศัพ์ดูดวงนะคะ ก็ต้องโอนเงินเข้าบัญชียายผีป่าสำหรับการดูดวง แล้วมีหลักฐานการแจ้งโอน มีการนัดเวลา อย่างนี้เป็นต้น
    และอาจมีข้อจำกัดอื่น ๆ เช่น ดูได้คนละกี่นาที โทได้หนเดียวต่อการโอนเงิน ๑ ครั้ง หรือกี่ครั้งก็ได้ อันนี้ก็แล้วแต่หมอดูกำหนดค่ะ
    ...............................
    จึงเรียนมาสำหรับท่านที่พลาดคิวนะคะ
    และท่านที่ดูแล้วแต่อยากคุยกับยายผีป่าบ่อยๆ แล้วยายไม่ได้รับสาย ติดธุระ หรืออะไรก็ตาม ห้ามโกรธ เพราะให้ท่านกลับไปอ่านกติกาหร้าแรกก่อนนะคะ
    ..................
    ถ้าคิดว่ายายผีป่าทำนายได้ดี ให้คำปรึกษาแล้วได้ทางออกนะคะ คอยเป็นเหยื่อเสียเงินโดยตรงกับยายผีป่านะคะ เมื่อไรเมื่อนั้น แต่ตอนนี้งดค่ะ
    ........................................

15. The-matrix

The-matrix Active Member

14 สิงหาคม 2008
    และแล้วก็กำลังแปรรูปเป็นธุรกิจพุทธพานิชย์

16. pataster

pataster เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับผมบริจาคให้ยายตั้งแต่ ต้นเดือนมกราคมแล้วนะครับ นับผมเพิ่มด้วยนะครับ

ผมว่า..คนที่บริจาคทำบุญกับยายหลายคนนะครับ แต่คงไม่ทราบกัน

สำหรับผมแล้วอันนี้ก็ต้องขอโทษคุณยายด้วย แต่ยืนยันได้ว่าตั้งแต่บริจาคไม่เคยใช้สิทธิ์ทับกับรายการอื่นเลย ไม่เคยแม้แต่จะขอรับพระฟรี อันนี้ยืนยันครับ
    ขอโทษจริงๆเพราะไม่ทราบว่า ต้องไปโพสต์แจ้งกับเว็บมาสเตอร์ด้วย

ถ้าอยากรู้ว่าใครบริจาคให้ยายบ้าง
    นับคนที่มาโพสต์ในกระทู้นี้ ที่เป็น ผู้สนับสนุนบริจาค นั่นชัวร์ที่สุดนะครับ

17. Mapgssc

Mapgssc Active Member

26 ธันวาคม 2009
    เรียนคุณยายผีป่า <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ผมโอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี : 365 - 215 048 - 7 ชื่อบัญชี : Yosutee Thakana เพื่อ Upgrade ram <o:p></o:p>
    เลขที่อ้างอิง 44070 2704D จำนวน 200 บาท และ<o:p></o:p>

โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี : 081 - 2 - 47448 - 7<o:p></o:p>
    ชื่อบัญชี : ดร. ณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระไตรปิฎกฉบับเว็บเวอร์ชั่น <o:p></o:p>
    เลขที่อ้างอิง 44070 2704D จำนวน 200 บาท <o:p></o:p>
    วันที่ 4 ก.พ. 53 เวลา 10:12 น. ครับ<o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    Mapgssc<o:p></o:p>

18. Tanyaluck

Tanyaluck เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจังค่ะ แต่ไม่เป็นไร รอ นโยบายใหม่ ของคุณยาย

19. hengymaru

hengymaru Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008
    อ้าว ไหงเป็นงั้นง่า...

ยอมรับว่า บริจาคเงินเพราะต้องการดูกับคุณยายผีป่าคนเดียวเลย แล้วก็ไม่เคยใช้สิทธิ์การบริจาคกับใครที่ไหนเหมือนกัน แต่เพราะชีวิตยังมีความสุขดี (ตอนนั้นมันก็กลุ้มนิดๆ)
    ก็เลยรอๆๆ จนหมดสิทธิืดูซะงั้น?? ง่า ..

20. PRANEE

PRANEE เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    เสียดายจังเลยค่ะคุณยาย
    ตั้งใจว่าจะโทร.ไปตั้งหลายครั้ง ก็ไม่ได้โทร.สักที (ยังไม่มีเรื่องทุกข์ใจ)

ตั้งใจบริจาคกับเวปพลังจิต..และต้องการดูดวงกับยายด้วย
    แต่ไม่ได้โพสต์แจ้งว่าจะขอใช้สิทธิ์..

ไว้โอกาสหน้านะคะ