ยิ่งสูง ยิ่งหนาว...ยิ่งสูง ยิ่งหนาว...ยิ่งสูง ก็ยิ่งหนาว...

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย mead, 25 พฤศจิกายน 2006.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>mead, miemie </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->

หวัดดีครับ คุณมีมี่ มาปีนเขาด้วยกันคร๊าบ..
    เกาะแน่ะๆนะค๊าบ

2. mead

ขอบคุณครับคุณปอ มาช่วยลากเพลงให้..หนักหน่อยนะครับภูเขาลูกนี้..
    ขอแรงคุณเอ็ม ช่วยหน่อย อิอิ

"Why Do I Love You So" นี่พอได้ครับ..จะจัดให้นะครับ

3. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

"ยิ่งสูง ยิ่งหนาว...ยิ่งสูง ยิ่งหนาว...ยิ่งสูง ก็ยิ่งหนาว..." >> พี่ mead บ่นเหรอคะ อิอิ

4. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ภูเขาลูกนี้ปีืนนานหน่อย... ปีนมาตั้งแต่เมื่อวาน ถึงยอดเขาเสียที .. ว๊าววววไม่ผิดหวัง
    หายเหนื่อยเลยค่ะ ...ชื่นชมๆๆๆ ฟังนุ่มสบายๆ อีกแล้ว ชอบชอบค่ะ ไหนๆ ก็มาแล้ว
    วันนี้ปีนมาแจก tip ถึงบนยอดเขา สูงหนาว แต่ไม่เหงาค่ะ
    @@@ >--$100000---

5. mead

นั่นสิครับคุณโซล ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่นค๊าบ ปีนมาตั้งแต่เมื่อวาน อิอิ ^-^

ถึงยอดเขาแล้ว สูดหายใจลึกๆครับ สูดเอาพลังลมปราณเข้าปอดเยอะๆครับ

ชอบคำนี้จังครับ "หนาวแต่ไม่เหงา" เด็ดเดี่ยวดีครับ..
    > อิอิ มีทิปให้อีก 555 <คุณโซลนี่น่ารักจัง..

6. kib_jang

kib_jang เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    <!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>นังกิ๊บตัวดี, mead </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    มาทันนักร้องด้วย
    คริๆๆ เพราะจังเลยจ้ะ

7. mead

โอววว ดีเลยครับคุณซี กำลังหิว อิอิ :cool:
    กองหนุนเตรียมเสบียงอาหารมารึเปล่านี่ อิอิ..
    ก่อกองไฟแก้หนาว ด้วยกันคร๊าบ..

8. mead

คริคริ ด้วยครับ ชวนคุณกิ๊บ กะคุณปอ มานั่งรอบกองไฟซะเลย อิอิ หนาวแล้ว.. มาครับเพื่อนๆๆๆ

9. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานว่าลืมอะไร.... ลืมตอบน้องสุดที่รักคนนี้นี่เอง..

กร๊ากกกกกกกกกกกกก เหรอคะ อิอิ มาใกล้ๆ ม่ะ.. รัดคอซะเลย อิอิ

ปีนคาน อ่ะดีกว่าปีนต้นงิ้ว อ่ะ อิอิ เห็นด้วย.. หมามุ่ยก็ไม่เอาอ่ะ คัน

เกาะคานดีๆ นะกาย อย่าให้ร่วงล่ะ อย่ามัวแต่ชะโงกดูคนโน้นคนนี้ล่ะ อิอิ

10. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ตามน้องมะลิมาปีนเขาด้วย เข้ามาสูดเอาลมปราณให้เต็มปอดเหมือนที่คุณมีดบอก .........สดชื่นจริงๆๆๆๆ จ้า

11. สะเลเต

สะเลเต เป็นที่รู้จักกันดี

"สาละวัน" มาปีนเขาอิกรอบจ้า
    ไม่สูง...ไม่หนาว....
    เพราะเป็น "สาละวัน"....เฮอะเฮอะ

12. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005

กร๊ากกกกก เกาะไห้เเน่น เเน่น หน่อย นะ น้องนะ กร๊ากกกกเเต่พี่มะลิอะ เกาะซะเเน่นเลยนิ อิอิชับเเน่นเปรี๊ยะ มะยอมลงง่ายๆๆหรอกกเนอะ

อิอิ กายเปลี่ยนเเระ มะปีนเเระต้นงิ้วอะ หันมาเกาะคนเเถวๆๆนี้ดีกะ อิอิ

อะ ภูเขานี้ ไห้พี่มีท ปีนนนนนน ปีนไห้ดีนะระวัง ลาวาด้วยยอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  13. สะเลเต

สะเลเต เป็นที่รู้จักกันดี

ตาม "กองหนุน" มาปีนเขาอิกรอบ
    ขำอีตา "กองหนุน" นี่จิงจิง
    แกหนุนไปทั่วเรย

ฮ้าวววววววววววววววววว
    ยิ่งสูง....ยิ่งหาวววววววววววววววววววววววว
    ง่วงจางงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

(b-oneeye)(b-oneeye)(b-oneeye)

14. mead

ยิ่งสูง ยิ่งหาววววววววววววว...ง่วงกะเขาเหมือนกัน ไปนอนก่อนล่ะป้า
    เดิ๋ยวค่อยปีนต่อ..สะกายรอก่อนนะน้อง..

15. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    โหหหหหหหหหห ล้วครายยจะปีนเป็นเพือนอกายอะ พี มีทททททททท