ยืนยัน...เทวดา อินทร์ พรหม เปรตผี สัตว์นรก...มีจริง

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย paang, 30 ธันวาคม 2005.

1. rin5297

rin5297 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาครับ

2. rosey

rosey เป็นที่รู้จักกันดี

แด่..ผู้รื่นรมย์ในรสพระธรรมยิ่ง...
    ขอกราบอนุโมทนา สาธุ สาธุ..
    [b-wai] [b-wai]

3. icom3fgx

icom3fgx เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ...........ครับ

5. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ แสงทองส่องนำทาง

6. NARKA

NARKA เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    พิจารณาอย่างไร ว่าองค์นี้ได้อาริยะตั้งแต่โสดาบันขึ้นไปแล้ว
    พิจารณาอย่างไรว่าท่านได้อภิญญา
    พิจาณาอย่างไรว่าองค์นี้เป็นสมมุติสงฆ์ ยังไม่เป็นอาริยะโสดา
    หรือสักแต่ว่าเป็นพระแล้วทำบุญ
    ก็ถือว่าดี
    ดีกว่าพวกไปนับถือทรงเจ้าเข้าผีเทวดาสำนักเจ้าพ่อเจ้าแม่ฯลฯ
    พวกนี้นับเป็นบัวใต้น้ำโดยแท้

7. vena

vena เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ

8. ยายทองประสา

ยายทองประสา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    ชาตินี้ต้องหาทางไปกราบพระอรหันตปฏิสัมภิทามหาบุรุษ หลวงตามหาบัวสักครั้ง

สาธุ สาธุ สาธุ

9. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยอ่านเจอในwebแห่งหนึ่งว่ามีพระทางภาคใต้ที่สอนแบบเซนและเขียนหนังสือไว้มาก(หลานคนคงอ่านเจอ และ หลานคนคงเดาได้ว่าเป็นใคร) ท่านบอกว่าเทพพรหมไม่มีจริงพระพุทธเจ้าเผยแผ่พุทธศาสนาในหมู่ฮินดูที่เขานับถือเทพ พรหมเลยต้องยินยอมอะลุ้มอะล่วยไปตามความเชื่อของฮินดู ผมขอยืนยันและนอนยันว่าพระพุทธเจ้าท่านทำแบบนั้นไม่ได้แน่ มุสาเป็นข้อหนึ่งของศีลห้า การกล่าวตู่พระพุทธเจ้าเช่นนี้เป็นการจาบจ้วงมาก บวชเป็นพระแล้วมาสอนอย่างนี้ก็ล้างครูอาจารย์ ผมขอวิจารณ์ตามที่อ่านมานะครับ จะจริงจะเท็จผมไม่ทราบ แต่มีคนเล่าให้ฟังว่าท่านบอกว่าพระไตรปิฏกผิด ท่านจะเขียนใหม่ พอมีคนถามว่าแล้วใครจะรับรองว่าของท่านถูก ท่านโกรธมากกกกกกกกกกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2007
  10. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    หลวงตาท่านเคยเมตตามาโปรดผมในฝัน

ขอกราบอนุโมทนากับคำสอนของหลวงตาด้วยครับ ^^

11. รัก+ยม

รัก+ยม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโฒทนา

12. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    สิ่งต่างๆเหล่านี้คนที่สัมผัสได้เท่านั้น จึงจะเชื่อนะครับ แต่หนทางที่จะนำไปสู่สัมผัสได้นั้น มันค่อนข้างยาก ทำให้คนส่วนใหญ่คิดว่ามันไม่มีอยู่จริง แต่ผมคนหนึ่งหล่ะครับ ที่เชื่อว่าสิ่งเหล่านี้มีอยู่จริงเพราะผมสัมผัสได้จริง เพียงแต่ไม่ชอบเล่าให้ใครฟังเพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรที่จะต้องทำอย่างนั้นนะครับ