รบกวนช่วยดูความฝันผมให้หน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย winter_summer, 6 ธันวาคม 2010.

1. winter_summer

winter_summer สมาชิก

คือ วันก่อน น้องที่คณะบอกจะนำพระบรมสารีริกธาตุมาให้ผม เพราะเห็นว่าผมเป็นคนสวดมนต์

ผมเลยไปเล่าให้พ่อฟัง พ่อเลยบอกว่าที่บ้านก็มีนะ แล้วไปหยิบมาให้ผมดู ผมก็ดูแล้วนำกลับไปวางที่เดิม

หลังจากนั้น ผมก็ฝันแปลกๆได้ 2 คืน

ผมฝันว่า ผมจะต้องไปไหนสักที่ทางเรือ พอเรือมาเทียบท่า เรือก็ยังโคลงไปโคลงมาตามกระแสน้ำที่แรงมาก จนหลายๆคนไม่กล้าก้าวขึ้นและลงเรือ

แต่พอผมก้าวลงเรือ สักแป๊บ เรือก็หยุดนิ่ง ไม่มีอาการโคลง

ผมฝันแบบนี้มา 2 คืนแล้วครับ

พอเมื่อวาน ผมไปถ่ายรูปพลุงานวันพ่อ บริเวณท่าน้ำท่ารถไฟ ติดกับโรงพยาบาลศิริราช ผมกลับถึงบ้านก็ตี 1 กว่าๆ

พอช่วงใกล้เช้าประมาณ 6-7 โมง อยู่ดีๆผมก็ฝันว่า ผมนั่งอยู่ริมชานบ้านสมัยก่อนที่ติดน้ำ แล้วผมเห็นในหลวงนั่งอยูในเรือกำลังตักบาตร แล้วผมก็หยิบกล้องขึ้นมาถ่ายพระองค์ พระองค์ก็หันมาเห็นผมแล้วทรงยิ้มให้ผม แล้วเรือของพระองค์ก็ออกไป

2. dont_worry

dont_worry เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2006
    ฝันแรก สื่อว่าคุณมีแนวโน้มจะมาสร้างบารมีเพื่อช่วยเหลือคนอื่นค่ะ ต้องการนำพาคนอื่นให้พ้นภัย

ฝันที่สอง ฝันว่าถ่ายรูปในหลวงกำลังตักบาตร ก็คล้ายๆกันค่ะ

- การถ่ายรูปก็คือ อาการที่เราเพ่ง มุ่งหวัง ตั้งใจจะทำให้เกิด หรือการอธิษฐานค่ะ

- ในหลวง ในหลวงทรงเป็นพระราชา คนที่ฝันถึงในหลวง (หรือพระองค์อืนๆในราชวงศ์)
    มักจะเป็นคนที่ปรารถนาพุทธภูมิ หรือปรารถนาที่จะสร้างบารมีให้ใหญ่พอที่จะช่วยเหลือคนอื่นๆด้วยค่ะ

ถ้าต้องการไปนิพพานแค่คนเดียว มักจะเห็นเป็นพระที่นับถือ หรือไม่ก็ผู้เฒ่าใจดีแทนค่ะ

ฉะนั้น การฝันว่าถ่ายรูปในหลวงทรงตักบาตร ก็คือการปรารถนาที่จะสร้างบารมีเป็นอาจารย์ใหญ่
    หรือเป็นพระพุทธเจ้าของตัวคุณเองอ่ะค่ะ

ปล. ความฝันนี้มั่นใจที่สุดว่าแปลถูกเพราะเจอบ่อยค่ะ :VO

3. จารีบรรณ์

จารีบรรณ์ สมาชิก

เป็นฝันที่เป็นศิริมงคลแก่คุณมากๆค่ะ
    ตั้งมั่นในการทำความดีแล้วคุณจะพบกับความสำเร็จในไม่ช้าค่ะ

4. winter_summer

winter_summer สมาชิก

ขอบคุณครับ...

ผมตั้งใจจะสร้างพระสังกัจจาย รวมถึงพระพรหมทรงช้าง 9 เศียร

ที่จ.นครศรีธรรมราช เพื่อเป็นที่พึ่งทางใจและให้บารมีของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ได้่ช่วยคนในพื้นที่ ให้รอดพ้นจากภัยพิบัติทางธรรมชาติครับ