รบกวนช่วยดูพระปิดตาหลวงพ่อครน วัดบางแซะให้ด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย น้องเกิ้ล, 5 กันยายน 2012.

1. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนท่าน ผู้รู้ช่วยดูพระปิดตาหลวงพ่อครน วัดบางแซะให้ด้วยครับ เป็นพระของที่บ้านครับ สวดได้เต็มที่เลย ยินดีน้อมรับทุกคำติครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขนาดใหญ่ไหมครับ???

เอาใจช่วยจริงๆครับ ...แหะๆ ผมไม่ใช่สายตรง ดูแล้วไม่ชอบ

แต่ให้ผมตาถั่วซ่ะ อยากให้ท่านมีของชิ้นนี้ไว้บูชาจริงๆ ดีและหายากมากครับ

พระในฝันของผมมานานหลายสิบปีครับ

3. น้องเกิ้ล

ขอบคุฯครับพี่พีเสาวภา ขนาดพระ ฐานกว้างประมาณเกือบ 3 ซม(น่าจะประมาณ 2.8-2.9 ซม พอดีผมเอาไม้บรรดทัดจากองค์ในกรอบ มาอีกที ไม่ได้แกะกรอบออกมา) สูงก็ประมาณ 2.8-2.9 ซม ครับ เป็นพระของคุณพ่อผมอีกทีครับ แกให้มาห้อยนานแล้ว วันนี้พึ่งมีโอกาสตามเพื่อนเค้าเอาพระไปถ่ายรูป เลย ถอดออกมาให้เค้าถ่ายด้วยเผื่อมาถามพี่ๆที่เป็นสายตรงครับ

4. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์มีหู ผมดูแล้วยังไม่น่าจะถึงท่านนะคับ แต่จะบอกว่าเป็นหลวงพ่อดำลูกศิษย์ ท่านผมก็ไม่แน่ใจ แต่ไม่ถึงท่านแน่นอนคับ ผมพิจารณาจากหลักการสร้างของเนื้อหา มวลสารที่ตำละเอียดและใช้รักคลุกเพื่อเป็นตัวประสาน (ไม่ค่อยเห็นคราบรัก) ผิวองค์พระจะเนียนแน่น และต้องมีรอยยันต์รอบองค์คับ ความเก่าองค์นี้ก็ยังดูไม่ค่อยดีคับ พิจารณาส่วนตัวนะคับ ผิดพลาดขออภัย คับ

5. น้องเกิ้ล

ขอบคุณ คุณ liverpool มากครับที่มาให้คำแนะนำครับ ครอบครัวที่นี่อบอุ่นจริงๆครับ ผมก็ไม่รู้จะไปถามใคร เพราะไม่เคยเข้าสนาม พระไม่แท้ไม่เป็นไรครับ ผมไม่ซีเรียส มิตรภาพในนี้ตะหากที่ทำให้ผมติดใจแต่ถึงไม่แท้ ผมก็จะเก็บไว้ครับเพราะถือว่าเป็นพระ ที่พ่อพระและพ่อผู้ให้กำเนิดของผมให้มา มันมีคุณค่าทางจิตใจครับ เพียงแต่จะได้เอาไว้บอกลูกหลานได้ว่าไม่ใช่พระของหลวงพ่อครน แต่เป็นพระของปู่ อิอิอิ :)

6. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

คิดอย่างคนใจกว้างแบบนี้ น่านับถือคับ อย่างไรก็ตาม อยากจะแนะนำให้คุณรอฟังคำแนะนำพี่ๆ หลายๆท่าน ที่นี่ดูอีกที เผื่อผมอาจจะตาถั่วก็ได้คับ หรือลองไปแห่ดูที่ไหน หลายๆที่ เพื่อความสบายใจของคุณเองด้วยคับ ถ้าแท้หลายตังค์นะคับ แหะๆ ทำเป็นเล่นไป

7. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    พิมพ์ผิดครับ กล้าตีเก๊หูท่านจะไม่ใช่แบบนี้
    เพราะทำการบ้านมาพอควรก่อนเช่าแล้วทำการบ้าน