รบกวนช่วยดู พระกริ่ง จปร วัดบวรฯ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย จตุณัณช์, 18 เมษายน 2013.

1. จตุณัณช์

จตุณัณช์ สมาชิกใหม่

พระกริ่ง จปร วัดบวรฯ ไม่แน่ใจว่าองค์นี้ใช่เนื้อทองคำหรือเปล่า ? ดูในเวป เห็นมีหลากหลายเนื้อ หลายสี เหลือเกินเลยไม่รู้ว่าองค์ไหนแท้ ไม่แท้ จึงใคร่ขอสอบถามข้อมูลจากพี่ๆสมาชิกท่านผู้ชำนาญด้านพระกริ่งมาครับ.

ขอบคุณมากครับ / จตุณัณช์

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Autzlaw

Autzlaw สมาชิกใหม่

ไม่น่าจะใช่เนื้อทองคำนะครับ อีกอย่างว่าจะแท้หรือไม่ เท่าที่ดูไม่มีโค๊คอะไรเลย อันนี้เลยไม่แน่ใจว่าจะแ้้ท้นะครับ

3. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีจริงหรือเปล่า ที่ตลาดนัดพระบ้านผมวางเรียงกันเป็นสิบ ๆ องค์
    เห็นแล้วชักงง ตกลงมันแท้ หรือ เก๊ หว่า ปากคนขายก็บอกว่าเหมามาเพ่
    หลุดมาจากบ้านท่านรองฯ เราก็เหล่ตามองนิ้ดดดดดดแล้วคิดในใจว่า
    ท่านรองฯท่าพระจันทร์หรือเปล่าหว่าทำไมมันมีเป็นกะบะอย่างนี้ 5555+