รบกวนช่วยด้วยค่ะ..รู้สึกโดนปองร้ายอยู่

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย oil-Nudchanat, 24 กุมภาพันธ์ 2014.

1. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสองเดือนก่อนไปมีเรื่องกับเพื่อนที่ทำงานแผนกเดียวกันแต่ไม่คิดว่าเค้าจะอาฆาตแรงขนาดนี้ทั้งๆที่เราปกติไม่ได้คิดอะไรยังคุยเหมือนเดิมแต่พอรู้มาบ้างว่าผู้หญิงคนนี้มีของเล่นคุณไสย..เพราะเคยใช้มนต์ดำแย่งสามีคนอื่นและส่งผีไปคุกคามภรรยาเค้า..พึ่งมารู้ว่าตัวเองโดนเพราะมีผีผู้ชายมาคอยตามกวนตอนเข้าทำงานกะดึกกับเพื่อนสนิทอีกคนพอจะนอนมันจะมากวนมาแกล้ง..มาดึงผมเพื่อนจนหน้าหงายให้นอนไม่ได้..ส่วนตัวดิฉันหนักสุดเพราะมันมาอำมากดต้นคอไว้แล้วขู่เป็นเสียงผู้ชายชัดเจนว่าอย่าคิดว่ากูทำอะไรมึงไม่ได้นะ..แต่ดิฉันไม่กลัวมันแล้วสวดคาถาชินบัญชรไล่มันถึงไปพอตอนเช้าดิฉันมีความรู้สึกกระวนกระวายใจอยากไปทำบุญมากทั้งๆที่ปกติไปรถประจำทางแต่วันนั้นนึกยังไงไม่รู้เอารถมอเตอร์ไซด์ไปเอง..แล้วไปประสบอุบัติเหตุระหว่างทางทั้งๆที่ใกล้ถึงจุดอุบัติเหตุมีอัไรมาสะกิดหลังเตือนไว้แต่ฝืนขับไปเพราะคิดว่าไม่มีอะไรตอนนั้นใจเสียแล้วเพราะเจ็บเยอะอยู่..ผ่านไปอีกวันมันตามมากวนถึงห้องจนนอนไม่ได้เลยคราวนี้ไม่ว่าจะสวดมนต์บทไหนก้อเอาไม่อยู่แล้วยังเอามือมาอุดปากด้วยมานั่งตีตรงสะโพกเราได้ยินเสียงดังเลยแต่ทำอะไรไม่ได้เลยเลิกนอนมาสวดมนต์ไหว้พระปกติสวดทุกวันอยู่แล้วไม่คิดเลยว่าจะมีวิญญาณตนไหนมาทำร้ายได้ต่อสู้กันหลายวันสุดท้ายดิฉันได้ไหลดำมาตั้งแต่นั้นมันก้อทำอะไรไม่ได้แล้วหายไปล่าสุดมาอีกแล้ว..เมื่อคืนนี้ทั้งๆที่ก่อนนอนสวดพระปริตร12ตำนานแล้วตีสองลุกมานั่งสมาธิ พอล้มตัวลงนอนก้อมาอีกมาอำจนจะนอนไม่ได้..เหมือนของมันจะแรงกว่าเดิม..เพราะดิฉันก้อห้อยไหลดำอยู่แท้ๆแต่ป้องกันไม่ได้เลย..ดิฉันควรทำยังงัยต่อไปดีคะเนี่ย..ขอคำแนะนำขหน่อยค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    โดนรุมแล้วล่ะ
    ต้องเข้าอัปนาสมาธิให้ได้

3. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    มีพระที่นับถือมั้ยครับ เป็นพระที่ปฏิบัติดีชอบ หารูปท่านมาตั้งจุดธุป3ดอก อธิฐานด้วยสมาธิขอเป็นลูกศิษย์ท่าน ขอบารมีท่านคุ้มครอง แล้วพยายามนึกถึงหน้าท่านไว้ตลอดเวลา รับรองทำอะไรเราไม่ได้

4. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

นับถือหลวงปู่เทพโลกอุดรกับหลวงปู่โตค่ะ เป็นศิษย์ท่านทั้งสองอยู่ คืนนี้จะกลับไปจุดธูปไหว้ขอให้ท่านคุ้มครองค่ะ ปกติสวดมนต์ทุกวันอยู่แล้วทั้งชินบัญชรและบูชาหลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร พาหุงมหากากับกรณียเมตตสูตร ทำไมถึงป้องกันไม่ได้เลยคะ

5. e20ehq

e20ehq เป็นที่รู้จักกันดี

แผ่เมตตาให้มากๆ อโหสิกรรมให้เขา เดี๋ยวเขาก็จะแพ้ภัยตัวเองไป

6. Onarmol

Onarmol เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2013
    หาผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามติดตัวไว้ค่ะ อารารธนาพระรัตนตรัยคุ้มครองค่ะ

7. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

หรือหาองค์ท่านท้าวเวสสุวรรณติดตัวดูสิค่ะ (เพราะผีทั้งหลายจะเกรงกลัวท่านค่ะ)
    อย่าลืมแผ่เมตตาบ่อยๆ ค่ะ

8. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

คุณศีลหย่อนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ถึงช่วยคุณไม่ได้ ควรละเว้นสิ่งไม่ดีรักษาศีลให้ครบถ้วนก่อน

ผู้หญิงผิวขาวคนนั้นผูกใจเจ็บมากจะจองเวรให้ได้ และยังเคยมีกรรมเก่าต่อกันมาด้วย

เคสคุณนี่แนะนำให้บูชาท่านท้าวเวสสุวรรณ ทำสมาธิแผ่เมตตาให้พวกเค้าด้วยจะได้เลิกจองเวรกัน

9. oil-Nudchanat

ขอบคุณมากค่ะ..ยอมรับว่าศีลหย่อนจริงๆ แต่ยังไม่ขาด มิน่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ถึงไม่คุ้มครอง ผู้หญิงคนนั้นคุณบอกได้ตรงมากเค้าผิวขาว ทุกวันนี้แผ่เมตตาระบุชื่อผู้หญิงคนนั้นทุกวัน ไม่รู้จะได้ผลมากน้อยแค่ไหน จะพยายามรักษาศีลให้สมบูรณ์ค่ะ แล้วในกรณีที่ศีลหย่อนแบบนี้ท่านท้าวเวสสุวรรณจะคุ้มครองรักษาได้มั้ยคะ

10. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

หย่อนก็ทำให้ตึงซิ แล้วอย่าเบียดเบียนใครอีก โดนใครเบียดเบียนบ้างก็ต้องยอม และปล่อยวาง ไม่อาฆาตจองล้างจองผลาญอีก เมื่อจิตบริสุทธ์แล้ว จะเปิดทางให้สิ่งศักดิสิทธ์ช่วยได้ง่ายขึ้น ท่านปกป้องได้คะ

11. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

นอกากนี้ก็ ให้เปิดบทสวดหรือ เพลงธรรมมะเพราะๆ ฟังสะบายๆ ในบ้านเพื่อ ขับไล่สิ่งไม่ดีได้ด้วยพลังแห่งเมตตาและ พระพทธคณ คับ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Z-Um7YpfibQ]บทเพลงสวดมนต์ปารมิตา.wmv - YouTube[/ame]
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=c0cRX8Q7dfc]大悲咒-修行版--Great Compassion Mantra - YouTube[/ame]
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=ZXVswP13jjQ]คาถาโพธิบาท (ป้องกันภัย ๑๐ ทิศ) - YouTube[/ame]

12. oil-Nudchanat

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำแนะนำมากๆค่ะ..ถ้าตอนนี้ป้องกันได้แล้วต่อไปภายภาคหน้าถ้าผู้หญิงคนนั้นไม่ยอมแพ้แล้วหาทางเล่นงานต่อไปเรื่อยๆจะทำยังงัยดีคะ เพราะนิสัยเค้าเป็นคนไม่ยอมแพ้ใครง่ายๆและร้ายลึกน่ากลัวมาก ไม่รู้จักบาปบุญคุณโทษเลยคิดจะเอาชนะอย่างเดียวถ้าต้องต่อสู้กันไปแบบนี้เรื่อยๆก้อไม่ไหวเหมือนกันนะคะ..จิตตกมาก

13. แต้ม อิสระ

แต้ม อิสระ Active Member

16 ธันวาคม 2012
    ไปหาที่ถอดก่อน แล้วมาเริ่มใหม่ตั้งแต่ต้นที่คุณเล่า เพราะดูเหมือนจะเริ่มลงลึกแล้ว พลังคุณตอนนี้ช่วยไม่ได้แล้วละ ต้องหาครูบา อาจารย์ ที่เก่งกว่า แต่ถ้าถามว่าจะไปหาที่ไหนไม่สามารถตอบได้นะ เพราะมันแล้วแต่บุญ บารมีของคุณแล้วละ เพราะไม่รู้ว่าอดีตชาติคุณนะมีใครเป็นครูสัญญา ที่จะให้แนะนำให้ได้

14. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

สวดมนต์ไหว้พระ แผ่เมตตา คาถาป้องกันคุณไสยของสมเด็จองค์ปัจจุบัน -อิติ ติอิ สัมปติจฉามิ สัมปติจฉามิ -ท่องไว้ เสมอ ไม่ว่าจะทำไรอยู่ จิตว่างเมื่อไหร่ก็ท่อง ไม่ต้องนับเอะเราท่องไปเท่าไหร่แล้ว มันจะเครียด ทำสบายๆท่องเรื่อยๆ ทำจิตให้สะอาด ของสกปรกเราไม่เอา ใครทำคืนไปเอง อีกบท นะมะพะทะ ให้ท่องเร็วๆ จนจิตนิ่งเอง แล้วคุณจะพบสิ่งมหัตศจรรย์ ตัวพี่เองตั้งแต่ท่องมา ฟันถึงพระพุทธเจ้าบ่อยมาก ฝันถึงสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน แม้แต่หลวงปู่ปานก็ยังฝันเห็นท่าน ซึ่งไม่เคยนึกเลยว่าจะฝันถึงหลวงปู่ปานได้ ดีใจยิ่งกว่าถูกรางวัลที่หนึ่งอีก ขอให้โชคดีนะ

15. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอยู่แถวไหนครับถ้าไม่ไกลเกินเดี๋ยวผมจัดการให้ยังไงถ้าไม่ไหวก็pmมาได้ครับ

16. oil-Nudchanat

ขอบคุณมากค่ะ..ตอนนี้ท่องสัมปะจิตฉามิอยู่ค่ะ แล้วก้อภาวนานะมะพะทะตอนนั่งสมาธิค่ะ

17. oil-Nudchanat

ขอบคุณมากนะคะ..ตอนนี้ติดผ้ายันต์เกราะเพชรกับผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณไว้ที่หัวนอนจุดธูปบอกท้าวเวสสุวรรณให้มาปกปักษ์รักษาแล้วก้อสวดสัมปะจิตฉามิ บูชาพญาครุฑที่นับถือเป็นการส่วนตัวให้มาคุ้มครองรักษา..สองคืนแรกนอนหลับสบายดีแต่เมื่อคืนรู้สึกใจคอหวิวๆแต่ก้อนอนหลับปกติไม่มีอะไรเกิดขึ้น..ถ้าไม่ไหวจริงๆเกินจะรับมือได้จะรบกวนขอให้คุณคนแปลกช่วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2014
  18. Pubeth

ยินดีครับถ้าไม่ไหว pm มาได้เลยครับ
    แนะนำให้ระวังช่วงวันโกนและวันมรณะของคุณ
    ดูเหมือนคู่กรณีจะกัดไม่ปล่อยเลยนะครับ
    หากบางครั้งเหนื่อยล้ากำลังจิตคุณจะไม่เพียงพอ
    ในการใช้คาถาเพื่อป้องกันตัว
    หรือประมาณว่าคาถาจะใช้ไม่ได้ผล
    พยายามรวบรวมสติและสมาธิใหม่ให้นิ่งๆก่อนค่อยใช้คาถาครับ
    ยังมีอีกวิธีนึงเป็นการใช้กำลังจิตจากกิเลสและอารมของเรา
    เป็นพลังงานในการขับเคลื่อนการใช้คาถาครับ ซึ่งไม่ค่อยอยากแนะนำเท่าไหร่
    อย่างไรก็ตามสำคัญที่สติและสมาธิของคุณเมื่อยาม
    จิตคุณอ่อนแอไม่มีกำลังเขาจะเล่นงานได้ครับ
    ส่วนตอนนี้วิธีที่ง่ายที่สุดคือลองขึ้นธูปบอกเจ้าที่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2014
  19. oil-Nudchanat

วิธีที่ทำอยู่ดีแล้วใช่มั้ยคะ..เพียงแต่ต้องรวบรวมสมาธิให้นิ่งใช่หรือเปล่าคะ แล้ววันมรณะหมายถึงวันเกิดหรือเปล่าคะ

20. Pubeth

pm ดีกว่าไหมครับเดี๋ยวผมบอกให้