รบกวนช่วยแนะนำเรื่องเสาตกน้ำมันทีนะค่ะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย aiiiim, 23 เมษายน 2012.

1. aiiiim

aiiiim เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ดิฉันฝันเห็นบ้านหลังเก่า บ้านไม้บ่อยมากค่ะ และฝันน่ากลัวมากกกก .... วิ่งหนีผีบ้าง เจอผีบ้าง แต่ดิฉันก็ไม่ อะไร ... จนดิฉันไปทำบุญ มีคนเค้าเห็นวิญญาณตามดิฉัน เป็นผู้หญิง แต่เค้าบอกว่า ดู จาก แสงรอบๆแล้ว ไม่น่าใช่วิญญาณที่ ร้าย ดิฉันก็ไม่ได้คิดอะไรนะค่ะ พอดิฉันไปอาบน้ำมนต์กับคุณปู่ที่ฉันรู้จัก เค้าบอกว่า มีนางไม้ตามเรามานะ เคยพักบ้านไม้มารึเปล่า ดิฉันก็ตอบไปว่า ใช่ค่ะ เคยพักมา แต่คุณปู่บอกว่า ตอนนี้เค้าไปแล้ว แต่ดิฉันก็ยังฝันอยู่นะค่ะ

จนดิฉันกลับบ้าน ถามแม่ ว่า แม่ ๆ บ้านเก่าเรา เคยมีนางไม้มั๊ย แม่ดิฉันตอบว่า โห แก ก็เสาตกน้ำมันในห้องนอนแกไง .... โห่ ตานี้ช๊อคเลยค่ะ คือเมื่อดิฉันเด็กๆ นอนที่ห้องนอนดิฉันและยังมี รังผึ้งทำรังในห้องนอนด้วยนะค่ะ เหอๆ .. ตอนเด็กๆ ดิฉันป่วย ดิฉันเห็นคนเยอะมาก ยืนปลายเท้าดิฉัน ทั้งๆ ที่ไม่มีใครอยู่ในห้องนอนดิฉัน ฝันเหมือน จริงมาก แล้วดิฉันก็เหมือนถูกผีเข้า ตั้งแต่เด็ก พ่อเคยเล่าให้ฟัง ... แต่ดิฉันว่า เค้ายังตามดิฉันอยู่ ดิฉันไม่เข้าใจ ว่า เค้าตามทำไม เพื่อนๆ พอจะแนะนำอะไรให้ดิฉันฟังได้บ้างมั๊ยค่ะว่าควรทำไงดี แต่ ตอนนี้ เสาตกน้ำมันต้นนั้นอยู่ไหนก็ไม่รู้เพราะบ้านเก่า ถูกรื้อไปแล้ว .... เค้าต้องการอะไรดิฉันก็ไม่ทราบ

2. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังดูเหมือน ตามคุ้มครอง มากกว่านะครับ
    ทำบุญ ถือศีล ภาวนาให้เขา ให้เขาเลื่อนภพภูมิครับ
    ถ้าเขามีสัมพันธ์กับคุณ เขาก็จะเป็นเทวดาประจำตัว คุ้มครองต่อไป
    ถ้าเขาอยากไป เขาก็จะได้ไปที่ๆ เขาต้องการ คุณก็จะได้บุญจากตรงนี้ครับ