รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    เอ็นขาดไม่พอคะ รถคว่ำด้วย หลังหัก ก้นหัก และสุดๆไส้แตกคะ

2. ดอยสามหมอก

ดอยสามหมอก สมาชิก

ดูให้ด้วยค้า ขอบคุณค้า:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2012
  3. letterbox

letterbox สมาชิกใหม่

รบกวนดูลายมือด้วยครับ

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ

ขนาดไฟล์:
      40.5 KB
      เปิดดู:
      312
  4. nuutoo

nuutoo Active Member

รบกวนด้วยคน:cool:น่ะค่ะ

ขนาดไฟล์:
      593.3 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      525.7 KB
      เปิดดู:
      82
  5. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมขอตอบให้ลายมือดังนี้ครับ...ทำไมไม่มีมือขวามาด้วยหล่ะครับ..เพราะมือซ้ายนั้นดูอดีต...มือขวาดูอนาคตวันข้างหน้า...
    1.รูปที่ถ่ายไม่ชัดเจนเท่าใดนัก...คุณเป็นคนที่คิดมากเกี่ยวกับเรื่องอนาคต..อาจจะวางแผนชีวิตไว้ดิบดี..สุดท้ายก็พังไม่เป็นท่า...อาจจะด้วยคบแฟนหรือเพื่อน..ที่ตอนแรกอาจจะจริงใจกับเราวาดหวังอนาคตไว้ีร่วมกัน..อยากมีบ้านมีรถเป็นของตนเอง..คือทำอย่างไรก็ได้โดยที่เราหามาด้วยน้ำพักน้ำแรงของเราสองคน...
    2.คุณเป็นคนที่จริงใจกับผู้อื่นเสมอ...ไม่คิดเอาเปรียบใคร..มีแต่ช่วยเหลือให้เขาเหล่านั้นได้กินอิ่มนอนอุ่น..ใครได้คุณไปเป็นแฟน..รับรองหนุ่มคนนั้นโชคดีมาก..เพราะอะไร..เพราะคุณจะดูแลเอาใจใส่ตั้งแต่หัวจรดเท้าเลยหล่ะ...อยากมีส่วนร่วมในทุกข์และสุขซึ่งกันและกัน..แต่บางครั้งก็ให้ระมัดระวัง..อาจจะก้าวก่ายเรื่องส่วนตัว...เว้นช่องว่างให้หายใจสักหน่อยก็จะดีไม่น้อย..บางครั้งคนเราก็มีมุมให้ต้องคบคิดเสมอครับ...
    3.คุณเป็นคนที่เรียนรู้อะไรได้เร็ว..พูดง่ายๆคือความจำดี...มีตรรกะ..คิดตรึกตรอง...แต่บางครั้งก็พลาดเพราะไม่เชื่อญาณสัมผัสของเราเอง..ถ้ารั้นเมื่อไหร่พลาดเจ็บตัวจนได้...
    4.ชีวิตของคุณจะดีตอนปลายมือคือหมายถึงเมื่ออายุมากขึ้นหรือที่ชาวบ้านเขาเรียกว่า..สบายตอนแก่...แต่ก็ดีนะ..จะได้ไม่ลำบาก..เหมือนสุภาษิตไทยกล่าวไว้..ใฝ่ร้อนจะนอนเย็น..ใฝ่เย็นจะดิ้นตาย...หมายถึงให้เราลำบากตอนเป็นหนุ่มสาวหรือกำลังมีเรี่ยวแรงทำมาหากินและเก็บ..จะได้สบายในวันข้างหน้า...แต่ถ้าเราเลือกสบายตอนนี้ไม่หยิบจับอะไรทำอะไรไม่มีจุดหมายไปวันๆ...อันนี้รับรองวันข้างหน้าได้ลำบากแน่...

6. Aek9549

ผมขอทำนายให้ดังนี้ครับ...
    ครั้งหน้าถ้าถ่ายรูปมืออีกครั้งให้ถ่ายถึงโคนมือด้วยนะครับ..เพราะจุดสำคัญเหมือนกันครับ...จะบอกอะไรเราได้หลายอย่างครับ..
    1.ลายมือของคุณเป็นคนที่เก็บเงินไม่อยู่มีเรื่องให้ต้องควักจ่ายอยู่เสมอ...ทั้งเรื่องจำเป็นและไม่จำเป็น...เงินทองที่หามาได้เหมือนจะชักหน้าไม่ถึงหลังเสมอ..คือได้มาจ่ายไป..เป็นแบบนี้ซะส่วนใหญ่...
    2.คุณเคยเข้าโรงพยาบาลนอนค้างคืนในเคสใหญ่มาบ้างหรือเปล่าครับ...เกือบทำให้คุณเอาชีวิตแทบไม่รอด..ถ้าผ่านมาได้ชีวิตฉลุย..แต่จะมีอุปสรรคลุ่มๆดอนๆให้ต้องต่อสู้อยู่เสมอ...
    3.เมื่อก่อนคุณค่อนข้างใจร้อนเหมือนเอาแต่ใจตัวเอง..ถ้าใครทำอะไรไม่ได้ดั่งใจจะออกอาการเลยหล่ะ...จะใจเย็นลงก็ต่อเมื่อมีครอบครัวมีลูกหรือมีภาระให้ต้องรับผิดชอบ..แต่บางครั้งก็รู้สึกเหนื่อยสายตัวแทบขาดเหมือนกัน...
    4.ลายมือของคุณจะเหมือนหยิบจับอะไรก็ดีไปหมด...แต่บางครั้งก็พลาดไปอย่างน่าเสียดาย..ชีวิตเมื่อก่อนอาจจะเคยมีเงินหาิิเงินได้เก่งได้คล่องหรือได้มาง่ายๆ..ใช้ชีวิตฟุ่มเฟือยพอ...เศรษฐกิจเปลี่ยนไปการหาเิงินไม่เหมือนก่อน..ก็รู้สึกตึงมืออยู่เหมือนกันครับ...
    5.ให้คุณหมั่นเข้าวัดปฏิบัติธรรมบ้างนะครับ..แรกๆอาจจะรู้สึกไม่สะดวก..ไม่มีเวลา..หรืออะไรก็แล้วแต่..ทำให้เราได้มีข้ออ้าง...ถ้าคุณได้ลองปฏิบัติเอาแค่เริ่มต้น..สิ่้งดีๆก็จะเข้ามา...ปัญหาที่เคยโถมเ้ข้าใส่ก็จะคลี่คลายไปในทางที่ดีขึ้น...ทำดีต้องได้ดี..ทำชั่วต้องได้ชั่วครับ...หมดมติมิจฉาทิฏฐิแล้วครับ..ทำดีได้ดีมีที่ไหน..ทำชั่วได้ดีมีถมไป..สัจธรรมของชีวิตย่อมคู่กับความจริงของชีวิตเช่นกัน...

7. Aek9549

ผมขอตอบให้ดังนี้ครับ...ครั้งหน้าให้ถ่ายมือขวามาด้วยนะครับ...ถ่ายให้ถึงโคนมือครับ..
    1.ลายมือของคุณจิตใจของคุณค่อนข้างสับสนกับชีวิต..ไม่รู้ว่าจะดำเนินชีวิตในวันข้างหน้าอย่างไร..ด้วยปัญหาหรืออุปสรรค...หรือสถานการณ์บ้านเมืองในตอนนี้..ทำให้คุณรู้สึกหดหู่...นี่ขนาดเรายังไม่แก่ยังเจอสภาพแบบนี้...ถ้าคุณอยู่เป็นโสดหรือมีแฟนหรือแต่งงานมีครอบครัวแล้ว..คุณไม่คิดที่จะมีลูกเลยหล่ะ..เพราะลูกไม่ใช่สาระสำคัญอะไร..กลัวเลี้ยงเค้าได้ไม่ดี...ก็ขนาดเรายังเพลอสติบ้าง...แล้วนับอะไรกับลูกของเรา...กลัวไม่แข็งแรงในความเป็นจริง..
    2.ลายมือของคุณนั้น...เหมือนมีปัญหาสุขภาพอยู่..ถ้าพบเจอแล้วให้รักษาหรือดูแลตัวเองตั้งแต่เนิ่นๆ...อย่าทิ้งไว้นาน...หรือถ้ายังไม่ทราบ...คุณเป็นเกี่ยวกับหัวใจและเลือด..จะรู้สึกหน้ามืดบ่อยๆ..หรือวูบๆ...ทำอะไรบางครั้งไม่มีเรี่ยวแรง..
    3.ลายมือของคุณดูเหมือนไม่ลำบากในชีวิต...แต่จะลำบากกายและใจในการทำมาหากินซะส่วนใหญ่ต้องดิ้นรนปากกัดตีนถีบอะไรทำนองนั้น...บางครั้งใจร้อนน่าดู...จนดูเหมือนเอาแต่ใจตนเอง...ไม่ชอบการรอคอย..รู้สึกมันอึดอัด..มันนาน...ยอมเสียเงินเพื่อจะได้ทางสะดวกดูจะเป็นหนทางที่รู้สึกชอบมากกว่าครับ..
    4.คุณดูเหมือนจะรักใครรักจริง...แต่กับลายมือแล้ว..ไม่ได้เป็นเช่นนั้นเสมอไป..อาจจะเคยโดนทิ้งมาก่อน..หรือเคยอกหักมาแล้ว..กินไม่ได้ไปหลายวันเหมือนกัน..แต่ก็ปลงซะแล้ว..อะไรที่ไม่ใช่มันก็คือไม่ใช่...ก่อนหน้าไม่เคยเห็นธรรมะ...พอเจอประสบการณ์ชีวิต..เลยเข้าใจชีวิตได้ดีขึ้น...กว่าเก่่าก่อน...

8. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พระเอกมาแล้วหลังจากรอกันมาสักพักนึง:cool:

9. Xangel111

Xangel111 สมาชิก

ขอรบกวนด้วยคนคับ :cool:
    มือซ้าย และ มือขวาครับ

ขนาดไฟล์:
      822.1 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      810.5 KB
      เปิดดู:
      167
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2012
  10. อิ๋วจ้า

อิ๋วจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2009
    รบกวนด้วยคนนะค่ะ
    มือด้านขวาตรงกลางฝ่ามือค่ะเป็นเส้นตัดกันช่วยดูให้ด้วยนะค่ะดีหรือไม่ดี

11. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้..รบกวนด้วยคนนะคะ..ภาพอาจไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

12. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ

ขออนุญาตลงคิวรอคุณ altis1850 มาตอบนะคะ เพราะว่าข้ามไป 3 คิวค่ะ (มีของตัวเองด้วย อิอิ )
    หน้า 1 คุณ soepoe # 17
    คุณ Missaprill # 18
    คุณ win-sirawat # 19
    หน่้า 2 คุณ xangell 111 # 31
    คุณ จาจา # 32
    คุณ crearati # 33
    รบกวนด้วยนะคะ

13. YOYO25

YOYO25 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2012
    ขอดูด้วยคนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2012
  14. chanchan

chanchan เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2012
  15. vitcho

vitcho เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    พี่หมอ ดู งานงอก แล้ว........

มาแบบนี้ มีแต่คนถามหาแน่ๆ.....อิอิอิ

16. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ขออนุญาติ จขกท ด้วยค่ะ
    รบกวนด้วยค่ะ

มือขวามีกากบาท 5แฉก ระหว่างเส้นหัวใจกับเส้นสมอง กลางฝ่ามือค่ะ (ตามหาความหมายแต่ไม่เจอค่ะ)
    (แอบหลอนลายมือตัวเอง)

ขอบพระคุณมากค่ะ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2012
  17. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...อาจจะตอบช้าหรือข้ามคิวไม่ว่ากันเนอะ..เพราะต้องพิจารณาลักษณะลายมือของแต่ละท่านครับ..
    1.ลักษณะลายมือของคุณเป็นคนค่อนข้างกังวล...กลัว..หรือปิดบังอำพรางความรู้สึกไว้...แต่เก็บไว้ได้ไม่นานหรอกครับ...ความจริงย่อมปรากฏ...
    2.จัดเป็นคนใจร้อนพอดูเหมือนกันครับ...ออกแนวใจนักเลงว่างั้นเถอะ...สู้ไม่ถอย..ใจเกินร้อยครับ...
    3.คุณเคยเจออุบัติเหตุครั้งใหญ่เกี่ยวกับรถยนต์หรือเปล่าครับ..หรืออะไรก็ตามที่เป็นเคสใหญ่ต้องให้เข้าโรงพยาบาลน่ะครับ...
    4.ให้คุณทำใจให้หนักแน่นไว้เรื่องเล็กๆจะได้ไม่บานปลาย...ปัญหาทุกอย่างจะจบด้วยตัวมันเองครับ...
    5.คุณบวชพระหรือยังครับ...ถ้าบวชได้ก็จะดีครับ...ถ้าได้หนึ่งพรรษาก็ยิ่งดีขึ้นไปอีก...

18. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...ต้องขออภัยมิได้ข้ามคิวหรอกครับ...ไม่มีอันดับเลย...เพียงแต่ผมเองต้องพิจารณาลักษณะลายมือของแต่ละท่าน...ท่านใดง่ายก็เริ่มได้เลย..ท่านใดดูแล้วน่าจะมีอะไร...ก็ต้องไว้ทีหลังครับ...ไม่ว่ากันเน๊อะ..ยังไงก็ไม่ให้เสียน้ำใจกันอยู่แล้วครับ...
    1.คุณไม่ต้องกังวลหรอกนะครับ..เกี่ยวกับมือหรือลายมือนี้..เป็นสิ่งที่เรากำหนดด้วยผลของกรรมมาแล้วทุกคนครับ...ว่าต้องเป็นอย่างนั้น...ต้องเป็นอย่างนี้..จัดเป็นบุพกรรม...คือผลของมันที่เกิดจากเราเองครับ..ไม่มีใครทำให้เราทั้งสิ้น..ครับ
    2.คุณมีโรคประจำตัวอยู่นะครับ..ที่รักษาไม่หายขาด..ต้องเจ็บออดๆแอดๆอยู่ร่ำไป...ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง..ให้ต้องเสียเงินรักษาตัวเอง...มันจะมาเป็นระยะ..ขาดๆหายๆ..หรือเป็นๆหายๆ...ทำให้เรารำคาญซะงั้นแหละครับ..
    3.ลายมือของคุณขวามือ..จัดเป็นคนคิดมาก..กังวล...สับสนในชีวิตมากๆ..ไม่รู้จะไปทางไหน..เดินทางไหนดี...เหมือนไม่มีคนแนะนำเราเลย..ต้องตัดสินใจ..ที่ทั้งถูกและผิดมาตลอด..จะหันหน้าไปพึ่งใคร..ก็ไม่มีใครคอยช่วยเหลือ...บางครั้งเราเองก็คิดน้อยใจในโชคชะตาชีวิตของเราเองเหมือนกัน...ทำไมมันอาภัพหนักนะ...
    4.คุณเป็นคนเก็บเงินไม่อยู่เลยครับ..ได้มาจ่ายไป..แถมชักหน้าไม่ถึงหลังอีกตะหาก...เดือดร้อนจนแทบเอาเท้าก่ายหน้าผากเลยหล่ะครับ...ทั้งที่เราก็จริงใจกับทุกคน..และดี..หรือช่วยเหลือคนไว้..แต่ทำไมกับเรามันช่างไร้วาสนาซะจริง..
    5.ให้คุณหมั่นเข้าวัดฟังธรรมตามกาลบ้างนะครับ..วัดไหนก็ได้ที่เราเห็นว่าชอบ..ถูกต้องตามหลักคำสอน...ไม่พาเราเข้ารกเข้าพง..หลงทางไปกันใหญ่..ครูบาอาจารย์ก็ตั้งตนไว้ในที่ชอบ..หรือหลักสัมมาทิฏฐิ..เป็นใช้ได้ครับ..

19. Aek9549

ไม่ต้องน้อยใจนะครับ...ตอบให้ทุกท่านครับ..อาจจะไม่ได้ลำดับก่อนหรือหลังหรือตามคิวน่ะครับ..ต้องขอโทษด้วยครับ...ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.ลักษณะลายมือของคุณนั้น..เส้นวาสนาที่สูงนั้น...หมายถึงบุญเก่าที่เราสั่งสมมาแต่ภพก่อน..ทำให้เราชาตินี้ค่อนข้างสุขสบายทีเดียวครับ..ชีวิตไม่ถึงกับลำบากอะไรเลย...นับครั้งได้มั้งครับ..ที่เราจะลำบาก..มันแค่อุปสรรคธรรมดาเองครับ..
    2.คุณเป็นคนที่มีลางสังหรณ์ที่ดีมากครับ...หมายถึงอาจจะนึกถึงเหตุการณ์ล่วงหน้าบางอย่าง..จากจิตใต้สำนึกหรือสัญญาเก่าๆที่เราเคยได้เคยฝึกปฏิบัติทางกรรมฐานมาพอสมควร...จึงให้เราได้นำกลับใช้ใหม่..อาจจะไม่ชัดเจนนัก..แต่ถ้าคุณได้ฝึกปฏิบัติทางกรรมฐานอีกครั้งรับรอง..คุณดูดวงช่วยเหลือคนได้อีกมาก..อันนี้ต้องขึ้นอยู่บุญวาสนาด้วยนะครับ...ไม่ใช่ทุกคนดูดวงได้หมด..มันมีข้อยกเว้นครับ..
    3.คุณเองบางครั้งดูเหมือนงก..หรือเก็บเงินเหมือนกันนะครับ..แต่ก็ไม่อยู่อีกตามเคย...แต่ก่อนอาจจะเคยเก็บได้เท่านั้นเท่านี้..เวลาเห็นเงิน..หรือได้เงินมามันปลื้มบอกไม่ถูกเชียวหล่ะ...แต่ข้ามคืนก็ไปซะแล้ว...แต่ก็แสวงหาใหม่ได้อีก..เงินผ่านมือคุณเยอะมากเลยนะ...แต่เอาไว้ไม่นานซะงั้น..คราวหน้า..ให้ซื้อพวกอสังหาริมทรัพย์บ้างนะครับ..คือทรัพย์ที่มันเคลื่อนที่ไม่ได้...เช่นที่ดิน..ที่ไร่ ที่นา..หรือลงทุนทำอะไรสักอย่างก็จะดี...หรือฝากลืมไปเลย..แล้วบอกกับตัวเองว่า...จะไม่ถอน...ไม่เอาแนวปอยฝ้ายนะครับ...จั่งซี้มันต้องถอน...
    4.ย้ำเตือนให้คุณหมั่นปฏิบัติธรรมให้มากๆ..เลือกเอามาสักหัวข้อ..ไม่ต้องเอามาเยอะ..ทั้ง84000บท..หรอกครับ..เอาที่เราพอที่จะภาวนาได้..หรือยึดเป็นหลักใจไปตลอดชีวิตก็โอเคแล้วหล่ะครับ...เพราะผลบุญส่งผลให้คุณได้เต็มที่ครับ..

20. Aek9549

ผมตอบให้ตามนี้ครับ..
    1.ลักษณะลายมือของคุณจัดเป็นคน..ใจร้อนเหมือนกัน..ในสมัยที่ยังไม่แต่งงานมีครอบครัวนะครับ...
    2.คุณค่อนข้างกังวลหรือวาดฝันอนาคตวันข้างหน้า..ไว้ดีมาก..มีการวางแผนจะทำอันนั้นอันนี้ตลอด..แต่ก็ไม่เคยสำเร็จให้เราเห็นสักครั้ง...ทำไมนะ..ทั้งๆที่เราก็ทำดีมาตลอดผลบุญไม่ส่งผลให้บ้างเลยหรืออย่างไร...คุณชอบคิดถึงอดีตที่ผ่านมา..ไม่ว่าจะสุขหรือทุกข์..ส่วนใหญ่จะทุกข์ซะมากกว่า...
    3.ลายมือของคุณเหมือนเหนื่อยเพื่อคนอื่นตลอด..หรืออาจจะมีคนรักหลายคน..ที่ทำให้เราต้องหมดเงินหมดทอง..หรือทำให้เราต้องลำบากทั้งกายและใจ..แต่ก็ช่างเถอะขอให้จากกันด้วยดีก็พอ..ถือว่า..เราสองคนได้ชดใช้หนี้แก่กันแล้ว..
    4.คุณเป็นคนที่มีสัมผัสพิเศษที่พอจะทำนายเหตุการณ์ล่วงหน้าได้บ้าง..แต่ญาณยังอ่อนไปหน่อย..ต้องเร่งความเพียรปฏิบัติให้เต็มกำลัง..แต่ไม่ต้องคาดหวังว่าจะได้สิ่งนั้นหรือสิ่งนี้...ปฏิบัติไปสักระยะ..เราจะรู้แนวทางของเราเอง..เป็นอย่างนี้ทุกคนครับ...ตอนแรกอาจจะมีครูบาอาจารย์หลังจากนั้น...ก็บารมีธรรมของเราเองล้วนๆครับ..อย่างไม่ต้องเคลือบแคลงสงสัยใดๆทั้งสิ้นครับ..