รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบกลับดังนี้ครับ...
    ข้อ1.คุณได้แต่งงานแน่นอนครับ...ทุกอย่างทำตามประเพณีที่ดีงามของคนไทยครับ..
    ข้อ4..ความดีที่อบรมไว้ ไม่เกี่ยวกับพันธุกรรม คืออะไรคะ หมายถึง...แม้คนในครอบครัวของเราจะมีคนไม่ดี..หรือทำอะไรก็ตามแต่..มีแต่เรื่องเสียหาย...เช่นพ่อแม่เล่นการพนัน กินเหล้า..ไม่ดูแลส่งเสียลูกๆ..พูดง่ายๆคือไม่รับผิดชอบอะไรเลย...แต่สิ่งนี้ก็ไม่ได้ทำให้เราเดินรอยตามอย่างพ่อแม่เราทำ...และไม่ได้เป็นปมด้อยของเรา...ไม่แคร์ที่คนอื่นจะดูหมิ่นดูแคลน...แต่เรากลับหาหนทางที่จะทำอย่างไรให้ครอบครัวของเราพ้นจากชีวิตอย่างนี้ให้ได้...มันเหมือนเป็นแรงผลักดัน...ให้เราก้าวไปข้างหน้า..สู่สิ่งที่ดีกว่า...แม้ขณะตอนนี้..เราเองยังคิดฝันเพื่อที่จะให้พ่อแม่ของเราได้อยู่สุขสบาย...อะไรที่ทำให้พ่อแม่สบายใจเราจะขวนขวายหามาให้ทันที...หรือจะไม่ทำอะไรให้เสื่อมเสียหรือเสียหายต่อวงศ์ตระกูลแน่นอนครับ...

2. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..และต้องขอโทษด้วยนะครับ...ที่ตอบช้าครับ..
    1.ก่อนอื่นผมถามคุณดังนี้ครับ...คุณสูบบุหรี่...หรือดื่มเหล้า..แบบจัดหนักหรือเปล่าครับ...เพราะลายมือของคุณมันลึกใช้ได้เลยครับ...และของแฟนคุณด้วย..
    2.คุณเคยประสบปัญหารักซ้อนหรือเปล่าครับที่ผ่านมา...เพราะลายมือของคุณมันบ่งบอกถึงเรื่องบุคคลที่สามเข้ามาเสมอครับ...
    3.คุณเป็นคนที่คิดฝัน..หรือมุ่งหวังอะไรบางอย่างครับ...จนบางครั้งดูเหมือนจะได้อย่างเสียอย่างครับ...และทำให้จิตใจของคุณเองออกจะสับสนหรือกังวลใจเลยหล่ะครับ..
    4.คุณตรวจร่างกายประจำปีครั้งสุดท้่ายเมื่อไหร่ครับ...เพราะคุณกำลังจะมีโรคประจำตัวผุดขึ้นมาแล้วหล่ะครับ...เกี่ยวกับเลือดล้วนๆครับ...หรือหายใจติดขัด..หอบ..และเป็นคนเหนื่อยง่ายครับ...ขอให้หมั่นดูแลตัวเอง...อันไหนที่ไม่ดีต่อสุขภาพก็ละ เลิก เสียเถอะครับ...

ในส่วนของแฟน..เป็นดังนี้ครับ...
    1.ภาพที่ถ่ายรูปมือมันใกล้ไปน่ะครับ...อยากได้ภาพที่เต็มๆในระยะพอดีน่ะครับ...ลายมือของแฟนคุณเหมือนตอนเป็นเด็กเค้าเคยลำบากมาก่อน...ต้องทำงานแต่เด็ก..หรือต้องรับผิดชอบ..และมีความคิดค่อนข้างเป็นผู้ใหญ่ครับ...ด้วยเพราะภาระความรับผิดชอบที่เคยลำบากมาก่อนครับ..
    2.แฟนคุณจัดเป็นบุคคลที่สัมผัสพิเศษเหมือนกัน..เค้าจะเห็นอะไรแปลกๆตลอดยามที่เค้าอยู่คนเดียว...และคาดคะเนเหตุการณ์ล่วงหน้า..หรือรู้เหตุการณ์ข้างหน้าจะเกิดอะไรขึ้น...จนบางครั้งก็ชัดเจน...และบางครั้งก็เป็นแบบลางๆครับ..ลองถามแฟนของคุณดูนะครับ...
    3.แฟนคุณเป็นคนที่วางอนาคตวันข้างหน้าไว้เยอะมาก..อยากทำโน่นนี่นั่น..และฝันอยากมีบ้าน..ที่เป็นแบบธรรมชาติสักหลัง..ยามที่เราแก่ตัวลงไป...มีที่ดินทำกินเล็กๆน้อย...หรือเป็นแบบเศรษฐกิจพอเพียง...ตามรอยพ่อหลวงของเราครับ..
    4.แฟนคุณเคยมีปัญหาเกี่ยวกับบริเวณช่วงท้องหรือเปล่าครับ...ไม่ใช่ตอนท้องคลอดลูกนะครับ...อาจจะเคยเป็นแผลในกระเพาะอาหาร...หรือลำใส้อักเสบครับ..ถ้ามากกว่านั้น...จะเกี่ยวเนื่องกับมดลูก..ท่อรังไข่ครับ..หรืออาจจะเคยแท้งลูกมาก่อน.ให้หมั่นตรวจสุขภาพประจำปีเช่นกันครับ...
    5.ให้คุณทั้งสองทำบุญอะไรก็ตามแต่...ให้อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร..ทุกท่าน..ที่เราสองคนได้เคยล่วงเกิน...ด้วยกาย วาจา ใจ...และให้ปฏิบัิติธรรมเพิ่มเติมโดยการนั่งสมาธิด้วยนะครับ...จะเป็นบุญกุศลสำหรับเราสองคนในวันข้างหน้าครับ..

3. chanchan

chanchan เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมากค่ะ:cool:

4. lilnanny

lilnanny สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2012
    รบกวนอาจารย์ดูลายมือให้ด้วยนะคะ ...
    กราบขอบคุณมากๆคะ :)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      128.7 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      128.7 KB
      เปิดดู:
      83
  5. Gangfoo Panda

Gangfoo Panda เป็นที่รู้จักกันดี

ขอด้วยนะเจ้าค่ะ...แจมๆ อยากรู้ด้วยยย อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าเจ้าค่ะ
    :cool:

ขนาดไฟล์:
      6.5 KB
      เปิดดู:
      1,658
      ขนาดไฟล์:
      5.8 KB
      เปิดดู:
      735
  6. tumbook

tumbook สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2010
    ขอบพระคุณแทนสามีเป้อีกครั้ง ของเป้ถูกต้องที่สุด ตอนแรกเป้ให้ดูแต่มือขวาคะแฟนเป้อยากดูเลยเป้ส่งรูปเป้มือซ้ายด้วยคะ ไส้แตกคะ คิดเกี่ยวกับอนาคตเยอะมากเลยคะตอนนี้พยายามนั่งสมาธิ คิดให้อยู่กับปัจจุบันคะ

7. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
  8. aumking

aumking เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    รวบกวนดูให้ผมด้วยนะครับ ขอความกรุณาด้วย

9. pt5001

pt5001 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยคนค่ะ
    004เป็นมือด้านซ้าย
    005เป็นมือด้านขวาค่ะ

10. Aek9549

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  11. Aek9549

<table id="post5834206" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175">pomkiatisuk<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_5834206", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 16 Times in 4 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 11
    ได้รับอนุโมทนา 1,113 ครั้ง ใน 228 โพส
    พลังการให้คะแนน: 151 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5834206" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->สนับ สนุนคุณ lao2000 ใครคิดจะโทรไป ขอบอก อย่าเลยครับ เสียความรู้สึกคำพูดคำจา แย่มากๆ ทายก็ไม่ถูก มั่วสุดยอด คิดว่าน่าจะไม่ใช่คนปกติ แบบว่าเทพเกินอ่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border-style: none solid solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px 1px;"> [​IMG] [​IMG] <script type="text/javascript"> vbrep_register("5834206")</script> [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border-style: none solid solid none; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 0px 1px 1px 0px;" align="right"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  12. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ขอโทษนะคะ IMG0040A_副本.jpg

เส้นวาสนาของหนู หมายถึงบารมีเก่าเกี่ยวกับการนั่งวิปัสนากรรมฐานในอดีตแล้วมาต่อยอดในชาตินี้เป็นไปได้ไหมคะ

ขอบพระคุณคะ

13. Aek9549

<table id="post5841601" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175">pomkiatisuk<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_5841601", true); </script>
    สมาชิก

Groaned at 16 Times in 4 Posts
    ได้รับอนุโมทนา 1,114 ครั้ง ใน 229 โพส
    พลังการให้คะแนน: 151 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5841601" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->สนับ สนุนคุณ lao2000 เออถ้าใครแน่ก็โทรไปคุยด้วยสิแล้วจะซึ้ง คำพูดกับคนไม่ได้รู้จักกัน ยังกับคุยเล่นกับเพื่อน ใส่อารมณ์ตอนพูด มีอารมณ์กวน เห้อๆๆ คนๆนี้รับรองไม่ธรรมดาครับ ไม่ธรรมดา เห้อๆๆ ไม่ธรรมดา คุยด้วยแล้วละอยากขว้างมือถือทิ้ง เสียดายไปๆๆๆ เอาเวลาไปปฎิบัติไป ผมไม่เคยเจอ<!-- google_ad_section_end -->
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border-style: none solid solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px 1px;"> [​IMG] [​IMG] <script type="text/javascript"> vbrep_register("5841601")</script> [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border-style: none solid solid none; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 0px 1px 1px 0px;" align="right"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]</td></tr></tbody></table>

<table id="post5845569" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175">pomkiatisuk<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_5845569", true); </script>
    สมาชิก

ได้รับอนุโมทนา 1,114 ครั้ง ใน 229 โพส

</td> <td class="alt1" id="td_post_5845569" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->ตลกจัง พอเจอคนมาแซวเรื่องการใช้คำพูด อ้าวหน้ามือเป็นหลังมือแล้ว พูดดีๆก็เป็นด้วย

ขอบอกนะครับ เค้าทำนายผมแทบจะผิดหมด อนาคตเค้าบอกผมจะรวย ผมจะมีเมียสวย ผมยังไม่เชื่อเลยครับเพระาอะไร เพราะว่าเรื่องปัจจุบันเค้าทายผมได้ตรงข้ามแบบ สิ้นเชิง แต่ยังไงอนาคตขอให้แม่นแล้วกัน โชคดีครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border-style: none solid solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px 1px;"> [​IMG] [​IMG] <script type="text/javascript"> vbrep_register("5845569")</script> [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border-style: none solid solid none; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 0px 1px 1px 0px;" align="right"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]</td></tr></tbody></table>
    คุณเคยล่วงเกินผมมาก่อน..ขอให้อโหสิกรรมกันก่อนนะครับ...ขอให้ตั้งอยู่ในสัมมาทิฏฐิ...คือความเห็นที่ถูกต้องก่อนครับ...ถ้าผมเคยล่วงเกินคุณขอให้คุณอโหสิกรรมนั้นให้ด้วยครับ...

14. Aek9549

เป็นไปตามนั้นครับ...ถ้าคุณปูเป้..ยังไม่แน่ใจก็ขอให้ลองนั่งปฏิบัติสมาธิดูก่อนก็ได้ครับ...เพื่อความเคลือบแคลงสงสัย..หรือวิจิกิจฉา..จะได้หมดไปครับ...ให้ทำติดต่อกันไป..ห้ามขาดเว้นวันใดวันหนึ่งนะครับ...แล้วเราจะรู้เองครับว่าเราเคยบำเพ็ญบารมีอะไรมา...จะเป็นแบบนี้เกือบทุกคนที่เคยปฏิบัติืั้มาแล้วในอดีตครับ...ยกเว้นบางคนเท่านั้น..ที่ยังไม่ได้ปฏิบัติ..หรือกำลังหาครูบาอาจารย์กันอยู่...แต่สิ่งที่มีอยู่แล้วมากกว่าครูบาอาจารย์..ก็คือ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าของเรานี่เองครับ...ไม่ต้องกังวลไปหาพระพุทธเจ้าในอดีต..หรือพระพุทธเจ้าในอนาคตที่พระองค์ท่านจะมาตรัสรู้ในวันข้างหน้าครับ...เพราะพระพุทธเจ้าของเรา..พระองค์ท่านได้รับการพยากรณ์ว่าพระองค์ท่านจะได้ตรัสรู้อนุตรสัมมาสัมโพธิญาณครับ...พระพุทธเจ้าที่ทำนายมีตั้ง 24 พระองค์ด้วยกันครับ..รวมพระพุทธเจ้าของเราองค์ปัจจุปันจะเป็น 25 พระองค์ครับ...และพระพุทธเจ้าของเราอีกเหมือนกันที่ลงมาตรัสรู้ในภัทรกัปล์..หมายถึง มีทั้งหมด 5 พระองค์ ..พระพุทธเจ้าของเราองค์ที่4 ครับ...องค์สุดท้ายเป็น พระศรีอริยเมตไตยครับ...องค์สุดท้ายนี่แหละครับ...แผ่นดินจะราบเรียบ..ทุกคนสวยหล่อเหมือนกันหมด..ไม่มีคนจนครับ...สมบูรณ์พูนสุขทุกอย่าง..ในบรรดามีที่มนุษย์พึงได้ครับ...ผมเองได้ยินคนแก่คนเฒ่าท่านพูดไว้ตอนผมเองยังเป็นเด็ก..สัก7-8ขวบได้มั้งครับ...

15. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ขอบพระคุณมากๆเลยคะ

เพราะมันมีบางอย่างบอกคะ ว่าต้องเริ่มได้แล้ว อีกอย่างคือต้องนั่งทุกวัน ใจจะบอกเองคะว่าต้องเริ่มนั่งได้แล้วนะ ปกติจะขี้เกียจมากไหว้นะโมตัสสะกราบสามครั้งจบนอนประมาณนี้คะหลังได้รับอุบัติเหตุมาเนี้ยละคะ ผกผันอย่างรวดเร็วคะ ตอนนี้ก็ยิ่งปิติมากคะคือหนูได้อาจารย์อวัดป่า ท่านจะแนะตลอดเลยคะ เรื่องที่ติด โดยไม่ต้องถาม ท่านก็จะย้ำว่าเป็นยังไงทุกขเวทนา เบื่อรึยัง แอบงงๆแต่ก็จริงนะคะ ผ่าตัดมา สามรอบแล้วชีวิต ป่วยมาตลอดคะ ทุกข์มากคะแต่ก็หนี้ไม่พ้น

ขอบพระคุณพี่altisอีกครั้งคะ

16. scr

scr สมาชิก

รบกวนดูลายมือให้ด้วยครับ

รบกวนดูลายมือให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      597.2 KB
      เปิดดู:
      2,156
      ขนาดไฟล์:
      645 KB
      เปิดดู:
      155
  17. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.คุณเป็นคนที่รักความยุติธรรม...ไม่ชอบเอาเปรียบใคร..แต่ส่วนใหญ่จะโดนเอาเปรียบซะมากกว่าครับ...
    2.คุณเป็นคนที่มีลางสังหรณ์หรือสัมผัสพิเศษบางอย่างติดตามมาตั้งนานแล้วครับ....คุณรู้ตัวเองหรือเปล่าครับ...แต่คุณก็ไม่เคยเชื่อเลยซักครั้ง...เหมือนจะไม่เชื่อหรือออกแนวดื้อร้นครับ...ห้ามก็ไม่ฟัง..คุณตัดสินใจคนเดียวมาตลอด...ทำคุณให้โทษเสมอ..จนบางครั้งคุณยังรู้สึกท้อแท้ในชีวิตเลยหล่ะครับ...ทำการงานที่ไหนเหมือนโดยใส่ร้าย..หรือใส่ความเสมอ...อยู่ต่อหน้าเราพูดกับเราดี..ลับหลังนินทาเราซะงั้น...แต่คุณก็ปล่อยวางแล้วหล่ะ...
    3.ขอให้คุณลองนั่งสมาธิสักพักซิครับ...จิตใจจะเป็นกลางมากกว่านี้ครับ...จะเห็นสัจธรรมของชีวิตมากยิ่งขึ้นครับ...

18. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...ภาพที่ถ่ายมาไม่ชัดเจนเท่าไหร่ครับ..แต่ก็พอทำนายได้ครับ..
    1.คุณเป็นคนที่ล่วงรู้เหตุการณ์ข้างหน้า..และในอดีตได้ดีที่ผ่านมาแล้ว..และในอนาคตครับ...คุณเหมือนเป็นคนเหงาๆครับ...มีเพื่อน..มีแฟน..ก็เหมือนไม่มี..เหมือนชีวิตอยู่ตัวคนเดียว...คนรักใครรักจริง...ไม่ชอบอ้อมค้อม..มีอะไรให้พูดกันตรงๆ...ถ้าช่วยเหลือได้..ไม่เหลือบ่ากว่าแรง..เราเองจัดเต็มให้เลยหล่ะ...ใครได้อยู่กับคุณด้วยแล้ว...คุณเทคแคร์ได้ดีมาก...ห่วงมากกว่าตัวเองเสียอีก...ยอมอด..ให้คนอื่นได้อิ่ม..ยอมทำทุกอย่างให้ผู้อื่นได้มีความสุขอยู่เสมอ...แม้เราจะต้องเหนื่อยกาย..และใจไปบ้าง..ในบางคราว...
    2.จิตใจของคุณเหมือนจะกังวลหรือสับสนกับชีวิตอยู่ในตอนนี้..หรืออาจจะเคยอกหัก..อย่างแรงมาก่อน...หมายถึง..เรารักเค้ามากขนาดนี้เค้ายังทิ้งเราได้เลยหรือ...แต่คุณจะได้ดีตอนบั้นปลายของชีวิต...เพราะคุณเองได้เห็นสัจธรรมความจริงของชีวิตไว้มากมาย...สุดท้ายคงอยู่กับบ้านหลังเล็กๆอย่างมีความสุขครับ...
    3.ในสิ่งที่คุณมีสัมผัสนั้น...ให้คุณเพิ่มเติมโดยการฝึกปฏิบัติกรรมฐานนะครับ...คุณจะได้ไปสู่อีกมิติหนึ่งเลยหล่ะครับ....ให้คุณลองฝึกดู....

19. Aek9549

ขอโทษด้วยนะครับ...ทำไมภาพผมเปิดดูให้มันใหญ่ขึ้นหรือขยายไม่ได้หล่ะครับ...มองไม่ชัดเจนจริงๆครับ...ส่งมาใหม่ได้มั้ยครับ...

20. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...รูปที่ถ่ายมา..ไม่ชัดเจนเท่าไหร่ครับ...ผมอยากให้ปรับภาพให้มันตั้งตรงได้มั้ยครับ...ผมจะได้ดูลักษณะลายมือได้ดีขึ้นน่ะครับ..ไม่ว่ากันนะครับ..
    1.คุณเป็นคนที่คิดเยอะมาก...และวางแผนในวันข้างหน้าไว้อีกบานเบอะเยอะแยะ..ฝันอยากมีบ้านและรถ..ที่เป็นปัจจัยของยุคสมัยนี้...
    2.ภาพลายมือที่เห็นเหมือนคุณมีโรคประจำตัวอยู่นะครับ..เกี่ยวกับเลือดครับ..เช่นอาจจะเลือดน้อย..หรือเกล็ดเลือดไม่ดี...คุณหมั่นตรวจสุขภาพประจำปีบ้างนะครับ..และดูแลตัวเองให้ดีสม่ำเสมอครับ...เช่นอาจจะออกกำลังกาย เข้าฟิตเนต..คือทำอย่างไรก็ได้ให้เหงื่อได้ซึมออกมาบ้างครับ..
    3.คุณเองก็มีสัมผัสบางอย่างครับ..ที่สามารถรู้สึกได้..เช่นอาจจะอ่านใจคนออก..ว่าคนนี้เข้ามาแบบไหน..จริงใจกับเราหรือหวังอะไรจากเรา..เหมือนมีอะไรแอบแฝงน่ะครับ..แต่ญาณสัมผัสนั้นไม่ชัดเจนเท่าใดนัก...เพราะเราขาดการปฏิบัติฝึกใจ..เหมือนจะขี้เกียจไปเลย..ทั้งๆที่มีของดีอยู่กับตัวเองมานานแล้ว...ให้ลองกลับไปตั้งต้นใหม่ครับ...ไม่มีอะไรสายเกินไป..ขึ้นอยู่กับเราจะทำหรือไม่ต่างหาก...