รบกวนถามคำถามที่อยากรู้มานานหน่อยครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย grandraf-13, 5 ตุลาคม 2013.

1. grandraf-13

grandraf-13 สมาชิก

30 กรกฎาคม 2008
    ปีระมิดที่อียิปต์ มีมนุษย์ต่างดาวมาช่วยสร้างจริงหรือเปล่าครับ ขอคุณครับ

2. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    ไม่แน่ครับ จากที่นักโบราณ เค้าลองคำนวนวิธีการสร้าง และ
    วัดขนาด และ องศา มุมต่างๆ มันคำนวนแม่นพอดี ทั้งการขนย้ายหินหนักเป็นตัน การตัดหินก้อนใหญ่ และเวลาในการสร้าง คำนวนดูมันไม่ตรงกับเวลาที่สร้างเสร็จ คือมันเร็วเกินไปสำหรับเทคโนโลยีโบราณขนาดนั้น ผมว่าต้องมีตัวช่วยแน่นอนครับ