รบกวนถามท่านสมาชิก

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย คนไกล, 24 กุมภาพันธ์ 2005.

1. คนไกล

คนไกล บุคคลทั่วไป

สังโยชน์ ๓ คืออะไรค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

2. ตถตา

ตถตา Active Member

1. วิจิกิจฉา ความลังเลสงสัยในพระพุทะเจ้าว่ามีจริงหรือ ,2. สีลัพพตปรามาส การลูบคลำศีล ศีลห้าไม่สมบูรณ์ , 3. ความยึดมั่นว่าร่างกายเป็นตัวกูของกู

3. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  4. คนไกล

ขอบพระคุณม๊ากมากนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะที่กรุณาเข้ามาตอบ พอถามปุ๊บ วันต่อมาเว๊ปก็ล่ม แต่ก็ตั้งหน้าตั้งตารอ ตอนนี้ได้คำตอบแล้วสมกับรอคอยแล้ว ขอบคุณนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณเวปมาสเตอร์ และ ทีมงานนะค่ะ ดิฉันก็เกาะบอร์ดอ่านไปเรื่อย ๆ ไม่รู้จะช่วยยังไง เป็นว่า เอาใจช่วยแล้วกันนะจ๊ะ

5. คนไกล

ขอบพระคุณม๊ากมากนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะที่กรุณาเข้ามาตอบ พอถามปุ๊บ วันต่อมาเว๊ปก็ล่ม แต่ก็ตั้งหน้าตั้งตารอ ตอนนี้ได้คำตอบแล้วสมกับรอคอยแล้ว ขอบคุณนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณเวปมาสเตอร์ และ ทีมงานนะค่ะ ดิฉันก็เกาะบอร์ดอ่านไปเรื่อย ๆ ไม่รู้จะช่วยยังไง เป็นว่า เอาใจช่วยแล้วกันนะจ๊ะ

6. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ถามแค่ ๓ ข้อ
    ผมแนะนำว่า อ่านให้หมดทั้ง ๑๐ ข้อเลยครับ

http://Buddhi.sm/s10.html