รบกวนทำนายฝันหน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย อนธการ, 26 พฤษภาคม 2018.

1. อนธการ

อนธการ Active Member

ฝันว่าไปศาลเจ้าแห่งหนึ่งเหมือนอยู่ในภูเก็ต (บ้านเกิด) แล้วได้ไปสักการะเทพเจ้าจีนชื่อ
    "เง็กเซียนฮ่องเต้" จากนั้นก็ได้เสี่ยงทายถามคำถามอะไรบางอย่างต่อหน้าพระองค์ท่านด้วยการโยนไม้ปวย (ไม้รูปพระจันทร์เสี้ยว 2 อัน) แต่พอไม้ปวยหล่นหลงพื้น ไม้ปวยคู่นั้นกลับกลายเป็นเหรียญ 5 บาท จำนวน 2 เหรียญที่ออกด้านก้อยไปเฉยเลยครับ

ขอบคุณครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***ความฝันในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผลให้เราต้องอับอายขายขี้หน้ากะเหตุการณ์อะไรบางอย่าง โดยหลีกเลี่ยงไม่ได้***

...อนุโมทนาบุญ...

3. อนธการ

อนธการ Active Member

โอ้ว ฮือๆๆ ขอบคุณครับอาจารย์