รบกวนทำนายฝันให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ, 24 เมษายน 2017.

1. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    เมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา

ฝันว่า มีฝูงต่อสีดำมารุมต่อยที่หลังมือซ้าย จึงดึงมือออกมาจนเลือดไหล มีเนื้อบางส่วนหลุดออกไปด้วย และ ตรงข้อมือจะมีแขนเสื้อหนาทำให้ต่อต่อยตรงส่วนนั้นไม่ได้ เราเลยฆ่าต่อที่พยายามจะต่อยตรงนั้น ค่ะ ** ในฝันเจ็บปวดมาก **

รบกวนทำนายให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมไม่ดีจะส่งผล จะถูกคนนินทาหรือให้ร้าย แต่ไม่มี
    ผลกระทบมากเท่าไหร่ อยู่ที่การปล่อยวาง***

...อนุโมทนาบุญ...

3. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    ขอบคุณค่ะ :)