รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจดวงให้หน่อยครับ ทุกข์ใจมาก..

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Tuan31, 5 เมษายน 2010.

1. Tuan31

Tuan31 สมาชิก

22 พฤษภาคม 2009
    ตอนนี้มีเรื่องทุกข์ใจมากเรื่องงานครับ อยากจะเปลี่ยนงานใหม่แต่สมัครไปไม่มีที่ใหนเรียกเลย นานแล้ว ที่ผ่านมามีปัญหาเรื่องงานตลอดทำไมเป็นแบบนี้ครับ ชีวิตไม่มีความสุขเลย และดูไม่มีทีท่า ว่าจะดีขึ้นเลย ทั้งทำบุญถวายสังฆทาน สวดมนต์ทุกวัน อุทิศส่วนกุศล ขออโหสิกรรมเจ้ากรรมนายเวร ก็ไม่ดีขึ้น สมัครงานไปก็ยังเหมือนเดิม อยากรบกวนขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ ควรทำอย่างไรดี ผมชื่อธิติวุฒิ เกิด วันที่ 25 สิงหาคม 2524 เวลา 16:45 น.ครับ รบกวนด้วยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

2. หมอแมว

หมอแมว Active Member

ที่ทำงานที่เก่าไม่ดียังไงหรือคะ ถึงอยากเปลี่ยนที่ใหม่

3. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะแก้ปัญหาต้องแก้ที่ต้นเหตุ ไม่ใช่ปลายเหตุ ลองพิจารณาอย่างถี่ถ้วนดูอีกทีนะครับ ว่าปัญหาเกิดจากตัวเองหรือเกิดจากผู้อื่น เราทำดีที่สุดแร้วยัง หรือเราไม่เหมาะสมกับงานนี้ หรือว่าเราเหมาะสมแร้วแต่ถูกกลั่นแกล้ง เพราะจากประสบการณ์ พี่ไปทำงานที่ไหน เจอปัญหาทุกที่ ไม่เคยเหมือนกันซักที่เรย ที่ไหนก้อโดนหมด หนีเสือปะจรเข้ตาหลอด ทุกวันนี้เปิดใจให้รับมันให้ได้ทุกปัญหา ก้อจบครับ อิอิ :boo:

4. Tuan31

ขออธิบายเพิ่มเติมดังนี้ครับ ผมทำงานเป็นวิศวกร ที่ทำงานอยู่ปัจจุบันนอกจากจะต้องทำงานในส่วนที่เป็นสาขาของตัวเองแล้ว ยังต้องดูงานของสาขาอื่น(หมายถึงสาขาที่ผมไม่ได้จบมา)ที่ไม่ถนัดอีกทำให้งานออกมาไม่ดี เกิดความกดดันและเครียดมาก ที่สำคัญที่สุดเรื่องคนครับ เจ้านายไม่ช่วยแถมยังโทษตลอดหาว่าอย่างนู้นอย่างนี้ ลามไปถึงลูกน้องผมก็ถอดใจไปหลายคนเพราะเจ้านายคนนี้ มันทำงานไม่มีความสุขครับ จึงอยากเปลี่ยนงานไปเลยดีกว่าครับ....และที่ผ่านมาผมเจอปัญหาเรื่องคนมาตลอด เลยอยากขอผู้รู้ช่วยแนะนำครับ

5. สายลมมิถุน

สายลมมิถุน เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งหมอดู อย่างนี้ ระวังปัญหาจะยิ่งไปกันใหญ่ครับ

ใช้สติ ความอดทน และขอให้กำลังใจครับ

6. Nunclub

Nunclub เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    ถือว่าเค้าเป็นครูมาสอบ อารมณ์พี่ล่ะกันนะครับ

ส่วนเรื่องย้ายงาน ขอให้พี่คิดดูให้ดีว่า พี่ทนไม่ได้ หรือ พี่ไม่ทนอยู่

ถ้าพี่ทนไม่ได้ ย้ายไปก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีปัญหาอีก

ถ้าพี่เลือกที่จะไม่ทนก็พิจารณาดูข้อดี ข้อเสียก่อนยายนะครับ ช่างน้ำหนักดูนะ

สู้ๆนะครับ

7. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ คนอื่นนะ เพราะว่า เราต้องเจอแบบนี้ทุกที่ และ เราจะแก้ด้วยวิธีการเปลี่ยนงานไปเรื่อยๆ ไม่ได้
    ถ้าเรายังหางานไม่ได้ ก็ไม่ต้องหา แต่ แก้ที่ใจเราให้ช่างมันครับ

แต่ อย่างไรก็ ขอให้ได้งานใหม่ที่ดี ตรงใจเราแล้วกันนะครับ

แต่ ผมแนะให้นะ ไม่ต้องเครียด ทำไม่ได้ก็ไม่ต้องทำ ให้หัวหน้ามันเครียดบ้างสิ

แต่ เราอย่าไปแสดงออกนอกหน้านะ ต้องหัดฉลาดหน่อย คือ ทำงานไป แต่อย่าให้มันเสร็จเร็ว แกล้งทำไม่สำเร็จบ้างก็ได้ อย่าไปเก่งมากสิ

8. washiravit

washiravit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ

ในยามที่คุณอารมณ์ดี คุณก็คือคนที่น่าคบหา
    เเล้วเวลาที่คุณอารมณ์ไม่ดีหละครับ คุณเป็นยังไง

แล้วเวลาคุณอารมณ์ไม่ดีกับครอบครัว เช่นพ่อแม่ คุณเป็นอย่างไรครับ

ลองตอบดูนะ เผื่อผมจะช่วยอะไรได้บ้าง

9. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบคำตอบของคุณ washiravit จัง

เป็นกำลังใจให้นะครับ เดี๋ยวก็มีทางสว่างมาช่วย

อยู่ในบอร์ดธรรมะแล้ว

10. talaythai_77

talaythai_77 เป็นที่รู้จักกันดี

ปีนี้อดทนหน่อยนะคับคุณTuanเอิก.ปีนี้พอดีตรงกับอริหรือศัตรูฮ่า..แต่ว่าคงผ่านพ้นง่า..ไม่นานหรอกถ้าหาได้งานใหม่แน่.ฟันเฟิรม์

11. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

งานทุกที่มีปัญหาเมือนกันหมดครับ
    ย้ายไปที่ใหม่ก็ไปเจอปัญหาใหม่
    จะไปแก้ที่ใครก็ไม่มีทางแก้ได้
    นอกจากแก้ที่ตัวเราเองครับ

12. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    คุณเคยข่มลูกน้องมั้ย ข่มที่ว่าคือการลิดลอนน้ำใจลูกน้อง ทั้งที่ผลงานลูกน้องที่ทำมาส่งคุณก็ดีมีคุณภาพสมควรที่จะส่งเสริมหรือพูดง่ายๆว่าควรจะเสนอเลื่อนขั้นให้ด้วยซ้ำ คุณกลับบอกว่าไม่ดี ใช้ไม่ได้ เอาใหม่ ไปทำมาใหม่ แก้ไขใหม่ ด้วยตอนนั้นคุณมีความคิดที่ว่าเป็นลูกน้องริอ่านจะมาเก่งมาดีกว่าเราไม่ได้หรอกไม่มีทาง
    เคยมั้ย ถ้าเคย ก็จบ นั่นแหละ กรรมที่คุณทำ
    จะยกเรื่องเก่าเรื่องนี้ขึ้นมาเสนอหัวหน้าคุณให้ความดีไปตกอยู่กับลูกน้องคนนั้นก็ดีนะ นั่นแหละแก้กรรม

13. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ถ้าดูตามหลักโหราศาสตร์ ต้องบอกว่า
    1.ตัวคุณเองก็ไม่เบาเหมือนกัน โดยเฉพาะอารมณ์ของท่านค่อนข้างเจ้าอารมณ์มากพอสมควร เวลาไม่ได้ดั่งใจ ก็ไม่ยั้งมือไว้ไมตรีเลย จัดการเด็ดขาด ด้วยอารมณ์ ค่อนข้างใจร้อนขี้หงุดหงิด เป็นคนเชื่อมั่นในตนเองสุููงไม่ค่อยฟังใคร ทำนองไม่กลัวใคร อาจจะพาลคนอื่นด้วย เลยมีคนรักน้อยลง
    2.ปากคุณ พูดไม่ง้อคนฟัง ถูกใจคนพูด แต่อาจไม่ถูกใจคนฟัง ปากกล้า
    3.คุณไม้ง้อคน ไม่ถูกใจก็พร้อมที่จะแยกทางกันเดิน ไม่ชอบอยู่ใต้อำนาจคำสั่งของใคร ไม่ชอบให้ใครมาออกคำสั่ง เพราะไม่ชอบฟัง มันแสลงใจ เลยต้องแยกทางเดินอยู่เนืองๆ
    หมายเหตุ.คุณควรยับยั้งตนเอง และหันมามองตัวเราดูว่าเป็นอย่างนั้นหรือไม่

14. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    เกี่ยวกับเรื่องงาน อยากให้มองงานของคนต่างชาติ บริษัทของต่างชาติจะถูก โฉลกกับคุณ หลังวันเกิดปี53 จะสมใจ แต่คุณต้องลดทิฎฐิลงบ้างนะ

15. Tuan31

ขอบคุณ คุณ visa มากครับ ที่บอกมา ยอมรับว่าส่วนตัวเป็นอย่างนั้นจริงๆ ได้ข้อชี้แนะจากคุณ visa แล้วสบายใจขึ้น จะน้อมรับนำไปปรับปรุงตัวครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอีกครั้งครับ

16. พิมพ์ฉัตร

พิมพ์ฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำให้ลองสวดมนต์ดูค่ะ ลองหาอ่านเอาตามประสบการณ์ใน

เว็บนี้ก็ได้ค่ะ

17. forkee

forkee สมาชิก

16 กันยายน 2007
    เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เคยเจอนะเจ้านายงี่เง่า ผมก็เป็นวิศวกรครับ ตอนจบทำงานตอนแรก
    ทำเหมือนเราเป็นหมูเป็นหมาเลยครับ เอาเป็นว่าขอให้คิดเสมอว่าเรามาทำงานกับเขาเรารับเงินเขา เราทำงานให้ดีที่สุด ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่องก็ลาออกแล้วหางานใหม่ครับ เรื่องมีแค่นั้นจริงๆ

18. vinnatam

vinnatam เป็นที่รู้จักกันดี

19. สายลับ007

สายลับ007 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2008
    จังหวะยังไม่ดีในการเปลี่ยนงาน ถ้าหลัง พค54ไปแล้ว..? แต่ตั้งแต่กพ ก็น่าจะมีเรียกสอบสัมภาษณ์แล้วละ? ถ้ามีงานเข้ามาช่วงนี้เกรงว่าจะเข้ารูปเดิมอีก?บางตำรา ท่านให้แนะว่า ไปขัดห้องน้ำ ล้างส้วมให้วัดเสีย? ฟังๆเขามาครับพี่น้องครับ? ถ้าดวงตกมากๆก็ช่วยมิได้ดอกท่าน มันเป็นกรรม? แต่ถ้าตกไม่มาก ก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณาเอาเด้อ พี่น้องครับ?