รบกวนท่านผู้รู้พระปิดตาสายปักษ์ใต้ด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มิบังอาจ, 8 มกราคม 2015.

1. มิบังอาจ

มิบังอาจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2014
    พี่ชายผมได้มาจากเพื่อนราวๆ ปีพศ. 2530 จำได้เพียงว่าเป็นพระจากนราธิวาส เอาให้คนอื่นดู บ้างก็ว่าเป็นของหลวงพ่อครน วัดบางแซะ บ้างก็ว่าเป็นของลูกศิษย์หลวงพ่อครน

ท่านผู้ใดพอจะทราบว่าเป็นของอาจารย์ท่านใด สร้างปีไหนครับ?

2. ธัชพลครับ

ธัชพลครับ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ลองเทียบกับ พระปิดตาหลวงพ่อดำ วัดใหม่นภาราม ดูครับว่าเหมือนหรือปล่าวแกเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อครนครับ สร้างปี 36-37 แต่พี่บอกว่าได้มาตอนปี 30 เลยอยากทราบครับผม

3. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นหลวงพ่อดำ ก็ถือว่าดีไป แต่กลัวว่าจะไม่ไช่ ท่านโก-ลกท่านผ่านตามามากกว่า ลองรอท่านมาตอบนะคับ ขอให้โชคดีนะคับ :)

4. มิบังอาจ

มิบังอาจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2014

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ พระองค์นี้เป็นของพี่ชายผม แกบอกว่าได้มาประมาณปี 2530 ซึ่งอาจจะจำผิดพลาดคลาดเคลื่อนก็ได้ครับ

ผมจะรอท่านโก-ลกยืนยันอีกคนนะครับ