รบกวนท่านผู้รู้อักษรธรรมอีสานครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย modxsuper_1, 26 กุมภาพันธ์ 2019.

1. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เนื่องจากผมไม่สามารถแปลคาถาบทนึงได้ เพราะคาถาเดียวกันแต่บันทึกไว้สามที่ในตำราเล่มเดียวกัน แต่บางตัวเขียนต่างกันผมเลยกลัวแปลผิด

จึงอยากเรียนถามท่านผู้รู้ให้ช่วยแปล เพื่อความถูกต้อง

คาถาลงชินฝังในที่เข็ดขวง

โมกะตะอะงะชะวะกะโล....... โล..... ทิชิวิตตังหาเน... ไสไสพันทัง........ กุกุ

ขอความกรุณาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา: