รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับลายมือช่วยดูค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หญิงกาญจน์, 10 กุมภาพันธ์ 2013.

1. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับลายมือด้วยนะคะ พอดีว่าเอามือมาเทียบกับคนที่บ้านแล้วเพื่อนๆอีกหลายคนไม่มีใครลายมือแบบนี้เลยค่ะ ที่ไม่เหมือนเพราะ เส้นชีวิตกับเส้นสมองจุดเริ่มต้นมันห่างกันค่ะ แล้วเคยๆอ่านเจอเค้าบอกว่าจะเป็นลายมือของคนเป็นหม้ายจริงหรือเปล่าคะ (ตอนนี้ก็เป็นอยู่แอบหวั่นๆเพราะเราไม่อยากจะเป็นหม้ายบ่อยๆ) ลายมือแบบนี้จะมีโอกาสสมหวังในชีวิตรักและครอบครัวบ้างไหมคะเนี่ย
    ขอรบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยค่ะ จัดเต็มได้ทุกๆเรื่องเลยค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

;k07

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      72
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2013
  2. รีล มาดริด

รีล มาดริด เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ขอกล่าว ตามที่ได้ เรียนรู้มานะครับ.....

เส้นลายมือ แบบที่คุณนำมานี้...เส้น สมอง กับ เส้นชีวิตแยกกัน...เป็นลาย ที่บอกในตัวเองแล้วว่า..ความ คิอ และ การดำเนินชีวิต...มักไม่ไป ด้วยกัน..หมายความว่า..คนที่มีเส้นแบบนี้ เป็นคน ดื้อ รั้น ครับ...เป็น คน ที่าเอา แต่ ใจเป็นใหญ่....เวลาใด ที่ต้องตัดสินใจอะไร มัก ใช้ อารมณ์ ในการตัดสินใจ...ดังนั้น ชีวิต ของคน ลายมือนี้ จึง เป็น คน ค่อนข้าง ไร้เหตุผล...และ มักตัดสินใจพลาด....

ลายมือแบบนี้...นั้น หาก เป็นคน ที่ ตัดสินใจ ถูก โดยบังเอญ จะเจริญรุ่งเรือง สุดๆ((แต่หายาก ต้องประกอบด้วย กุศลเก่า ที่แรงมาก)) ส่วนใหญ่ มัก จะตัดสิจใจพลาดครับ...

คุณ กล่าวว่า..ลายมือนี้มักเป็น หม้าย...ก็ คงไม่ผิด ครับ...เพราะ คน ลายมือแบบนีั้ เอาแต่ใจเป็นใหญ่..ครับ...ใช้แต่อารมณ์..คนที่ มัก ใช้อารมณ์ ตัดสินใจ คุณ คิดว่า...

มีโอกาส เลิกด กับ คู่ ชีวิตง่าย มั้ยล่ะครับ....ลอง คิด ดูเอานะครับ...

3. รีล มาดริด

รีล มาดริด เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ พอรู้ว่าตนเอง..มี แนวทางชีวิตอย่างไร แล้ว...หาก คิด จะแก้ไข...
    ผม ขอแนะนำว่า...ให้ หัด ใจเย็นๆ..และ ยอมรับฟังเหตุผล..ของ เรื่องต่างๆบ้าง โดย..ไม่ ยึดแต่ เหตุผลของตนเอง ฝ่ายเดียว...

หหมั่น ทำกุศลมากๆ..หมั่น แผ่เมตตามากๆ...หัด ให้ จิตใจอ่อนโยน ลงให้ได้...
    ยิ่งการภาวนา ที่ลด อัตตา..ยิ่งควร ทำมากๆ...เช่น การ พิจารณา กายตนว่า เป็นของ ไม่สวยงาม เป็นของสกปรก...หัด มากๆให้ ใจยอมรับ..ความจริง...ให้ได้ ว่า..ที่เราเดินเหินได้ ทำอะไรๆได้ เพราะขางใน มีกระดูก และเลือดเื้อ ประกอบอยู่

หาก นำกระดุก และเลือดเนื้อเราออกมา..ดู หรือ ชม..เราจะยังยึดมั้ยว่า นี่คือ ตัวเรา...ขอให้พิจารรามากๆ บ่อยๆ...ใจเราจะเยือกเย็นลง และสามารถ ปล่อย อัตตาลงได้..บ้างครับ...

เจริญในธรรมนะครับ

4. หญิงกาญจน์

ขอบคุณค่ะ ที่ดูให้ พอมองย้อนดูตัวก็รุ้เลยว่าตรงมากกกกกกก เป็นคนดื้อ รั้น เอาแต่ใจ (ที่สุด) ไม่เคยตัดสินใจโดยใช้ความคิดเลย ใช้แต่อารมณ์อย่างเดียว และก็มักจะผิดพลาดตลอดเกือบทั้งชีวิตเลยค่ะ ชีวิตก็ย่ำแย่มาหลายครั้ง
    เอาแต่ใจและใช้อารมณ์แบบนี้ก็เลยต้องอยู่เป็นหม้ายมาจนทุกวันนี้

5. หญิงกาญจน์

คำแนะนำที่แนะนำมาจะพยายามทำให้ได้ค่ะ อยากจะเป็นคนที่ใจเย็น มีสติ และไม่เอาแต่ใจตัวเอง อยากจะดีกว่านี้ค่ะ คนรอบข้างจะได้ไม่เบื่อ ไม่พาลเกลียด อีกอย่างเผื่อจะมีใครหลงเข้ามาใช้ชีวิตร่วมกันเค้าจะได้อยู่กะเราไปนานๆ ไม่อยากเป็นหม้าย(บ่อยๆ)

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ -Happy Smile_