รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    บ้านหลังนี้ทำบุญบ้านไปหรือยังครับ...บ้านหลังนี้คนในบ้านไม่ค่อยได้อยู่ด้วยกันครับ...อาจจะไปทำงานต่างถิ่นต่างเมือง...หรือไกลถึงต่างประเทศครับ..บ้านหลังนี้ต้องเดินทางไกลตลอดเวลา..ไม่ใคร่ได้อยู่กับบ้านเท่าใดหนัก...ถามนิดครับคนในบ้านมีใครเกิดวันศุกร์หรือเปล่าครับ...บ้านหลังนี้ถึงจุดสูงสุดแล้วครับ...ถ้าบุญบารมีของเจ้าบ้านไม่ถึงจะเกิดแรงกระเพื่อมครับ...เช่น..อาจจะร้อนใจหรือที่อยู่.อยู่บ้านไม่ติดหรือไม่ติดบ้าน...ต้องได้ไปโน่นนี่นั่น...ไม่อยากไปแต่ก็ต้องไป...มันมีเหตุครับ...ทางออกครับ...ให้ไปถือศีล8 ปฏิบัติธรรมแบบเคร่งครัด..ประมาณ3-5-7-9 วันหรือตามแต่เห็นสมควรกับเวลาที่เรามีอยู่ครับ...ให้ยกบุญนั้นทั้งหมดให้เจ้าที่ที่บ้านที่เราอาศัยอยู่นี่หล่ะครับ...หลังจากนั้นให้สังเกตุนะครับ...ไม่เกิน15วัน..เราจะได้เห็นนิมิตบางอย่าง..แล้วแต่ท่านจะให้...ไม่ต้องกังวลนะครับ...ทำตัวสบายๆเหมือนที่เราเคยทำทุกวัน..แต่ต้องหลังจากปฏิบัติแล้วเท่านั้นครับ....ขอให้ท่านและครอบครัว..หมั่นสร้างแต่บุญใหญ่ๆนะครับ...เพื่อบารมีและบุญของเราจะได้เสมอกับบ้านหลังนี้...จะได้อยู่เย็นเป็นสุขตราบนานเท่านานครับ...และเป็นมหามงคลยิ่งนัก...ห้าม...ทำผิดศีลธรรมโดยเด็ดขาด...ไม่งั้นลุกเป็นไฟแน่....เช่น...บ้านแตกสาแหรกขาด...อับจนหนทาง...
    เป็นหนี้สินล้นพ้นตัว...มันจะตรงกันข้ามอย่างสิ้นเชิง..ทีเดียวครับ...

2. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    Altis1850

ถูกต้องครับ เลขที่12/483 เป็นห้องเช่าครับ จำนวน 30 ห้อง
    เลขที่ 12/682 อยู่อาศัยเองครับ หลังนี้มีอะไรแปลกๆตามที่กล่าวมาครับ ภรรยาผมสัมผัสได้ ลูกชายคนเล็กสัมผัสได้ เพื่อนๆลูกชายที่มาพักค้างคืนโดน(ในลักษณะครึ่งหลับครึ่งตื่น)เหมือนกันครับ มีแต่คนในบ้านรู้ว่าคืออะไรขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ :cool: :cool: :cool:
    อ้อ! ลืมบอกไปว่าบ้านทั้งสองหลังนี้อยู่ติดกันครับ ขอบคุณครับ แม่นมาก :cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  3. Jumnmn

Jumnmn สมาชิกใหม่

ขอบคุณคุณAltis1850มากๆค่ะค่อยชื่นใจมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

4. konankung

konankung เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ตกจะเชื่อใครดีอ่ะ อ.สัน ทำนายออกมาเลขที่บ้านนี้ไม่ดี แต่ อ.Aitis 1850.ทำนายออกมาตรงกับความจริงที่เป็นอยู่ทุกวันนี้มาก เพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเจ้าที่บ้านนี้มีจริงค่ะ เพราะฝันเห็นเจ้าที่เป็นยายแก่ๆกันทั้งบ้านเลย แล้วก็ให้โชคมาตลอดเลยค่ะ

5. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เชื่อ คุณ Aitis 1850 ดีกว่าครับ

6. wangwang

wangwang เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา

ขอรบกวน อ.Altis 1850 ด้วยครับ
    บ้านเลขที่ 195 ครับ
    ขอบคุณครับ

7. อาจารย์สัน

อาจารย์สัน Active Member

13 พฤษภาคม 2012
    ก็ดุกันไปนะครับตามกำลังเลข ผมว่าตามทษฏฎีครับ ผมไม่เคยเห็นบ้านคุณเลยไม่รู้ว่าจะบอกอย่างไร ผมอาจารยืสันไม่เน้นเรื่องบดวงเน้นแต่ให้คนทำความดีครับ เห็นผลมาเยอะแล้วครับ ผมไม่เก่งนะครับผมกากา

8. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    8/52 เป็นคอนโดค่ะ เก่าแล้ว แต่ต้องมาอยู่เพราะพี่ชายอยู่ที่นี่ แม่อยากให้อยู่ด้วยกัน ทุกอย่างในนี้พังหมด ไม่ว่าจะฝ้าเพดาน ห้องน้ำ ประตูทุกบาน แม้แต่ฝนตกก็ยังซึมไหลเยิ้ม คอนโดนี้ เป็นของลูกพี่ลูกน้องค่ะ แล้วก็มีลูกพี่ลูกน้องอีกคนเคยมาอยู่อาศัยมาก่อน แต่ตอนนี้ก็เป็นที่พักให้พีชายกับลักค์เอง พี่ชายแพลนจะซื้อต่อค่ะ แต่ไม่รู้ว่ายังไง ที่นี่เพื่อนบ้านรุ้จักกันค่อนข้างหมดค่ะ แม้แต่ผู้มาใหม่อย่างลักค์ เค้าดูแลเทคแคร์ดีมาก เพียงแต่เหนื่อยกับการเดินทางเท่านั้น ไกลที่ทำงาน และสิ่งที่สัมผัสไม่ได้นั้น บอกได้แค่ว่า รู้สึกว่า อยู่คนเดียวก็ไม่อันตรายใดๆ บางที่ก็หลอนเพราะรู้สึกว่าไม่ได้อยู่คนเดียว บางทีประตู (ที่ปิดไม่สนิทเพราะมันพัง) ก็เปิดผั๊วะออกมายังกะโดนถีบเลย โชคดีที่ไม่ใช่คนกลัวผีขนาดนั้น

23 เป็นบ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ ถือว่าเป็นมือหนึ่งแต่ก็ปลูกมานาน 30 กว่าปีได้แล้วมั๊ง ส่วนเรื่องสิ่งที่มองไม่เห็น แม่เคยบอกตลอดว่า ปู่ย่า ตายาย บรรพบุรุษรักษาอยู่

อยากถามเพิ่มนิดนึงค่ะ บ้านเลขที่ 23 คนที่พักบ้านนี้ ณ ปัจจุบัน คือ พ่อ แม่ และน้องสาว พ่อกำลังจะกลับไปเล่นการเมืองท้องถิ่น อยากถามว่า จะสำเร็จมั๊ยคะ มีอะไรช่วยเสริมดวงพ่อหรือเปล่า แล้วเขาจะกลับมาเหลวแหลกเหมือนเดิมมั๊ย (สมัยก่อน เหลิงอำนาจ ดันอุตริมีเมียน้อย จนหมดตัวทุกสิ่ง)

รบกวนด้วยค่ะ

9. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    เจตนาคุณดีครับ เสียแต่ทฤษฎีกำลังเลข มันใช้งานไม่ได้ เพราะมันแปลงทื่อๆ มาจาก ความหมายดาว แล้วจับโยงเลขเข้ามา
    ถ้าคนจิตใจดี เจตนาดี อย่างคุณ ไม่ยึดติดกับ ทฤษฎีทื่อๆ กำลังเลขที่คุณใช้อยู่
    กลับไปพิจารณาความหมายดาว และ ตำนานนิทานชาติเวร ลองคิดเชื่อมโยงกัน
    สักหน่อย จะได้ตัวหลักที่จะมาใช้พยากรณ์ได้ดี กว่านี้อย่างไม่ยากเลย แถมสามารถต่อยอด ไปวิชาอื่น ได้รอบอีกด้วย เพราะมันเป็นพื้นฐานหลักเลย

10. Aek9549

ขอบคุณนะครับที่ให้เกียรติกับผมเป็นอย่างสูง...ขอเป็นคนธรรมดาแล้วกันนะครับ...สิ่งนั้นยกให้ทางโลกเขาไป...บ้านหลังนี้ซื้อต่อเค้ามา..หรือเช่าครับ...ลักษณะเหมือนเป็นหลังโดดๆไม่รวมกลุ่มกับใคร..เป็นเอกเทศ..ท่านที่โพสต์นี้...ให้เร่งปฏิบัติโดยด่วนและแบบเคร่งครัด..ทางศีลเลยหล่ะครับ...รับศีลแปด..วัดไหนก็ได้ที่เราสะดวกครับ...บ้านหลังนี้เป็นของสูงหรืออาจจะทับที่เก่าแก่...เคยเป็นสถานที่ที่เค้าเคารพบูชากันมาก่อนแล้วมาถมที่...เราอาจจะไม่รู้มาก่อนก็ได้ครับ..บ้านหลังนี้ผิดศีลธรรมจรรยาไม่ได้เลยครับ...ได้มีเรื่องมีราวอันไม่น่าจดจำ...อาจจะเคยเกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุร้ายแรง...ไม่ว่าจะเป็นคน รถ..สิ่งของ เป็นต้นครับ..ไม่ต้องตระหนกตกใจนะครับ...ให้ไหว้พระสวดมนต์เจริญสติสมาธิ...และให้ทำบุญใหญ่ครับ เช่น สร้างพระประธาน..องค์ไม่ใหญ่นัก...ให้คนได้กราบไหว้บูชา...หรือให้เราเป็นประธาน..จัดตั้ง จัดสร้าง อะไรก็ได้ครับ..แล้วเชิญชวนให้มาร่วมทำบุญกับเรา....ก็จะเป็นมหามงคลกับเราครับ...ไม่ว่าจะเป็นวิหาร ลานเจดีย์ ห้องน้ำ กุฏิ...อะไรประมาณนั้นครับ..ถวายที่ไหนก็ได้ครับแต่ศรัทธาของเรา...บ้านหลังนี้ท่านอยู่ไม่ติดบ้านหลอกครับ...เดี๋ยวไปนู่นมานี่อยู่บ่อยๆ..อาจจะด้วยทำธุรกิจหรือติดต่อประสานงาน..อาจจะเป็นนายหน้า...สัมมนา..หรือคนขายของ...ถ้ามีเวลาไปปฏิบัติธรรมนะครับ.....

11. Aek9549

มาตอบให้ครับ...
    1.การที่พ่อของคุณลักซ์จะลงเล่นการเมืองท้องถิ่น..ไม่ว่าจะเป็น อบต. เทศบาล
    ส.ข. หรืออะไรก็ตามแต่...จะได้ครับแต่ใช้ทุนเยอะ...ขึ้นชื่อว่าการเมือง..ทุกชนิดไม่มีอะไรไม่เสียเงิน...มีทุกระดับ..จะมากหรือน้อยเท่านั้นเอง..เราทุกคนรับรู้รับทราบกันอยู่แล้วเน๊อะ..ต้องให้พ่อเราตั้งสัจจะไว้เลยหล่ะครับ...ต่างจากสัจจะบารมีนะครับ...ต่างกันที่องค์ประกอบเ่ท่านั้น..ไม่ต้องใส่ใจรายละเอียด...ให้พ่อเราตั้งสัจจะไว้เลยว่า..ข้าพเจ้าลงเล่นการเมืองครั้งนี้...จะไม่คดโกง...ไม่เบียดบัง..ไม่ฉ้อฉล...เป็นต้น..ไปบอกกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ไหนก็ได้ครับ...ถ้าได้แล้วจะนำพาท้องที่นี้ ท้องถิ่นนั้น นำพาไปสู่ความเจริญ..ให้คนในท้องถิ่นได้มีอะไรก็ว่ากันไปตามแผนโครงการ...
    2.คนเราถ้าอยู่ในยศ ตำแหน่ง หรืออะไรก็แล้วแต่..สามารถให้คุณให้โทษได้เป็นเกือบทุกรายครับ...คือเสพติดอำนาจ....มีช่องว่างตรงไหนกรูเอาหมด..ทุกรูปแบบ...ทุกช่องทาง...เรื่องผู้หญิง...เป็นเรื่องปกติไปแล้วในสังคมไทยของเรา..ผู้ชายยิ่งอยู่ในตำแหน่งสูงเท่าไหร่เรื่องชู้สาว..หรือเรื่องผู้หญิงจะเป็นเงาตามตัว..
    ตัวอย่างมีให้เห็นอยู่แล้วมากมาย..ทั้งที่เปิดเผยและไม่เปิดเผย...มีอยู่ทุกวงการอาชีพครับ...เพียงแต่เราไม่รู้เท่านั้น..ต้องคนที่อยู่วงการเดียวกัน...จึงอาจรู้ได้ครับ
    3.ถ้าพ่อเราจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมนั้นอีก...เรื่องผู้หญิง..อนาคตทางการเมืองก็คงจบสิ้นตามกันครับ...เอาผลงานความดีเข้าแลกเถอะครับ..ทำด้วยใจบริสุทธิ์ไม่มีอะไรเคลือบแคลงแอบแฝงอยู่ในใจ...บารมีมันจะสะสมในตัวเอง..เกิดเป็นเมตตามหานิยมโดยไม่ต้องพึ่งพระอาจารย์ท่านใดเลยหล่ะครับ....

12. ลินจัง

ลินจัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ขอรบกวนหนูอีกคนนะคะ 115/134 ค่ะ บ้านน้องแฟนค่ะ หนูกับแฟนมาอาศัยอยู่ด้วยค่ะ ปทุมธานี
    อีกหลัง 2013/78 บ้านนี้ชื่อหนูให้แม่อยู่ค่ะ กทม.

13. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอรบกวนท่าน Altis 1850 ด้วยนะครับ

บ้านเลขที่ 99/112

ขอบคุณมากครับ

14. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    รบกวนคุณ Altis 1850 ด้วยคะ (2 ที่ค่ะ)

เลขที่ 2/29 ของพี่สาวแต่ไปอาศัยเป็นครั้งคราว แต่คุณแม่ไปบ่อยค่ะ

และห้อง 3-5 อยู่เอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2012
  15. Aek9549

ตอบให้เป็นข้อๆดังนี้นะครับ...
    1.บ้านหลังนี้ดีครับ...มีโชคอยู่เนืองๆเสมอ..อยู่อาศัยแล้วมีความสุข..จะเด่นเรื่องหน้าที่การงาน..คิดทำสำเร็จในหน้าที่การงานและตำแหน่งครับ...ให้แก้เคล็ดนิดนึงครับ..เช่น ทำการซ่อมแซมสิ่งของในบ้านบางจุด..จุดไหนก็ได้ครับที่เราสองคนพอที่จะแก้ไขได้...เพราะบ้านหลังนี้มีตำหนินิดนึงครับ..ก่อนจะได้ถึงมือเรา...หรือเป็นแค่ผู้อาศัยอยู่ก็ตาม...
    2.ให้ระมัดระวังเรื่องความไม่เข้าใจกันให้มากๆ...มีเรื่องมีปัญหาอะไรก็คุยกัน..ปรับความเข้าใจ...อันไหนยอมได้..ถอยได้...ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครัีบ..
    3.ให้เราสองคนหมั่นนั่งสมาธิบ้างนะครับ...เพราะเราสองคนอาจจะร้อนที่อยู่กันสักหน่อย...แล้วแผ่เมตตาผลบุญให้แก่เจ้าที่บ้างก็จะดีไม่น้อย...เพราะเราห่างเหินเรื่องบุญกันไปพอสมควรเหมือนกัน

4.บ้าน2013/78 มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลอยู่ครับ...ให้แม่เราหมั่นแผ่เมตตาให้กับเจ้าที่บ้านบ้างครับ...บ้านนี้แก้เคล็ดโดยการเอาแผ่นทองบริสุทธิ์ไปปิดทับที่เลข 0 ครับ..เพราะเวลาทำมาหาได้จะได้มีเงินเก็บ...แม่มีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพหรือเปล่าครับ...พาท่านไปตรวจสุขภาพประจำปีไว้มั่งครับ...บ้านหลังนี้แม่อยู่คนเดียวหรือเปล่าครับ...ถ้าอยู่มากกว่าหนึ่งคนให้คนที่อยู่ทีหลังประพฤติตนไปลามาไหว้ไว้ก็จะเป็นการดีครับ...บ้านหลังนี้เด่นเรื่องโชคลาภและการงานต่างๆเช่นอาจจะเปิดเป็นออฟฟิตเล็กๆไว้ติดต่อโน่นนี่นั่นก็เหมาะครับ...

16. Aek9549

ตอบเป็นข้อๆตามนี้ครับ...
    1.บ้านนี้ทั้งหมู่บ้าน...คงจะเป็นถิ่นผู้มีภูิมิธรรมบารมีสูงๆกันทั้งนั้นครับ...คุณเจ้าของนี้ก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกัน...ถ้ามีเวลาไปถือศีลแปดก็ดียิ่งขึ้นครับ...อย่างน้อยที่สุดสัก3วันครับ...บ้านทั้งผืนนี้สร้างอยู่ในที่ที่เป็นประวัติศาสตร์มาก่อนลองไปสืบค้นดูนะครับ...
    2.บ้านหลังนี้เด่นเรื่องโชคเสมอๆ...ได้มาไม่คาดฝัน...ไม่น่าได้มันก็ได้..จะเรียกว่าบังเอิญก็น่าจะเรียกได้เหมือนกัน...
    3.ให้คุณหมั่นทำบุญทำกุศลให้มากๆนะครับ...ให้เสมอหรือสูงกว่าในที่ทีเราอยู่จะดีมากครับ...อย่าทำผิดคิดไม่ดีเป็นอันขาดครับ...จะเกิดสิ่งไม่ดีตามเป็นแน่แท้ครับ..เหมือนเราเป็นผู้ทรงศีล..ถ้าทำเป็นซะเอง..ผลลัพธ์ที่ได้ย่อมทวีคูณเป็นเงาตามตัวฉันนั้นครับ..
    4.ให้สร้างบุญใหญ่ในชีวิตสักครั้งนะครับ..บุญอะไรก็ได้..ที่เราเป็นประธานในกลุ่มนั้นๆแล้วชักชวนกันร่วมทำบุญ...ถ้าทำได้ตลอดอายุขัยนับว่าประเสริฐสำหรับชีวิตนี้และคนรุ่นต่อไปที่ได้อาศัยบ้านหลังนี้หรือผืนดินแห่งนี้ครับ...

17. Aek9549

ตอบให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ...
    1.บ้าน2/29 นี้ได้มาโดยมีคนซื้อให้โดยเสน่หาหรือเปล่าครับ...และคนที่ซื้อนี้ก็เป็นเจ้าของกิจการ..หรือเจ้าของธุรกิจ...บ้านหลังนี้มักเห็นสิ่งที่ไม่เคยเห็นมาก่อน..เป็นสิ่งดีครับ...จะมาบอกมาเตือนให้ล่วงรู้เสมอ...อยู่แล้วสงบร่มเย็นดีครับ..ถ้าได้ไปนั่งสมาธิจะดีมากๆครับ..เจ้าที่เขาชอบ...แล้วให้ผลบุญนั้นถึงท่านบ้างก็จะดีไม่น้อยทีเดียว...ให้เจ้าของบ้านนี้คือพี่สาวของคุณหมั่นทำบุญรักษาศีลบ้างครับ...เพื่อเป็นการต่อบารมี...ถึงจะไม่ได้อยู่อาศัยหรือให้ผู้อื่นมาศัยก็ต้องปฏิบัติเช่นเดียวกันครับ...หมั่นสร้างบุญใหญ่..เช่น โบสถ์ วิหาร ลานเจดีย์ กฺุฏิสงฆ์ ห้องน้ำ พระประธานให้คนกราบไหว้..ก็จะเป็นมงคลยิ่งนัก...
    2.แม่คุณจันทร์มณีมาที่นี่บ่อยๆท่านมีโชคเสมอๆเลยหล่ะลองถามท่านดู..ท่านบอกแน่นอน...เพียงแต่ท่านไม่รู้ว่าเป็นอะไรเท่านั้นเองครับ..
    3.ห้อง3-5 ผมไม่เข้าใจความหมายคืออะไร..อาจจะเป็นอาคารพานิชย์...หรือห้องแถว....ห้องเช่า...อะไรประมาณนั้นหรือเปล่าครับ...ไม่มีปัญหาอะไรครับ..ดีครับ...เพียงแต่แก้เคล็ดปรับปรุงโน่นนี่นั่น...ให้ใหม่อยู่เสมอก็เพียงพอแล้วครับ..จัดเก็บอะไรให้เป็นระเบียบเรียบร้อยน่ามอง...น่าอาศัยก็จะทำให้จิตใจผู้อยู่อาศัยดียิ่งขึ้นครับ..คิดอ่านทำอะไรจะได้ไม่ติดขัด...ค้าขายเจริญรุ่งเรืองครับ...

18. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    บ้าน 2/29
    คุณพ่อซื้อให้นะคะ แต่ตอนนี้ท่านเสียไปแล้ว พี่สาวทำบุญเหมือนกันแต่ไม่บ่อยมากแต่ชอบทำสาธ่ารณประโยชน์โรงพยาบาลไรพวกนี้หรือการศึกษาเด็ก แต่ตัวเองแอบทำบุญให้แทนประจำคือส่งแผ่นทองไปร่วมหล่อพระแทนพี่สาวบ่อยๆ

ส่วนคุณแม่เป็นคนเดียวในบ้านมังคะที่มีโชคบ่อยๆ คนอื่นนานๆทีนะค่ะถึงจะได้โชคสักที

ส่วน 3-5 เป็นคอนโดที่พักอาศัย (ที่ซุกหัวนอน) แบบนี้ทำเป็นออฟฟิตเล็กๆรับงานพิเศษน่าจะดี เพราะเห็นบอกว่าค้าขายเจริญรุ่งเรือง

ขอบพระคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2012
  19. wangwang

wangwang เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับท่าน Altis 1850
    บ้านผมเป็นทาวน์เฮ้าส์สองชั้นครับ ซื้อต่อเขามาอีกทอด สร้างมาประมาณยี่สิบ
    กว่าปีแล้วครับ เป็นหมู่บ้านเล็กๆมีสองแถวสร้างหันหน้าชนกัน บ้านผมหันหน้า
    ไปทางทิศเหนือเฉียงตะวันออกเล็กน้อยครับ 195 เป็นเลขที่บ้านใหม่ครับ
    เลขที่เดิมคือ 38/495 ครับ แต่ผมก็ยังติดอยู่ทั้งสองหมายเลขเลยครับ
    ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีกก็ขอรบกวนด้วยครับ ปกติผมก็สวดมนต์ภาวนาอยู่
    เป็นประจำครับ และพยายามรักษาศีลห้าให้ครบอยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2012
  20. winten

winten Active Member

13 พฤษภาคม 2008
    ขอรบกวนถามคุณ Altis บ้างค่ะ 11/40 กับ 25 ค่ะ (2 หลังค่ะ)
    และขออนุโมทนาในน้ำใจที่คุณ Altis ตอบทุกคำถามของทุกๆ คนค่ะ

อนุโมทนาค่ะ :cool: