รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะป้าขอคำแนะนำด้วยคนค่ะ บ้านที่อยู่ปัจจุบันค่ะ11/105 เป็นไงบ้าง ถ้าจะขายจะได้ราคาตามที่คาดหวังมั้ยคะ และจะใช้เวลานานมั้ยจึงจะขายได้ค่ะ และที่ทำงาน 15/15ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2. Ick115

Ick115 สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากๆครับผม

3. Bo-Nut

Bo-Nut สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2012
    ขอความกรุณาดูบ้านเลขที่ให้ด้วยนะค่ะ 105 (บ้านหลังนี้ถ้าบอกขายจะขายได้หรือเปล่าค่ะ ถ้าขายได้ใช้เวลานานหรือเปล่าค่ะ หรือมีวิธีไหนที่ทำให้ขายได้ราคาที่ดีที่สุดค่ะ) บ้านเลขที่ 195/22 (บ้านนี้ให้คนอื่นอยู่อาศัยค่ะ)
    บ้านเลขที่ 237 (บ้านที่พ่อ-แม่อยู่ค่ะ)
    ขอบพระคุณอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ ;ปรบมือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2012
  4. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณค่ะ

5. bebest85

bebest85 สมาชิกใหม่

14 พฤศจิกายน 2012
    ช่วยดูเลขที่บ้าน 25/5 ให้หน่อยค่ะ

บ้านเลขที่ 25/5 เป็นห้องอยู่ในตึกอพาร์ตเมนต์ กำลังจะใช้ห้องทำออฟฟิสบริษัทเกี่ยวกับการตัดต่อวีดีโอและทำโฆษณาอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าดีมั๊ยคะ แล้วมีอะไรต้องแก้มั๊ยคะ ขอบคุณมากค่ะ

6. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.บ้านหลัีงนี้จัดอยู่ในระดับปานกลางครับ...เด่นเรื่องการเงินและคนคอยสนับสนุน...โดยเฉพาะผู้หญิงครับ...แต่อาจจะติดขัดบ้างเล็กๆน้อยๆครับ...ถือว่าไม่ใช่สาระสำคัญอะไร....ให้แก้ไข..โดยการซ่อมแซมปรับปรุงที่อยู่อาศัยของเราให้ดีขึ้น..จะตรงจุดใดก็ได้ครับ...ไม่ว่าจะเป็นห้องน้ำ ห้องครัว...ห้องนั่งเล่น..เป็นต้นครับ...ให้จัดการเปลี่ยนเองครับ..ไม่ต้องพึ่งช่างนะครับ...จัดการได้เลย..ถ้าคุณจะมีศรัทธาเพิ่มขึ้นไปอีก..ไม่ว่าจะทำบุญอะไรก็ตามหมั่นแผ่บุญนั้นให้ท่านด้วยนะครับ...จะดียิ่งขึ้นครับ...

7. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องสิ่งเร้นลับ..ลี้ลับ..และยังติดต่อกับอีกมิติหนึ่งได้ครับ...และยังเกี่ยวข้องกับครูบาอาจารย์ต่างๆ..คนในบ้านมักเห็นหรือประสบพบเจอ..อะไรที่เหนือธรรมชาติบ่อยๆครับ...เหมือนมีใครคอยเฝ้าดูเราอยู่ไม่ห่าง...ขอให้สร้างบุญกุศลไว้มากๆครับ..ทำบุญสิ่งใดแผ่เมตตา..หรือบุญนั้นให้ท่านด้วยนะครับ...

8. Aek9549

ผมตอบกลับตามนี้ครับ...
    1.คือว่าบ้านหลังนี้(182/11,12)หนูกับแฟนมีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านค่ะ แต่ว่าหนูสองคนไม่ได้พักอยู่ที่บ้านหลังนี้น่ะค่ะ...หนูจึงอยากเรียนถามว่า เวลาที่หนูสวดมนต์ภาวนาก่อนนอน หนูจำเป็นต้องไปสวดมนต์ที่บ้านหลังนั้นเท่านั้นรึป่าวคะ หรือว่าหนูสามารถนั่งสวดมนต์ที่บ้านหลังที่หนูพักอาศัยอยู่ปัจจุบันได้น่ะค่ะ

ตอบ...การสวดมนต์ไม่จำเป็นต้องเป็นที่บ้านนี้ก็ได้ครับ...ที่ไหนที่ใดก็ได้ครับ...แล้วแผ่บุญนั้นไปถึงเจ้าที่บ้านเป็นใช้ได้ครับ...อย่าได้กังวลไปเลยครับ.

2.เรื่องบนชั้นโต๊ะหมู่บูชาน่ะค่ะ หนูไม่พบว่ามีพระพุทธรูปอยู่บนชั้นเลยน่ะค่ะ พบว่ามีแต่รูปถ่ายพระสงฆ์ 1 รูป ตั้งอยู่บนชั้นแค่นั้นน่ะค่ะ แล้วอย่างนี้หนูควรจัดชั้นยังไงให่เหมาะสมดีคะ

ตอบ...ถ้าไม่มีพระพุทธรูปก็ไม่เป็นไรหรอกครับ...เพราะพระพุทธองค์..ก็ทรงยกให้สงฆ์เป็นใหญ่ทั้งปวงครับ...เหมือนตอนที่พระน้านางประชาบดีโคตมีถวายผ้าให้นั่นแหละครับ....แค่มีเพิ่มเติมก็แจกันดอกไม้...กระถางธูป..แก้วน้ำ..ถึงวันพระก็บูชาดอกไม้...ถ้ามีเวลาก็เพิ่มข้าวปลาอาหารไปด้วยก็ดีครับ..แค่นั้น...

3.หนูขอรบกวนปรึกษาอีกเรื่องนะคะ คือคุณแม่หนูกำลังจะซื้อบ้านใหม่น่ะค่ะ ซึ่งบ้านเลขที่ของบ้านหลังที่สนใจ คือ 189/48,49 น่ะค่ะ...หนูรบกวนท่าน Altis1850 ช่วยให้คำแนะนำหนูหน่อยได้มั๊ยคะ ^^

ตอบ...ได้ทั้งสองหลังครับ...ได้แล้วก็ต้องหมั่นสร้างบุญคุณความดีให้มากๆครับ...

9. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องนารีอุปถัมถ์ครับ...และคนในบ้านรักใคร่ห่วงหาอาทรซึ่งกันและกัน..มีปัญหาหรือไม่เข้าใจกันปรึกษากันได้ทุกเรื่องครับ...และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ความคุ้มครองปกปักรักษาครับ...ให้คนในบ้านหมั่นไหว้พระสวดมนต์เจริญสติบ่อยๆ...หรือเป็นประจำได้ยิ่งดีครับ...และคนในบ้านมักพบเจออะไรแปลกๆเสมอครับ...เป็นสิ่งดีครับ....ลองสอบถามคนในบ้านดูครับ...ทำบุญอะไร..แผ่เมตตา..หรือบุญนั้นให้ท่านด้วยนะครับ...ทั้งเจ้าที่บ้านและครูบาอาจารย์ของเราครับ...

10. Arnuparb

Arnuparb สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนดูให้หน่อยครับ

บ้านเลขที่ 1/371 หมู่ 8 ครับ ขอบคุณมากครับ

11. naimungmun

naimungmun Active Member

7 พฤศจิกายน 2012
    บ้านเลขที่ 141 หมู่1 ค่ะ. ไม่ได้เป็นเจ้าบ้านค่ะ. แต่เป็นคนปลูก. ตอนนี้เป็นคนอาศัยในทะเบียน

อยากทราบว่าอยู่แล้วดีมั้ย. จะเจริญก้าวหน้าหรือเปล่า

บ้านเดิม 1/760 -761 อยู่ กทม. อยากขาย. แต่ยังขายไม่ได้

12. cherrycafe

cherrycafe สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนด้วยค่ะ บ้านที่อยู่ดีไหมค่ะ
    5/311 หัวหิน
    224 หัวหินค่ะ ขอบคุณมากค่ะ 224 บ้านแม่ค่ะ

13. tortong+++

tortong+++ สมาชิกใหม่

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอคำชี้แนะรวมถึงทางแก้ไขในกรณีที่ไม่ดีหน่อยนะครับ
    1) เลขที่ 11/96 เป็นคอนโดมิเนียมที่ซื้อไว้เพิ่งได้ทะเบียนมากำลังจะย้ายเข้าไปอยู่อาศัยครับ
    2) เลขที่ล็อค GX2-44 เป็นล็อคร้านค้าที่เช่าในพื้นที่ห้าง
    3) เลขที่ล็อค 1M-03 เป็นล็อคร้านค้าเหมือนกันครับ
    ขอความกรุณาและขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยระครับ

14. richhh

richhh สมาชิก

29 มิถุนายน 2012
    159/34 เป็นคอนโดค่ะ
    รบกวนด้วยขอบคุณค่ะ

15. Belmondo

Belmondo เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูให้ด้วยค่ะ
    77/11 (บ้าน)
    และ
    107 (เป็นห้องชุดในตึกหมายเลขที่นี้ค่ะ)
    ขอบคุณค่ะ

16. gri

gri เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    บ้านเลขที่ 10/31 รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

17. จินตภัทร

จินตภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านเลขที่ 1 และ 89 ช่วยรบกวนดูให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. horwan

horwan สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2012
    รบกวนดูบ้านเลขที่ค่ะ

บ้านเลขที่ 101 เจ้าบ้าน คุณแม่เกิดวันพฤหัสค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

19. ซ้อจิตต์

ซ้อจิตต์ Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    บ้านเลขที่ 145/44 ขอรบกวนแนะนำด้วย ขอบคุณค่ะ

20. สระเสือ

สระเสือ สมาชิก

19 ธันวาคม 2006
    ขอความกรุณาคุณ Altis1850 ดูให้ด้วยค่ะ
    227 , 309 , 210/59. ขอบพระคุณค่ะ