รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. padawha

padawha เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนดูบ้านเลขที่ 35 ค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. ito-

ito- Active Member

555/112รบกวนดูบ้านเลขที่ให้หน่อยคะ

3. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถามเรื่งบ้านเลขที่ 180 และ217/6 ขอบคุณค่ะ

4. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงครับที่ไม่ได้ตอบกระทู้ท่านใดเลยนับจากปีที่แล้ว..เพราะไปทำงานต่างประเทศที่โอมาน...ติดตามได้ที่เฟซบุ๊คครับ...ตอนนี้อยู่เมืองไทยแล้ว...จะทยอยตอบให้นะครับ....ด้วยความเคารพอย่างสูง

5. Bo-Nut

Bo-Nut สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2012
    ดีใจมากค่ะที่คุณAltis1850 กลับมา ยังรอคำชี้แนะอยู่ค่ะ ขอบคุณมาณ.โอกาสนี้ด้วยค่ะ

6. Aek9549

ตอบห้องเลขที่ 3302

ผมตอบให้ดังนี้ครับ:ห่างหายไปนานครับกับการทำOffshore เพิ่งมาพักร้อนจากประเทศซาอุฯครับ ขอโทษนะครับที่รอนานเกินไป
    1.ห้องนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ เด่นเรื่องการงาน และโชคลาภทุกอย่างทุกทาง แต่จะเป็นแบบทุกขลาภก้อมีเกิดขึ้นได้เสมอครับ เงินทองที่ได้มาหมดไปตลอดรายการรายทางครับ เรื่องไม่น่าเสียเงินก้อเสียโดยใช่เหตุครับ
    วิธีแก้ไข:ให้นับแผ่นทองบริสุทธิ์ไปปิดทับที่เลข0 ครับ แค่ทองแผ่นเดียวครับ แก้เคล็ด หลังจากนั้นช่วงก่อนนอน ให้เราฝึกจิตฝึกใจไหว้พระสวดมนต์เจริญสติให้มากครับ แล้วแต่องค์ภาวนาของเรา แต่อย่างน้อยสัก10 นาทีจะดีมากครับ มีสติรู้เนื้อรู้ตัว เผลอตัวกายใจไปบ้างก้อไม่เป็นไรครับ เราอยู่ในช่วงฝึกตัวฝึกใจ ผิดถูกไม่ใช่ประเด็นครับ

7. Aek9549

ตอบบ้านเลขที่ 300/138

ผมตอบให้ดังนี้ครับ:
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ไม่ว่าจะทำอะไรก้อตาม มักแคล้วคลาดมีทางออกให้เสมอ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นตัวเจ้าของบ้านเอง ต้องตั้งมั่นใจจริงในพระรัตนตรัยด้วยครับ ส่วนใหญ่ที่ผ่านมา มีปัญหาเรื่องเงินทองมาตลอด หยิบจับอะไรดูมันติดขัดไปหมด คิดหวังพึ่งใครไม่ค่อยได้ครับ เอ็นดูเขาเอ็นเราขาด ทำดีกลับเป็นโทษสะอย่างงั้น ทั้งๆที่คุณเองก้อไม่ได้ให้ร้ายกับใคร ขอให้มีสติในการดำเนินชีวิตให้มาก และต้องหนักแน่นเสมอ ฟังหูไว้หูครับ อย่าด่วนสรุปอะไร ถ้าในใจเรายังไม่กระจ่างชัดครับ
    วิธีแก้ไข:ให้นำแผ่นทองบริสุทธิ์2แผ่น ไปปิดทับที่เลข0 สองตัวครับ เป็นการเอาเคล็ดปิดเส้นทางที่ทำให้เราไม่สบายใจ ให้คุณหมั่นเจริญสติเมตตาให้มากๆ ให้ทำดั่งผู้ปิดทองหลังพระ ไม่คิดเป็นบุญคุณกับใคร ไหว้พระสวดมนต์ทำจิตใจให้แช่มชื่นเบิกบาน ถึงแม้ในใจเราจะมีอะไรกลัดกลุ้มก้อตาม