รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณมากนะครับ...สำหรับข้อมูลดีๆ...ขอให้ญาณบารมีสูงยิ่งๆขึ้นไป...นะครับ..

2. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012

ยินดีครับ 555 จริงครับนารีอุปถัมป์และให้โทษ คุณ Altis1850 เก่งจริงๆครับบ้านหลังใหม่ตอนนี้อะไรๆยังไม่เข้าที่เข้าทางสักเท่าไหร่ส่วนบุญใหญ่ตอนนี้ในหัวโครงการมีอยู่ครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แนะ คุณ Altis1850เก่งจริงครับ "คอนเฟริม" <<<ยืมเขามาใช้นะครับ :cool:

3. Aek9549

ตอบให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ..
    1.บ้านหลังนี้..เป็นทำธุรกิจอะไรหรือเปล่าครับ...หรือเป็นบ้านสำหรับพักผ่อนเท่านั้นครับ....บ้านหลังนี้เด่นเรื่องการงาน...โชคลาภ..และมีความสุขเป็นอย่างยิ่ง...คุณเป็นคนที่โชคช่วยตลอดทุกนัดครับ...ได้อะไรมาเหมือนจะบังเอิญแค่คิดก็สำเร็จแล้วครับ...ถือว่าโชคดีมากๆครับ...
    2.ให้หมั่นใส่บาตรพระตอนเช้า...ถ้าได้ทุกเช้ายิ่งดีครับ..ถ้าไม่มีเวลาขอให้เป็นทุกวันเกิดครับ...บุญกุศลจะหนุนนำให้ประสบกับความสำเร็จทุกๆเรื่องที่เราต้องการ...แต่ไม่ผิดกฎหมายและศีลนะครับ...ตอนนี้คุณทำงานบริษัทหรือธุรกิจส่วนตัวครับ...ถ้ายังคุณไม่ลองหาอาชีพเสริมหล่ะครับ..รับรอง...คุณรวยรู้เรื่องครับ...
    หยิบจับอะไรก็ได้ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2012
  4. Aek9549

ตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.บ้านหลังนี้...ดีครับจะเด่นเรื่องโชคซะมากกว่าครับ..ลองซื้อลอตเตอรี่สักงวดนึงสิครับ...ไม่แน่อาจจะโดนรางวัลใหญ่นะครับ...
    2.บ้านทุกหลังมีเจ้าที่อยู่แล้วครับ..แต่จะเป็นแบบไหนเป็นอีกเรื่องครับ...ให้คุณเองหมั่นไหว้พระสวดมนต์บ้างเจริญสติบ้างนั่งสมาธิด้วยก็จะดีใหญ่เลยหล่ะครับ...คุณเองมีเชื้อสายจีนหรือเปล่าครับ...เหมือนภาพที่เห็นมีเจ้าที่ที่เป็นเหมือนของคนจีน..ผมเองก็จำไม่แม่นหรือกันว่าเรียกอะไร...ทำบุญอะไรก็แผ่เมตตาให้บ้านเราหรือเจ้าที่...เจ้าทางเหมือนที่เรารู้สึกก็จะดีครับ...บ้านเราถ้าเราไม่รู้สึกว่ามีอะไร..ใครจะทักอะไรให้ฟังหูไว้หูครับ...ถ้าท่านต้องการสื่อกับเราจะมีเหตุการณ์บางอย่างให้คิดเสมอ...หรืออาจจะให้เป็นญาณกับท่านอื่น...ต้องมีคุณงามความดีเท่านั้น..ถึงจะสื่อได้ดี..อนุโมทนา สาธุครับ..

5. Aek9549

1.บ้านหลังนี้เปิดทำธุรกิจอะไรหรือเปล่าครับ..หรืออาจจะเปิดเป็นศูนย์ติดต่อขายตรงหรือเวชสำอางครับ...
    2.บ้านหลังนี้...ดวงผู้หญิงเพศเดียวกับคุณ..ให้คุณครับ...ไม่ว่าจะทำอะไร..หยิบยืม...ให้การช่วยเหลือได้มากเลยครับ...
    3.ตามข้อ1 ถ้าคุณยังไม่ได้เปิดกิจการ..ลองดูซิครับ...รุ่งแน่ๆครับ...อย่างที่ผมบอกตามข้อ2 ครับ..คุณจะเด่นเรื่องพวกนี้มากๆ..พวกดูแลผิวพัน...หรือสปา...ได้หมดเลยครับ..พวกความงามของผู้หญิงทั้งหลายครับ...
    4.ให้คุณหมั่นไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิมากๆครับ..ผลบุญจะทำให้ใบหน้าคุณดูผ่องใส...เป็นเมตตา..เสน่ห์มหานิยมครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2012
  6. YOYO25

YOYO25 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณค่ะ ที่บ้านเปิดเป็นร้านเสริมสวยอยู่ค่ะ(ของน้าสะใภ้) แต่เค้าจะเลิกสิ้นเดือนนี้ค่ะ ถ้าหนูทำต่อโดยขายพวกเครื่องสำอางค์จะดีมั้ยค่ะ โดยให้แม่เป็นคนขายอ่ะค่ะ บ้านหลังนี้เป็นของย่าอ่ะค่ะ ไม่ใช่ของหนู

7. Aek9549

ตอบเป็นข้อๆดังนี้ครับ...
    1.คุณกำลังเลือกซื้อบ้านอยู่ทำไมคุณไม่เลือก /33 หล่ะครับ..จะเด่นเรื่องงานเลยหล่ะ...แพงถูกกว่ากันเท่าไหร่ไม่สำคัญหรอกครับ.สำคัญที่เราอยู่แล้วมีความสุข...ไม่ต้องมากังวลคิดโน่นนี่นั่น..บั่นทอนสุขภาพเปล่าๆครับ...
    2.บ้านหลังที่ /17นั้น..อยู่เป็นกลางๆครับ...แต่เราต้องทำใจนิดนึงในสิ่งที่ไม่คาดฝันต่างๆที่อาจจะเกิดขึ้นกับเรา..ครอบครัว
    3.คุณดูบ้าน..หมู่บ้านมาหมดทุกที่แล้วหรอครับ...คุณเลือกดูก่อนซื้อก็ได้นะครับ..การคมนาคมเป็นอย่างไร...กลางคืนเป็นอย่างไร..
    4.เพราะบ้านทั้งหมู่บ้านนี้ต้องแก้เคล็ดกันทุกหลังเลยหล่ะครับ...เพราะบ้านหลังหลักๆลงท้ายด้วยเลข0..และมีเลข7รวมอยู่ด้วย..ลำพังเลข7ก็พอแรงแล้วหล่ะครับ...
    5.ถ้าคุณยังไม่ตัดสินใจ..ก็ลองมองหาทำเลใหม่..ถ้าจะเอาๆจริงๆก็ไม่ว่ากันครับ..

8. YOYO25

ขอบคุณค่ะ ที่บ้านเปิดเป็นร้านเสริมสวยอยู่ค่ะ(ของน้าสะใภ้) แต่เค้าจะเลิกสิ้นเดือนนี้ค่ะ ถ้าหนูทำต่อโดยขายพวกเครื่องสำอางค์จะดีมั้ยค่ะ โดยให้แม่เป็นคนขายอ่ะค่ะ บ้านหลังนี้เป็นของย่าอ่ะค่ะ ไม่ใช่ของหนูค่ะ และถ้าจะเปิดเป้นร้านขายอาหารพวกสเต็ก น้ำปั่น นี่จะได้มั้ยค่ะ แต่บ้านมันเป็นตึกแถวในซอยอ่ะคะ่ รบกวนหน่อยนะคะ

9. Aek9549

ตอบคำถามให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังดีครับ..แต่จะมีสิ่งที่ขัดแย้งกันในตัวเหมือนกัน..เช่น.อยากจะทำโน่นนี่นั่น..บางครั้งก็เสียเงินเฉยๆโดยไม่ได้อะไร..แต่เงินไปแล้ว...เป็นต้นครับ..
    2.บ้านหลังนี้อยู่แล้วมีความสุขกับทุกข์ปนกัน..คละเคล้ากันไปครับ...เด่นเรื่องโชคลาภทุกชนิด..เสี่ยงตัวเลขบ้างก็ดีครับ..อาจถูกรางวัลครับ...
    3.ให้คุณแพนนิชหมั่นไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิเจริญกัมมัฏฐานบ่อยๆทุกวันได้ยิ่งดีครับ...เพราะเจ้าที่บ้านนี้เป็นเทพที่สูงมากครับ...ผมกลัวบารมีเราไม่ถึงท่านอาจจะทำไม่ถูกต้องถูกใจท่าน..จะเดือดร้อนทีหลังได้...อย่าทำผิดกฎหมายและศีลธรรมเด็ดขาดนะครับ...ให้คุณให้โทษทัึนตาเห็นเลยหล่ะ...
    4.ขอให้ทำบุญใหญ่สักครั้งในชีวิตครับ..เช่น.โบสถ์ วิหาร ลานเจดีย์ กุฏิสงฆ์ ห้องน้ำ พระประธาน...โดยที่เราเป็นเจ้าภาพแล้วเชิญชวนผู้อื่นมาร่วมทำบุญกับเราก็จะเป็นมหามงคลกับตัวเราผู้อยู่อาศัย...เป็นการเพิ่มพูนบารมีของเราไปด้วยครับ...

10. Aek9549

1.บ้านหลังนี้ใครเป็นคนเลือกครับ...คุณหรือแฟน..หรือคนในครอบครัว...แสดงว่าคนในบ้านของคุณมีใครคนใดคนหนึ่งครับ...ที่มีญาณบารมีที่ดีเลยหล่ะครับ..ไม่งั้นก็ไม่ได้มาอยู่ครับ
    2.บ้านหลังนี้ดีครับ..เต็มไปด้วยสิ่งที่เป็นมงคลและสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองปกปักรักษาและอีกเช่นกันคนในบ้านที่อาจจะเห็นอะไรแปลกๆหรืออาจจะมีโชคอย่างไม่คาดฝันครับ..
    3.ให้หมั่นไหว้พระสวดมนต์รักษาศีลให้บริสุทธิ์ถ้าถือศีลแปดได้ก็ยิ่งดี..หาเวลาไปปฏิบัติธรรมที่วัดใดก็ได้ครับ...ที่เราสะดวกก็จะเพิ่มบุญบารมีอย่างมากเลยครับ
    4.ให้ทำบุญใหญ่สักครั้งในชีวิต..เพื่อที่บุญบารมีจะยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีก..เช่น โบสถ์ วิหาร ลานเจดีย์ กุฏิสงฆ์ ห้องน้ำ พระประธานให้คนได้กราบไหว้บูชา..แล้วชักชวนผู้อื่นให้ร่วมในบุญครั้งนี้กับเรา...ก็จะเป็นมหามงคลสูงค่ายิ่งครับ...ขออนุโมทนา สาธุครับ...

11. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    _/\_ ขอบคุณค่ะ
    เด่วไงจาพยามทำให้ได้ค่ะ
    หุหุ.ถึงยังไม่รวยก็จะพยามทำบุญบ่อยๆค่ะตามกำลังของตน
    ที่บอกว่าควรแบ่งสถานที่ปฏิบัติธรรมเล็กๆเป็นสัดส่วนใช่ไหมคะ (เพราะอยากให้เราทำสมาธิให้มากกว่าเดิมหรือเปล่าคะ)
    เพราะจริงๆนิสัยชอบนอนสมาธินะคะ แล้วทำไม่ค่อยได้เท่าไหร่ งูๆปลาๆไปเรื่อย ถ้าจับนั่งช่วงนี้แบบเคร่งๆตามระเบียบเปีะๆมีหวังไม่ถึง 5นาทีเลิกค่ะ
    แต่จะพยามค่อยๆปรับค่ะ

ขอบคุณในเมตตาจิตของคุณ Altis1850 และโมทนาและยินดีในบุญที่คุณAltis1850 ได้ทำเช่นกันค่ะ

12. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แหมถ้าร้านนี้ ตั้งไหน้ำล้น หรือ หินหมุน หน้าร้านทางซ้ายจะดีมากๆเลยเนอะ คุณAltis1850 ว่าไหม

13. Aek9549

ตอบให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ...
    1.บ้านที่คุณอยู่จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ..เจ้าของอยู่แล้วมีความสุขครับ..ไม่ว่าจะอยู่ที่ใด..ไปทำงานต่างจังหวัดหรือไปเที่ยว.ติดต่องาน..หรืออะไรก็แล้วแต่..ก็คิดถึงบ้านเป็นที่สุด...เหมือนมีอะไรผูกพันธ์กันมาก่อน...
    2.ในส่วนโรงงานนั้น...ดูเหมือนมีอะไรติดขัดหรือขัดแย้งกันอยู่นะครับ..หรือมีปัญหาบางอย่างกำลังจะจัดการกับปัญหานั้น...ให้คุณระวังการแต่งตั้งใครก็ตามขึ้นมาบริหารงาน..หรือเป็นหัวหน้างาน..เลือกดูให้ดีนะครับ..อย่าเลือกคนที่ประจบสอพลอ..ทำงานด้วยลิ้นแต่ไม่มีความสามารถในการทำงานให้เรา...ใช้อำนาจนั้น..ไปให้คุณและโทษแก่พนักงานของเรา...กับคนที่เป็นคนดีและตั้งใจทำงาน..ให้เขาเกิดความท้อแท้...เบื่อหน่าย..จนต้องลาออกไป..เราจะเสียคนดีๆไปเยอะมาก...ก็เพราะมีหัวหน้างานจนถึงผู้จัดการ..ที่ไม่มีคุณธรรม...
    3.คุณทำบุญโรงงานไปหรือยังครับ...เหมือนคุณติดค้างอะไรที่โรงงานนี้อยู่เช่น..รับปากว่าจะปรับปรุงโรงงาน..หรือเลื่อนอะไรบางอย่างออกไป...เจ้าที่เค้ามาแสดงตัวแล้วหล่ะครับ...ถ้าคุณเป็นคนไทยเชื้อสายจีน...ขอให้ทำบุญแบบของไทยนะครับ...คือนิมนต์พระมา9รูป...มาฉันเช้า...หรือเพลก็ได้ครับ...
    4.หลังจากที่ทำบุญแล้วให้กรวดน้ำแผ่เมตตาให้กับเจ้าที่...ที่ดูแลโรงงานของเราอยู่...หรือจัดหาเครื่องเซ่นไหว้ก็จะดีไม่น้อยครับ....
    5.โรงงานของคุณจัดเป็นธุรกิจที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ได้มีงานทำ...มีความเป็นอยู่ของชีวิตที่ดีขึ้นถือได้ว่าเป็นการสร้างบุญใหญ่เหมือนกัน...ขอให้โรงงานของคุณมีแต่เฮงๆรวยๆ..กิจการเจริญขึ้นตามลำดับตกทอดไปถึงรุ่นลูกหลาน....ขอให้ตั้งคนที่เป็นผู้บริหารหรือหัวหน้างานที่มีคุณธรรม...เป็นคนทำงานดี...โรงงานนี้ก็จะเป็นโรงงานมงคลสูงๆยิ่งครับ

14. Aek9549

ตอบให้เป็นข้อๆดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังนี้เป็นของเราเองหรือเปล่าครับ..หรือว่าพักอาศัยอยู่กับคนในครอบครัวครับ...จัดว่าเป็นบ้านที่ดีครับ...เด่นเรื่องความสุขของคนในครอบครัว..มีความรักใคร่..กลมเกลียว..ห่วงหาอาทรซึ่งกันและกันครับ...และเรื่องงานครับ...ไม่ว่าจะติดต่องาน...ถ้าตกงานก็ได้งานเร็วครับ...
    2.คุณทำธุรกิจอะไรอยู่หรือเปล่าครับ...ถ้าไม่ได้ทำ..ให้มองอาชีพเสริม..อะไรก็ได้ครับ...ที่เราทำแล้วมีความสุข...ได้กำไรนิดหน่อยพออยู่ได้ก็โอเคแล้วครับ..ยิ่งเป็นงานที่ให้คำปรึกษา คำแนะนำ...จะดีมากครับ...
    3.ให้คุณหมั่นไหว้พระสวดมนต์เจริญสมาธิก็จะดียิ่งครับ...ใบหน้าจะได้ิอิ่มบุญอันจะเป็นที่รักแก่ผู้คนที่พบเห็นครับ..เป็นเมตตามหานิยมเลยหล่ะครับ..แล้วยิ่งเราได้ทำธุรกิจก็จะเป็นที่เชื่อถือแก่คนอื่นดีมากครับ...ให้รักษาความดีไว้...ดุจเกลือรักษาความเค็มครับ

15. Aek9549

ได้เหมือนกันครับ...แต่ไม่เด่นเหมือนเครื่องเวชสำอางค์ครับ..ถ้าคุณยังไม่เคยเรียน...หรือพอที่จะมีความรู้เรื่องเสริมสวยด้วยก็จะยิ่งดีครับ...ได้เงินดีด้วยครับ..แต่ไม่ควรค้ากำไรเกินพอดีนะครับ...ให้เอาแบบค่อยๆเติบโตและแข็งแรงดีกว่าครับ..ซื่อกินไม่หมด..คดกินไม่นานครับ...

16. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    เพิ่งนึกเหตุการณ์วันนั้นออกเรื่องขันใช่ไหมครับ หัวไม่ตกขันครูแต่ดันทุกรังรับขันแถมขันที่ได้มาไส้ในก็เป็น.....ด้วยจำได้อยู่ครับรู้สึกตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมอยู่ได้แนะนำไปแล้วแต่ช่วยไม่ได้ผมก็ต้องเฉยครับ ขอโทษด้วยวันนั้นเหมือนเป็นการหักหน้าคุณแต่ทั้งนี้ผมทำไปด้วยความหวังดีกับคนทิฐิสูงครับ ผมก็โดนโทรมาดูดวงโทรมาด่าอย่างเดียวหาว่าผมบ้าผมก็คงบ้าจริงๆนั่งฟังเขาด่าเป็นชั่วโมง ดูชะตาเขาแล้วน่าสงสารเขามากๆ ว่าแต่2-3วันก่อนใครแวบๆแผ่มาหาผมหนิ แถวๆนี้แหละ อิอิไปละคร้าบ

17. YOYO25

คุณแจ๊กซ์69ค่ะ ไหน้ำล้นกับหินหมุน ถ้าตั้งด้านซ้ายจะดีเหรอค่ะ เพราะกำลังคิดจะทำร้านให้แม่ขายของอยู่อ่ะค่ะ

18. YOYO25

5555ไม่มีหัวเรื่องเสริมสวยเลยค่ะ เพราะทำงานประจำอยู่ ตอนนี้อยากทำร้านขายของให้แม่อ่ะค่ะ เพราะแม่ไม่มีที่ขายของเห็นน้าสะใภ้แกจะย้ายออกเลยอยากให้แม่มาขายของที่บ้านค่ะมันไม่เหนื่อยมากถ้าขายในบ้าน เรื่องค้ากำไรเกินไปหนูไม่เคยคิดค่ะ แค่พอมีกำไรบ้างนิดหน่อยไม่ขาดทุนก็พอค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะคะคุณaltis หนูจะได้ลงทุนเกี่ยวกับเครื่องสำอางค์ให้แม่ค่ะ

19. konankung

konankung เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอขอบพระคุณท่าน Altil 1850 มากนะค่ะที่ทำนายเลขที่บ้านให้ค่ะ เห็นแล้วสบายใจขึ้นมาเยอะเลยค่ะ ขอพระคุณจริงๆค่ะ

20. CHANJAO

CHANJAO เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    คุณ Altil 1850 คะ ขอรบกวนบ้างค่ะ
    เลขที่บ้าน 47/61