รบกวนสอบถามความฝันครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Toni, 12 มกราคม 2005.

1. Toni

Toni เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    เมื่อคืนนี้ วันที่ 12 มกราคม 2547 ขึ้น 3 ค่ำเดือน 2 เวลาประมาณ ตี 4 ถึง ตี 5 ฝันว่าได้ไปเป็นสถานที่แห่งหนึ่ง ในฝันเข้าใจว่าเป็นวัด เพราะเห็นรั้ววัด ซึ่งมีรูปแกะพระพุทธรูปตามเสาปูนสีขาว เป็นระยะ ระยะ มีความสกปรกคือมีฝุ่นสีแดงเกาะอยู่และเมื่อเข้าไปดูใกล้ๆ ก็เห็นว่ามีปลวก มีจิ้งจกเกาะอยู่
    ซึ่งในฝันก็ได้เข้าไปทำความสะอาดโดยการใช้ที่ปัดฝุ่นพยายามปัดเอาปลวกออก

นอกจากนี้ในฝันยังได้ไปเจอครอบครัวหนึ่ง ซึ่งก็ได้ฝากเงินไปทำบุญ เป็นค่าทำความสะอาดวัดด้วย ซึ่งครอบครัวนั้นก็บอกว่าจะนำไปทำให้ แต่ต้องรอให้เข้าทำธุระเสร็จก่อน (ซึ่งเหมือนเค้าบอกว่าจะต้องไปร่วมงานแต่งงาน)
    สุดท้ายมีความรู้สึกว่าวัดที่เข้าไปทำความสะอาดนั้นคือวัดไผ่โรงวัว มีหลวงปู่ขอม เป็นอดีตเจ้าอาวาสนะครับ

รบกวนขอผู้ที่สามารถบอกได้ผมควรจะทำอะไรเป็นพิเศษหรือไม่ เกี่ยวกับความฝันนี้

ขอบคุณมากครับ
    Toni

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ทำตามฝันแล้วขอบารมีสิไปทำบ่อยๆแผ่กุศลให้ทั่วทุกภพ ไม่นานจะได้ข่าวดี เจ็บป่วยจะได้หาย ขอขมาทุภพด้วยนะที่เคยผิดพลาดเคยล่วงเกินมา

3. Toni

ขอบคุณมากครับคุณ DevilBitch รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าการปฎิบัติที่ผมปฎิบัติอยู่ในทุกเช้าและก่อนนอน เป็นแนวทางที่เคยทำในอดีตหรือไม่ หรือถ้ามีคำแนะนำอื่นๆ ก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Toni

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คุณโทนี่...คงไม่ได้เข้าไปอ่านที่ยายผีป่า (DevilBitch)โพสไว้เรี่ยราดไปหมดใช่ไหมนี่?...

เอาเป็นว่าขอออกตัวอีกครั้งว่าตัวยายผีป่าเองไม่ได้มีอภิญญาสายมโนฯ ค่ะ และชีวิตประจำวันก้อเหมือนคนทั่วไป เพียงแต่ของจากภพเก่าและบารมีเพื่อนๆ ผีจากภพเก่าและพระดีๆ คอยมาเยี่ยมเยียนยามทุกข์ใจ หรือหลงทางค่ะ

คือมาเตือน มาคุย มาล้อ แล้วแต่ว่าท่านใดจะมาให้รับได้แก้เหงาค่ะ และนำทางดีๆ ให้น่ะค่ะ

งั้นขอเอาคำที่พระท่านโปรดเมื่อไม่กี่วันมาบอกนะคะ...

*...ตามรอยพระพุทธเจ้าเถิดแล้วเจ้าจะไม่หลงทาง... ธรรมะดีแล้ว...แลเจ้าหลงลืม!... มองจิตตนให้มั่น!... อย่าไหวเอน!... ปล่อยวางเถิด... อย่ายึดติด... ความดีไม่มีการแบ่งก๊กแบ่งสาย!... จริตใดว่าดีว่างามจงเจริญนำมาโน้มนำทาง...เพื่อ..'ละ'...เถิด... คนพาลเท่านั้นที่ไม่ยอมรับว่าตนพาล!...*

Anumothana....ขอให้ Khun Toni มีความสุขความงามในทั้งทางธรรมและทางโลกนะคะ อย่าหลงทางนะคะ เตือนตนเข้าไว้นะคะ...

5. Toni

ขอบคุณมากครับ

Toni