รบกวนสอบถามเรื่องเหล็กไหลครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย bunzenji, 9 มิถุนายน 2014.

1. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    รบกวนช่วยดูรูปให้หน่อยครับว่าเป็นชนิดไหนครับ เพราะได้มาจากทางวัดและไม่ทราบว่าต้องเลี้ยงหรือบูชายังไงบ้างครับ รบกวนทุกท่านที่รู้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.7 KB
      เปิดดู:
      76
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2014
  2. sonny52

sonny52 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    คงจะเป็น โคตรเหล็กไหล ของทางใต้อะนะครับ เขา... อะไรสักอย่างผมจำไม่ได้นะ

ลักษณะมันคล้ายๆกันเรยนะ แต่อยู่ที่เค้าเชื่อส่วนตัวเนอะ ผมก็ไม่ชำนาญแต่พอรู้บาง

รอฟังคนอื่นก่อนนะ

3. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นพระดีกว่าครับ เหล็กไหลของแท้ๆนั้นผมเชื่อว่ามีจริง แต่ไม่ได้ได้มาง่ายๆแบบนี้หรอกครับ ส่วนตัวเคยมีประสพการณ์กับแก๊งค์(ต้องขอเรียกแบบนี้นะครับ)หาซื้อและขายเหล็กไหล(ซื่งทั้งคนซื้อและคนขายเป็นคนกลุ่มเดียวกัน) ผมบอกได้คำเดียวว่าเป็นเรื่องหลอกลวงร้อยละ99.99 เลยครับ ลองพิมพ์ในyoutubeว่า รายการบางอ้อ ตอนเหล็กไหล แล้วก็ดูให้จบทั้งสองตอนก็จะเข้าใจครับ

4. sonny52

sonny52 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    ตามนั้น ครับผม เหล็กไหลจิงๆ ไม่ได้หากันง่ายๆเนอะ เพราะฉนั้นอย่าไม่ใส่ใจมากครับ

ได้มาก็คิดว่าเป็นของดีก็พอแล้ว