รบกวนสื่อถึงเทพที่อยู่กับตัวค่ะ สื่อเองไม่ชัดเจนเท่าไหร่คะ ตอนนี้ปฎิบัติไม่ถูก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Gorgena, 8 สิงหาคม 2017.

1. aneka9119

aneka9119 สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2017
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านสมิงด้วยนะครับ
    ที่กรุณาไขข้อข้องใจ ..
    กิจการงานใดที่ผมได้สร้างประโยชน์เพื่อพระศาสนา น้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขอท่านได้ร่วมโมทนาทุกอานิสงค์ ได้ตลอดเวลาครับ

2. เด็กน้อย...

เด็กน้อย... สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2018
    ขอถาม คุณ สมิง สมิง สมิง ครับ
    ขอความกรุณาด้วยครับ
    1.ผมปราณา พุทธภูมิ หรือ สาวกภูมิ ครับ แล้วบารมีอยู่ขั้นไหน
    2.ฝันเห็น พระ มีหลายท่านครับที่ฝัน และหลายครั้ง ทั้งที่รู้จักชื่อท่านและไม่รู้จักชื่อ ฝันเห็นทั้งภาพสี และ ภาพเทาๆ
    3.หากมีอะไรเสริมนอกจากนี้ก็ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบพระคุณท่านมากครับ

3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...โปรดใช้วิจารณญาณ...
    1. สาวกภูมิ บารมีขั้นกลาง
    2. การฝันในครั้งนี้เป็นแบบเทพสังหรณ์ หรือ เทพนิมิต คือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต้องการจะบอกว่า " มาถูกทางแล้ว เพียรเข้า "
    3. อย่าทิ้งภาวนา

...อนุโมทนาบุญ...

4. kaminsmart

kaminsmart Active Member

รบกวนสอบถามคุณสมิง สมิง ครับ
    1.รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเทพหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประจำตัวครับ
    2.ชาติที่ผ่านมา
    3.เเนวทางการปฏิบัติ

5. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. คนทุกคนมีเทพประจำตัวอยู่แล้วไม่ต่ำกว่า ๒ องค์, ส่วนเทพที่มาทำหน้าที่พิเศษยังไม่มี
    2. ชาติที่ผ่านมา เกิดที่พม่า เป็นผู้หญิง อาชีพชาวนา ฐานะปานกลาง พอตายก็ไปเกิดบนสวรรค์ชั้นที่ ๑ แล้วมาเกิดเป็นคุณ
    3. ไม่ต่ำกว่า วิชชา ๓, มีกสิณของเก่าอยู่นะครับ

6. Khunoil566

Khunoil566 สมาชิกใหม่

12 กันยายน 2017
    รบกวนสอบถามคุณสมิง สมิง สมิงค่ะ
    1.มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเทพองค์ไหนประจำตัวอยู่คะ
    2.อดีตชาติเคยเป็นใคร
    3.เคยฝันเห็นว่าไฟกำลังไหม้ เห็นพระแก้วหลายๆสีมีทั้งสีแดง สีขาวใส สีเหลือง สีเขียวมรกต เท่าที่จำได้ วางเรียงอยู่ ตัวเราก้มมามองที่คอตัวเองเเขวนพระเเก้วมรกตที่คอเลยรอดปลอดภัย

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

7. สมิง สมิง สมิง

1. คนเราปกติมีเทพคุ้มครองอยู่แล้วไม่ต่ำกว่า ๒ ท่าน ที่มีพิเศษยังไม่เห็นนะครับ
    2. อดีตชาติที่แล้วเกิดที่เมืองจีน ผู้ชาย อาชีพค้าขาย ฐานะ พอมีพอกิน พอตายแล้วไปเกิดที่สวรรค์ชั้นที่ ๑ แล้วกลับมาเกิดเป็นคุณ
    3. การฝันในครั้งนั้น เป็นนิมิตที่ดี เพราะว่า มันเป็นช่วงขาลงของชีวิต ที่ต้องเจอวิกิต มรสุมถ่าโถม อย่างหนัก ถึงกลับต้องยอมสละทุกสิ่งทุกอย่าง แต่ว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิิ์ท่านช่วย และบุญกุศลหนุนนำ ในการได้พบเจอครูบาอาจารย์ที่ท่านมีเมตตา โปรดอยู่

....อนุโมทนาบุญ...

8. khempantha

khempantha สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามคุณสมิง สมิง ค่ะ
    1.รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเทพหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประจำตัว มีคนทักมีพ่อปู่ด้วย
    2.ชาติที่ผ่านมา
    3.เเนวทางการปฏิบัติ
    4. ชอบฝันเห็นงูผู้หญิง ฝันถึงสถานที่เดิมๆ บ้านทรงไทย เครื่องประดับแบบไทยๆ

9. สมิง สมิง สมิง

1. นอกจากจะมีเทพคุ้มครองประจำตัวแล้ว มีพ่อปู่ฤาษีตาไฟดูแลอยู่
    2. ชาติที่ผ่านมาเกิดเป็นชายไทย ทางภาคใต้ อาชีพ ชาวสวน
    พอตายก็ไปเกิดบนสวรรค์ชั้นที่ ๑ (พญานาค) แล้วก็มาเกิดเป็นคุณนี่แระครับ
    3. เป็นแบบสุกขวิปัสโก เช่น การดูจิต
    4. นาคีที่เป็นงูผู้หญิงคือคู่ในอดีตที่เป็นพญานาค

10. khempantha

ขอบคุณค่ะ ต้องปฏิบัติยังงัยค่ะ กลัวทำผิด
    ตอนนี้ มีพระศิวะ พระพิฆเนศ พระแม่อุมา พระแม่ลักษมี มีฤๅีตไฟ พ่อปู่พญานาค

11. สมิง สมิง สมิง

...เข้าหาครูบาอาจารย์ ครับ...

12. A1essandro

A1essandro Active Member

23 ธันวาคม 2011
    ขอโอกาสคุณสมิง สมิง สมิง ครับ
    ขอสอบถามดังนี้
    1.ผมมีเจ้ากรรมนายเวรไหมครับ ถ้ามีท่านเป็นใคร ท่านต้องการอะไร ทำยังไงถึงจะให้ท่านอโหสิกรรมให้
    2.ชาติก่อนผมเป็นอะไรครับ
    3.ผมควรปฎิบัติธรรมและสร้างบุญแนวไหน จึงจะถูกทางและถูกจริตผม และทำให้ผมเจริญรุ่งเรืองที่สุดครับ
    4.เทพเจ้าหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำตัวผมคืออะไรครับ
    5.ผมควรบูชาเทพเจ้า หรือเกจิพระอาจารย์องค์ใด จึงจะทำให้ประสบความสำเร็จในธุรกิจการงานครับ
    6.ทำยังไงให้มีโชคลาภ และเงินทองไม่ขาดครับ
    7.อาชีพใดที่จะเหมาะกับผมแล้วทำให้เจริญที่สุดครับ

ขอบคุณในความเมตตาครับ
    ขอบคุณครับ

13. Markapisit

Markapisit สมาชิกใหม่

ขอรบกวนคุณ สมิง สมิง สมิง หน่อยนะครับผมพอดีอยากทราบว่า
    1.ผมมีคนคุ้มครองมั้ยครับ(ขอทราบชื่อถ้าบอกได้นะครับ)
    2.ผมนับถือเทพอยู่องค์หนึ่งแต่ผมจำชื่อไม่ได้ ได้แต่นึกภาพไม่ทราบคุณสมิงรู้มั้ยครับว่าชื่ออะไร
    3.ผมฝันว่าเคยไปเมืองคนตายมาแล้วเจอพระรูปหนึ่งท่านว่ามาทำอะไรจากนั้นผมตื่นขึ้นมาก็เปลี่ยนเป็นคนละคนมันคือความจริงมั้ยครับ
    4.ผมเป็นคนที่นั่งสมาธิอยู่บ้างแต่พอถึงจุดที่เหมือนเรานั่งอยู่กับพื้นแต่มันหมุนได้ก็เลยออกจากสมาธิเพราะมึนหัวกับหน่วงๆตรงหน้าผาก ผมอยากข้ามจุดนี้ไปให้ได้อ่ะครับช่วยแนะนำด้วยได้มั้ยครับ
    รบกวนหน่อยนะครับผม

14. สมิง สมิง สมิง

1. มี เยอะมาก ตามมาส่งผลเรื่อย ๆ ปัจจุบัน ส่งผลเกี่ยวกับหน้าที่การงาน , ต้องการบุญบารมี และหน้าที่เรา คือ ชดใช้
    ไถ่ถอน ผ่อนหนักให้เป็นเบา สร้าง สร้างบารมี
    2. ชาติก่อน เป็นชาวกะเหรื่ยง ทางภาคเหนือของไทย ตายไปก็มาเกิดเป็นคุณนี่แหละครับ
    3. ควรปฏิบัตตามแบบวิชชา ๓ , คุณเป็นสาวกภูมิ บารมี ๑๐ หรือ ทานศีลภาวนา
    4. คนเรามีเทพคุ้มครองอย่างน้องไม่ต่ำกว่า ๒ องค์, ที่พิเศษสำหรับคุณยังไม่มี
    5. ควรเป็นเจ้าแม่กวนอิม, พระเกจิ ควรเป็นพระอริยเจ้า
    6. ต้องทำความดี สวดคาถาเงินล้าน สวดคาถาจักรพรรดิ์
    แล้วอธิฐานจิต และทำความดี เป็นคนดี
    7. ควรเป็นอาชีพค้าขายจะเหมาะที่สุด

....อนุโมทนาบุญ...

15. สมิง สมิง สมิง

...โปรดใช้วิจารณญาณ....
    1. มี เทพเจ้าทันใจ
    2. เทพเจ้าทันใจ
    3. เป็นความจริง เป็นโลกวิญญาณ
    4. ทำไปเรื่อย ๆ จริง ๆ มันเป็นปิตินะ แต่ว่าที่ว่ามีอาการมึนหัว กับหน่วงตรงหน้าผาก สังเกตดีดีซิมีจริงไหม

....อนุโมทนาบุญ....

16. khempantha

ขอรบกวนอีกรอบค่ะ
    พญานาคที่เกี่ยวข้อง พอทราบมั้ยค่ะ ท่านไหนค่ะ
    ส่งผลเกี่ยวกับคู่ ณ ปัจจุบันมั้ยค่ะ
    ช่วงนี้ มีปัณหาด้านการเงิน เกี่ยวข้องกับเจ้ากรรมนายเวรมั้ยค่ะ

17. kkhanpat

kkhanpat สมาชิกใหม่

เกิด จันทร์ ที่ 29 พ.ค. 2521
    ขอรบกวนคุณ สมิง สมิง สมิง หน่อยนะค่ะ
    1.มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเทพองค์ไหนประจำตัวอยู่คะ
    2.อดีตชาติเคยเป็นใคร
    3.มีเจ้ากรรมนายเวรไหมค่ะ ถ้ามีควรปฏิบัติยังงัยให้ดีขึ้นค่ะ มีปัญหาหนี้สินเยอะ
    4.มีแนวทงปฏิบัติ ให้ชีวิตดีขึ้นมั้ยค่ะ

18. สมิง สมิง สมิง

...ไม่ส่งผลกับคู่ปัจจุบัน...
    ...ปัญหาด้านการเงินเกี่ยวข้องอยู่...

....อนุโมทนาบุญ....

19. สมิง สมิง สมิง

...โปรดใช้วิจารณญาณ....
    ๑. นอกจากจะมีเทพคุ้มครองประจำตัวแล้ว ยังมีเทพทางฮินดูอยู่หลายท่าน เช่น พระพิฆเณศ พระศิวะ พระนารายณ์ฯลฯ
    ๒. อดีตชาติที่แล้วเกิดที่ประเทศลาว เป็นหญิง อาชีพชาวนา ฐานะปานกลาง พอตายไปเกิดบนสวรรค์ชั้นที่๑ แล้วก็มาเกิดเป็นคุณ
    ๓. เจ้ากรรมนายเวรมีแน่นอน ให้สร้างบารมี ทำบุญ ให้ทาน รักษาศีล ชีวิตจะดีขึ้น....ส่วนหนี้สิน เราไม่ใช่คนก่ออย่าไปทุกข์ใจกับมันมาก เจ้าหนี้เขาอยากได้ตังค์คืนจากเราเขาไม่ฆ่าเราหรอก...เอางี้แล้วกัน ให้หาวิธีหมุนเงินเอา พยายามให้อยูในระบบ ห้ามค้ำประกันอะไรให้ใครเด็ดขาด...แล้วจะดีขึ้น...หมุนไม่เป็นเดี๋ยวมันจะเป็นเอง ฝึกเอา
    ๔. สร้างบารมี ทำความดี ชีวิตจะดีขึ้น

20. A1essandro

A1essandro Active Member

23 ธันวาคม 2011
    ขอความโอกาสเพิ่มเติมครับ
    ผมส่งคำถามไปกล่องข้อความให้แล้วนะครับ
    ขอขอบคุณในความเมตตาของคุณสมิงมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2018