รบกวนสื่อถึงเทพที่อยู่กับตัวค่ะ สื่อเองไม่ชัดเจนเท่าไหร่คะ ตอนนี้ปฎิบัติไม่ถูก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Gorgena, 8 สิงหาคม 2017.

1. aneka9119

aneka9119 สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2017
    ขอโอกาสเรียนสอบถามท่านสมิงเพิ่มเติมอีกซักนิดนะครับ สุดแล้วแต่จะกรุณา..

1. พุทธภูมิ ที่ผมสร้างบารมีอยู่นี้ เป็นแนวไหนครับ วิริยะ ศรัทธา หรือปัญญา ครับ..

2. ถ้าปรารถนาจะลาพุทธภูมิ จะได้ดำเนินสาวกภูมิ เส้นทางไหนครับ เช่น สุกวิปัสสโก หรือแนวอื่นๆ

3. การบำรุงและดูแลพระศาสนา ที่ท่านกล่าวไว้ว่าผมได้อธิษฐานมาหลายภพชาติ จะได้ดำเนินไปในรูปแบบไหนครับ.. เช่น การสร้างศาสนสถาน ศาสนวัตถุ หรือ ออกมาในรูปแบบของการสั่งสอนปลูกศรัทธาแก่ศาสนิกชนครับ

4. บั้นปลายชีวิตในอัตภาพนี้ จะได้ตายในผ้าเหลืองอีกหรือไม่ครับ

ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาสาธุบุญกับท่านสมิง ด้วยนะครับ

2. Domecare

Domecare สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยครับ
    1. สื่อกับองค์เทพได้ไหมครับ
    2. ปฏิบัติอย่างไรจึงจะเข้าถึงองค์เทพครับ
    ต้องนั่งสมาธิ หรือ ภาวนา วันละกี่ชม. หรือต้อง สวด ภาวนา ตลอด 24 ชมเลยครับ

รบกวนท่านแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ อนุโมธนาบุญ ล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2018
  3. N@mon

N@mon สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ
    ๑ เรามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดคุ้มครองบ้างคะ ท่านช่วยเหลือหรือไม่ทำยังรุ้สึกว่ามีบททดสอบในชีวิตเยอะจังคะ :(
    ๒ เราเคยทำกรรมใดไว้บ้างที่ทำให้เจ้ากรรมนายเวรเบียดบังอยู่ตอนนี้คะ
    ๓ เราจะมีคู่หรือไม่คะในชาตินี้ เป็นคู่กรรมหรือคู่บุญ
    ๔ เราต้องปฏิบัติอย่างไรถึงจะสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรมคะ

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...โปรดใช้วิจารณญาณ....
    1. วิริยะธิกะ
    2. ไม่ต่ำกว่าวิชชา ๓
    3. ทำได้ทั้งนั้น
    4. ขึ้นอยู่กับบุญบารมีและความตั้งใจ

...อนุโมทนาบุญ...

5. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...โปรดใช้วิจารณญาณ...
    1. ได้ครับ
    2. ตามแนววิชชา ๓
    3. ทำตามกำลัง

...อนุโมทนาบุญ...

6. สมิง สมิง สมิง

...โปรดใช้วิจารณญาณ...
    1. นอกจากจะมีเทพประจำตัวคุ้มครองแล้ว ยังมีเทพที่อยู่สวรรค์ชั้นจาตุมหาราชิกาท่านอื่นอีกที่เป็นญาติและชอบมาแฝง เพื่อดลจิตดลใจให้ทำความดี, บททดสอบชีวิต ถือ ว่าเป็นอุปสรรคหรือขวากหนามที่ต้องฝ่าฝัน
    2. ปัจจุบัน เป็นกรรมที่เกิดจากปานาติบาต เพราะมีอาการเจ็บป่วยบ่อยครั้ง
    3. มี ปัจจุบันเป็นคู่บุญ
    4. ตามแนวทางพุทธะ ในการสร้างบารมี

...อนุโมทนาบุญ....

7. Domecare

Domecare สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ สาธุครับ

8. N@mon

N@mon สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณมากค่ะ

9. สมิง สมิง สมิง

.....กระทู้นี้ได้แจ้งให้คนตั้งกระทู้ลบแล้วนะครับ ไม่ตอบแล้วนะครับ.....เดี๋ยวถ้ายังไงโอกาสหน้าจะตั้งเองครับ ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ......

....อนุโมทนาบุญ....

10. namoputaya

namoputaya สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2022
    สวัสดีค่ะ คุณสมิง สมิง สมิง
    สอบถามหน่อยค่ะ มีเทพประจำตัว องค์ใด ดูให้ด้วยนะคะ มีพญานาคองค์ใดเกี่ยวข้องเกี่ยวพัน แล้วควรปฎิบัติแบบใดให้เข้าถึง หรือต้องทำอย่างไรให้สัมผัสได้มากกว่านี้ ขอบคุณค่ะ