รบกวนอาจารย์แซมค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 25 กันยายน 2016.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนอาจารย์แซมตอบเรื่องความฝันหน่อยค่ะ

คือไม่รู้เรียกฝันหรือนิมิตรนะ ห้าๆๆ

เมื่อเย็นง่วงมาก งีบไปไม่น่าจะถึง 10 นาที มีจังหวะหนึ่งที่กำลังหลับแล้วฝันเห็นว่าตัวเองอยู่กลางแจ้ง มองไปบนฟ้า เห็นเหมือนดวงอาทิตย์สว่างจ้าๆ แต่ไม่รู้ว่าใช่ดวงอาทิตย์ป่าว จากนั้นก็รู้ว่า มีพลังงานจากนอกโลกเขากำลังทำอะไรบางอย่าง หรือกำลังมีการทดสอบอะไร จากนั้นก็เห็นเป็นแสงสีแดงจัด เป็นเส้นประ ออกมาจากลูกกลมๆที่คล้ายกับดวงอาทิตย์ดิ่งมายังโลก มันหมุนๆไปมา คล้ายๆกับสปอร์ตไลท์ ตอนนั้นเรารู้สึกกลัวๆ สักพัก ไอ้แสงที่ว่านี้มันเหวี่ยงมาโดนตัวเรา แล้วเราก็ได้ยินเสียงหวื่อๆขึ้นระหว่างกลางสมอง ซึ่งได้ยินจริงๆ แล้วก็ตื่น

คือไอ้เสียงหวื่อๆเนี่ย ในความเป็นจริงมันเป็นมาประมาณสัปดาห์หนึ่งแล้ว ไปหาหมอแล้ว หมอบอกว่าน่าจะเกี่ยวกับภูมิแพ้ ก็ได้ยามากิน แต่มันจะหวื่อๆเวลาเราหาวเท่านั้น เหมือนว่าลมมันเดินไม่สะดวก แต่พอตอนฝันเมื่อเย็น ไม่ได้หาว แต่ฝันเห็นแสงนั้นโดนตัวมันหวื่อๆเฉยเลย เราไม่แน่ใจว่าฝันเลอะเทอะป่าว ห้าๆๆ หรือมันเกี่ยวอะไรไหม คือ ไปหาข้อมูลจากในเน็ต เห็นว่าช่วงนี้มันมีรังสีสุริยะ ที่เรียกว่า ซันเอ้าท์เทจ ซึ่งไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม หรือเราคิดไปเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2016
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อาราธนาวัตถุมงคลตอนตื่นนอนกับก่อนนอน

3. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับคำแนะนำ
    อาราธนาวัตถุมงคลอะไรก็ได้ใช่ไหมคะหรือทั้งหมดที่นับถือ เป็นการป้องกันสิ่งไม่ดีใช่ป่าวคะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ทั้งหมดที่มี