รบกวน ผู้รู้-ผู้มีประสบการณ์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย evilgapza, 6 มีนาคม 2014.

1. evilgapza

evilgapza Active Member

สวัสดีครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบและพยายามหาศึกษาเกี่ยวกับสิ่งเล้นลับ จำพวก เหล็กไหล ไพรดำ แต่ผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ รบกวน ผู้รู้-ผู้มีประสบการณ์ มาเล่ามาแชร์ทีครับ ไม่จำเป ้นต้องเป็น เหล็กไหล หรือ ไพรดำ ผมรู้มาก็แค่สองอย่างนี้ อยากรู้เกี่ยวกับสิ่งพวกนี้ รบกวนทีนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

ไม่ช่วยอย่าทำลาย ไม่ตอบอย่าปากมาก

2. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีกอย่างครับ

เขาเรียกวา่ไม้แหย่แย้

ก็คือในสมัยก่อนนานอีกอะแหละ เรื่องของผมมักจะเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นมานาน

แต่ถ้าจะหา ตามหากันจริงๆก็คงจะพอหาได้ในสมัยนี้

ไม้แหย่แย้นี่ เป็นไม่งวิเศษก็ว่าได้ คือสมัยก่อนแหย้ตามป่ามันเยอะ เพราะสมัยก่อน

ป่าไม้อุดมสมบูรณ์มาก สัตว์ป่าต่างๆอาศัยอยู่ทั่วไป พบเจอำได้ไม่ยาก แย้เองก็เช่นกัน

แย้นี่ เป็นอาหารเลิศรส เชา่นกัน ในเมณูสัตว์ป่า ถ้าเกิดใครได้ริมลองแล้วก้จะต้องติดใจ

เค้าว่ากันว่า อร่อยเกิน เนื้อไก่ เอามาทำ ปรุงอาหารได้สารพัดแล้วแต่ตามชอบใจ

ผัดเผ็ด แกง คั่ว มันสุดยอกดขอบอก เค้าว่ากันแบบนะครับ

.. คราวนี้การหาแย้นี่มันไม่ใช่ของง่ายๆ เพราะมันเร็ว มันอยู่ในรู และเจ้าแย้นี่มันฉลาดเอา

มากๆ ตัวเดียว หรือคณะมัน มันเจาะ ทำรู้ไว้เต็มไปหมด หลบนรูนู้น ออกรูนี้ แบบนี้เป็นต้น

จับตัวยาก

คราวนี้คนเดินป่าสมัยก่อน เค้าก็ไปเจอ ต้นไม้ ต้นเล็ก กอเล็กไม่ใหญ่มาก แต่ทว่า

ให้แปลกใจ ทำไม แย้มาติดอยุ่ท่ีนั่น ตายคนกอไม้นี้เลยก็มี คนหัวใส ก็เลยลองเอามา

แหย่แย้ดู ปรากฏว่า แหย่ติด แย้หมดแรง พอโดนเจ้าไม้ที่ว่านี่ หมดแรงจะขัดขืนดิ้นรนเพื่อหนี

กลับติดแงก อยู่กับไม้

เจ้าไม้วิเศษนี่ สรรพคุณ ไม่ใช่เฉพาะ เอาไปแหย่รูแย้อย่างเดียว แต่ สามารถ เอาไปสะกด

เจ้าลูกไฮโล ถั่ว โป เอาติดตัวไว้ เคา้ว่ากันอย่างนั้นนะ

พอเจ้ามือเขย่าแกร๊ก เขย่าถ้วยไฮโลนะ เอาไม้แย่แย้ไปสัมผัส เจ้าถ้วย แล้วก็ตั้งใจ

สะกอดไห้ออกเลขท่ีรเาต้องการ ว่ากันว่า ได้สมใจปราถนา

ลองหาดูนะครับ เจ้าไม้แหย่แย้นี่ ไม่แพ้ เหล็กไหล ไพรดำเช่นกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2014
  3. evilgapza

ขอบคุณสำหรับความรู้ ไม้แหย่แย้ ครับ

4. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    มีคนเอาไม้แหย่แย้มาฝากค่ะบอกว่าเป็นเครื่องรางของขลังเรียกโชคลาภได้ แต่แบ่งให้ให้เรายาวประมาณนิ้วชี้ได้
    ให้ตั้งนะโม 3 จบ จะ พะ กะ สะ นะมา มีมา มานิ มามา 9 จบ
    หรือให้นำมาชี้ที่ล็อตเตอรรี่เขาบอกว่าใบไหนติดไม้ให้ซื้อใบนั้น(แต่ไม่เคยลอง)
    เอาไปอวดเพื่อนอีกคนบอกว่าของปลอมเขาว่าของเราเป็นต้นไผ่กวนอิมแห้ง เลยตอนนี้ไม่รู้อยู่ไหน

5. evilgapza

ไม้แหย่แย้ นี้ไม่เหมือนกับเหล็กไหล และ ไพรดำ หรอครับ เพราะเหล็กไหล กับ ไพรดำนี้ผู้ที่จะได้ครอบครองนั้นต้องมีบุญบารมีจริงๆถึงเทวดา หรือ เทพารักษ์ที่ดูแลรักษาอยู่จะอยู่กับคนนั้นๆ แต่ไม้แหย่แย้นั้นหาได้โดยตามธรรมชาติ เหมือนเป็นพืชชนิดหนึ่งเลยหรือต่างกันยังงั้นช่วยชี้แจงหน่อยครับ

6. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

ไพลดำคู่กับเหล็กไหล มีอำนาจในทางอยู่ยงคงกระพัน ฟันแทงไม่เข้า ประมาณว่าหนังเหนียวทำนองนั้น

จาก http://www.oknation.net/blog/print.php?id=889354

อีกอันนึง ธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลไพรดำ เป็นเหล็กไหลชั้นสูง เป็นธาตุเหล็กไหลชนิดเดียวซึ่งอยู่ในอากาศธาตุไม่สามารถมองเห็นด้วยตาเปล่า วิญญาณปู่ไพรที่สถิตย์ในธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลไพรดำท่านจะมาในรูปเป็นผงฝุ่นสีดำที่ละเอียดเกินตามนุษย์จะเห็นได้ เป็น”ผงมหัศจรรย์”ที่ปู่ไพรเก็บรักษาไว้ในอากาศธาตุ

ปู่ไพร คือ ธาตุธรรมหรือจิตวิญญาณของเทพเทวาชั้นสูงที่ลงมาสร้างบารมีสืบทอดพระพุทธศาสนา คนสามัญธรรมดาไม่สามารถรู้เห็นปู่ไพรได้ ผู้มีบารมีธรรมระดับพรหมฤษีได้อธิษฐานจิตขอมาร่วมบุญเป็นครั้งคราว

อานุภาพสุดยอดตามที่มนุษย์ปรารถนาทุกประการแต่ต้องเป็นคนดีมีศีลมีธรรมจึงจะได้ของดีไว้ครอบครอง ครบเครื่องเรื่องมหาอุด แคล้วคลาด กันภัยพิบัติภัยสงครามและภัยธรรมชาติ มหาเมตตาชั้นสูงเป็นที่รักของเทวดาและมนุษย์ทั้งหลาย ภูตผีปีศาจอสูรร้ายเกรงกลัว ป้องกันไข้ป่า สัตว์ร้ายงูเงี้ยวเขี้ยวขอ ป้องกันอันตรายจากสารเคมีและรังสีจากนิวเคลียร์ไม่ให้เข้าสู่ตัวได้ง่าย สุดยอดด้านมหาบำบัดช่วยปรับสมดุลย์ของร่างกายและรักษาโรคเวรโรคกรรมที่หายยากได้ ช่วยปรับดวงและสะเดาะเคราะห์ในตัวเสร็จสรรพ

จาก http://วิมานคด.com/index.aspx?pid=d...1ee&igid=63b5c353-233c-4eec-868c-77596ec54b75

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2014
  7. เซ่งไต้ซิม

เซ่งไต้ซิม Active Member

16 พฤศจิกายน 2010
    เหล็กไหลการจะได้มาครอบครองนั้นยากมากครับ แล้วรักษาให้เค้าอยู่กับเรายากด้วย เราจะเสียสัจจะอะไรไม่ได้เลย มิเช่นนั้นเค้าจะจากเราไปทันที จากประสบการณ์ที่เคยไปตามหามา(เมื่อก่อนคลั่งไคล้เรื่องพวกนี้มาก) ผมไปกับคนที่มีวิชาเจ๋งมากๆเลย เค้าจีบสาวคนไหนได้ตลอด เค้าเคยบอกผมว่าถ้ามีน้ำก็มีปลา ตอนนั้นนั่งดื่มเบียร์กันอยู่ แล้วเค้าก็หลับตา สวดอะไรของเค้าไปทันใดนั้นในแก้วเบียร์ผมก็ปรากฏมีปลาหมอตัวเล็กสามตัว ไปบ้านเค้าเค้าบอกจะต้มไก่ให้้กินเค้าจับไก่ด้วยวิธีการที่แปลกมากคือเค้าเอายางมาเส้นนึง ผูกเป็นบ่วงแล้วสวดอะไรพึมพำๆ พอโยนยางลงพื้นดินปุ๊บไก่ก็นิ่งปั๊บโดยไม่ต้องเสียแรงไล่จับเลย คนคนนี้เก่งเรื่องไสย์เวทย์จริงๆเรื่องเกี่ยวกับเค้ายังมีอีกมากมายแต่มันไ่ใช่ประเด็น เอาเรื่องเหล็กไหลก่อนดีกว่า

คนที่ผมเอ่ยถึงนี่แหละไปเอาเหล็กไหลพร้อมกับเณรอีกหนึ่งองค์ ผมก็ขอติดตามไปดูด้วย สถานที่ไปเอาคือถ้ำแห่งหนึ่งในจังหวัดหนองคาย พอเข้าไปในถ้ำเขาก็จุดเทียน สวดบริกรรมอะไรของเค้าไป ซักพักก็มีคนแคระโผล่ออกมาจากผนังถ้ำ(เพื่อนผมบอกว่าเป็นยักษ์ชนิดหนึ่ง เรียกว่ายักษ์วาย) พูดกับพวกผมว่า ของสิ่งนี้ไม่ใช่ของพวกมึงมึงจะมาเอาไปไมได้ เพื่นผมตะโกนใส่ว่า มึงอย่าเสือก พร้อมกับสวดอะไรไม่รุ รวดเร็วมาก คนแคระคนนั้นก็หายเข้าไปในผนังถ้ำ เดินลึกเข้าไปในถ้ำอีก คราวนี้เจอของแข็ง เจองูมีหงอนหรือที่เรียกกันว่าพญานาคนั่นแหละครับ เขาอ้าปากตะโกนทีเดียวเสียงดังหยั่งกะฟ้าฝ่า ผมกลัวมากทนไม่ไหววิ่งออกมาก่อนเพื่อนเลย นั่งรอเพื่อนอยู่หน้าปากถ้ำชั่วโมงกว่าเพื่อนก็ออกมา ปรากฏว่าคว้าน้ำเหลว ผ่านพญานาคไปก็เจอกับเทวดารักษาอีก เอามาไม่ได้จริงๆ

ส่วนว่านไพลดำนี้เคยไปเอาแล้วก็เอามาไม่ได้ครับ ตัดออกมาจากต้นแล้ว มีเจ้าที่เค้าตามมาทวงคืนตลอด ขนาดคนที่มีวิชาเก่งๆถึงกับเกือบบ้าไปเลยครับ

ถ้าชอบในสิ่งของแบบนี้ขอแนะนำให้หา คต จะง่ายกว่า สรรพคุณก็คล้ายๆกับเหล็กไหลแหละครับ ไม่ต้องเคร่งอะไรมาก หาง่ายกว่าด้วย ไม่ต้องมีความรู้ด้านนี้ก็สามารถครอบครองได้ ประสบการณ์ตอนที่เพื่อนได้คตก็มีดังนี้ครับ พวกผมเข้าป่าไปหายิงเก้ง(อำเภอแม่สะเรียง จังหวัดแม่ฮ่องสอน) เดินกันไปทั้งวันไม่เจอสัตว์อะไรซักตัว ขณะที่ท้อแท้และหิวโหยเพิ่อนผมก็เห็นขนุนลูกหนึ่งอยู่บนต้น รู้สึกว่าเน่าแล้วแต่กลิ่นหอมมากมันบอกให้ผมปีนไปเอาลงมากิน ผมบอกว่าผมไม่กิน มันเน่าแล้ว เพื่อนมันเลยปีนขึ้นไปเอาลงมากิน กินไปกินมาเคี้ยวลงไปเจอของแข็ง แกะขนุนออกมาดูข้างในแทนที่จะเป็นเม็ดขนุน กลับเป็นพระพุทธรูปขนาดเล็ก เพื่อนผมมันดีใจมากเลยบอกว่าต้องเป็นของวิเศษแน่นอน มันจึงลองกับปืน ปรากฏว่าปืนลูกซอง Shot gun Remington ใหม่ๆอย่างดี ยิงไม่ออกทั้งสองกระบอก พวกผมพากันกลับทันที หลังจากนั้นเพื่อนผมก็เอาพระองค์นี้แหละไปปล่อยให้เสี่ยในราคาห้าแสนบาท

8. comfx22

comfx22 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยรู้เรื่องลึกลับๆกันเท่าไหร่ แต่แร่ธาตุต่างๆน่าจะมีพลังในตัวเองได้จริงๆ แบบปล่อยพลังงานขั้นพื้นฐานออกมาได้เห็นๆ