>>>>รบกวน พี่ๆท่านๆทั้งหลาย ตรวจดูว่าเป็น พระสมเด็จกรุวังหน้า จริงรึเปล่าครับ?<<<<

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย actuel_pz, 10 พฤษภาคม 2009.

1. actuel_pz

actuel_pz Active Member

18 กรกฎาคม 2007
    รบกวนด้วยนะครับ

ทุกคำวิจารณ์ทุกคำตอบถือเป็นคำขอบคุณครับผม :]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      69
  2. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนเชิญ....ผู้เชี่ยวชาญด้านนี้...โดยตรง
    อ.มันตรัยและอ.พล

3. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ..ไม่อยู่ทั้ง 2 ท่าน
    ผู้น้อยขอโอกาส..แสดงอภินิหารเป่าเพี้ยง..
    พระสมเด็จกรุวังหน้า..ไม่มี..
    มีแต่พระสมเด็จกรุท่าพระจันทร์ อาเฮียและอาแป๊ะเอารถกระบะมาส่งเป็นถุงกระสอบ
    มาวางขายองค์ 5 บาท 10 บาท มีขายพร้อมตำราพระกรุวังหน้า
    สำหรับผู้ที่ชื่นชอบพระกรุฯนี้ ควรถอนเงินธนาคารหรือเอาบ้านพร้อมที่ดินไปขาย
    เพื่อกวาดเก็บให้หมด..อย่าให้หลงเหลือ...ซื้อให้คนขายเข็ดขยาด...
    เจอที่ไหน..เก็บให้เรียบ...กวาดยกแผง

พวกเซียนพระโง่..เช่าพระสมเด็จราคาเป็นแสนเป็นล้าน...เช่าไปได้ยังไง..
    สู้มาเช่าองค์ละ 5 บาท 10 บาท ไม่ได้...

ช่วยเศรษฐกิจไทย..ไทยช่วยไทย..
    ขอสนับสนุน...

4. CHOTIYA

CHOTIYA เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    หนับหนุนอีกเสียง ถ้าบ้านคุณอยู่ไม่ไกล กทม.นักลองไปเดินลดไขมันแถวๆริมแม่น้ำเจ้าพระยาตั้งแต่ท่าพระจันทร์ไปยันกรมสรรพาวุธกองทัพเรือ พระแบบของคุณเอาสิบล้อไปขนได้เลยจ้า เขาวางขายกันเป็นกองๆ

5. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    มาตามคำเชิญนะครับ เพราะปกติผมจะไม่ฟันธงการดูพระจากรูปถ่ายเลยครับ จะดูได้เพียง 40 % เท่านั้นครับ ถ้าดูจากองค์จริง จึงจะฟันธงครับ

ผมยังไม่ใช่ อาจารย์ หรอกครับ เป็นเพียงศิษย์ปลายแถวของท่านอาจารย์ประถม ในด้านวัตถุมงคล เท่านั้นครับ

องค์ที่นำมาลงนี้ สันนิษฐานว่า เป็นพระฝีมือ ครับ ยังไม่ใช่ พระสมเด็จวังหน้า ครับ

แต่ก็ควรเก็บไว้ในที่สูง นะครับ เพราะเป็นรูปแทนองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า

ด้วยความนับถือ ครับ

หมอพล

6. Beer1469

Beer1469 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นชอบตามเสนอครับ

7. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

ฮาจริงๆ ให้ตายเถอะ.....555555

8. zeantae

zeantae Active Member

พี่ Visutto วิจารณ์ได้ใจมากครับ อิอิ

9. zen_machine

zen_machine สมาชิก

22 สิงหาคม 2008
    ฮาดี....ชอบๆ

ด้วยความนับถือ ครับ
    ผู้สนับสนุนกรุวังหน้า(Thaprachan)อย่างเป็นทางการ (ของแ้ท้ดูง่ายครับ จุด.....เยอะๆ...555555)

10. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->actuel_pz<!-- google_ad_section_end -->ไม่ต้องตกใจครับ

ของอย่างนี้ต้องศึกษาครับ แล้วจะเข้าใจอย่างที่

พี่ๆเค้าบอกครับ(ว่าเป็นไปตามนั้นแล)

มีองค์ไหนสงสัยก็ลงถามพี่ๆเค้าได้นะครับ

พี่ๆเค้าใจดีและตอบตรงไปตรงมาอย่างนี้แหละ ^^
    <TABLE class=tborder id=post2093787 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>